YEG hành trình vực dậy từ bùn lầy và chói loá

YEG là cổ phiếu đặc biệt trong ngành giải trí. Là cổ phiếu đã rơi từ vùng giá 3xx và 15 -16 và tích luỹ trong thời gian rất dài.
Với lượng cổ phiếu PH chỉ có 31 Triệu và đa phần là nội bộ nắm giữ, quá trình đi ngang đã làm nhỏ lẻ rơi rụng và cổ phiếu đã cô đặc hơn bao giờ hết.
Với việc cơ cấu lại doanh nghiệp và việc mua vào lượng lớn cổ phiếu của con gái nhà Tân Hiệp Phát, hi vọng sắp tới sẽ có nhiều game hay và vực dậy doanh nghiệp này.
Quỹ ngoại đã thoái hết vốn , đây cũng là một thông tin rất rốt.
Với PE trung bình ngành rơi và 67. Chỉ cần năm 2022 YEG có lãi 30 Tỷ thì cổ phiếu có thể có giá 6x . Gấp 3 lần vùng giá hiện tại. TCBS đang định giá YEG là 91.000 VNĐ
Đây là cổ phiếu rất tiềm năng và tiếp tục theo dõi. Cả nhà có thông tin về YEG cùng chia sẻ với Anh Em nhé !
Chúc các Bác đầu tư thành công !

Hôm nay em nó tím quá

Giá trị sổ sách đang là 28 nhé các Bác

Chấm

ẩn số

Quĩ ngoại trao tay UP cân tiếp r ra tin UP tiếp tục mua thì có khi lái kéo rít ce ko vào đc hàng

Q1 2022 này yeg tiếp tục hạ tỷ lệ nắm giữ CTY con để tiếp tục book lợi nhuận q1

Con này lợi nhuận ko đến từ core chính nên đầu thiếu an toàn tư

Thông tin còn khá mập mờ

Quý Ngoại giao dịch thoả thuận. UP mua chứ còn ai nữa

Chỉ cần cơ cấu tích cực. Năm nay có lãi thì không biết em nó giá bao nhiêu

Theo mình nhận thấy thì các năm trước YEB tập trung nguồn tiền cho các dự án GIGA1 nên việc lợi nhuận âm cũng là hợp lý

Nếu cơ cấu thành công thì lại là 1 CP xác chết sống dậy

1 case thú vị.

Mọi tín xấu đã ra xong ở 2021 và hành động của úp tiếp tục tăng sở hữu ở q4 này tổng gd đã chia có sang tay cho thấy sắp có game lớn ở 2022 này ai có hàng cứ hold hết năm nay

target bn vậy bác?

Đúng rồi ạ. Rất kì vọng. Nhưng chờ quý 1 để xem và chơi tiền lớn

Bài viết của em có nêu rồi đó. Tuỳ kQKD cái này là ẩn số

Căng

Trong tháng 3 mà ra tin UP tiếp tục mua vào thì lại kéo dựng đứng đầu phiên ai bán ra r cũng k dám vào laii

1 Likes