1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Hí hí… nhứt luôn anh guộc ơi… ngồi vỏ lãi xạch…xạch…xạch… vô sâu trong rừng tràm, 2 bên bờ nước mát rượi thoảng mùi bùn, thò tay cảm nhận làn nước mát lạnh, đâu có chim chóc bay náo loạn khi có người… dừng chân ở chòi với áo đỏ đỏ đó gót gụ… làm con gà nướng đắp bùn, vài con cá, lẩu bông điên điển, say sưa giữa trời đất… còn gì bằng anh guộc ới… anh 3B @khanhkhanh81 ới… :tumbler_glass: :tumbler_glass:

3 Likes

Anh biết bơi nên rất thjk thò tay xuống, nước mát lạnh :star_struck:
Cơ mờ … Theo kế hoạch thì chúng ta sẽ chén sóng Trứng tức trước , rùi tuỳ TÌNH HÌNH THỰC TẾ sau đó để tính típ ACE Làng Trứng nhé :tumbler_glass::tumbler_glass::tropical_drink::tropical_drink::clinking_glasses::clinking_glasses:

4 Likes

Ve sầu nay định quậy à, láo nháo nhỉ :grinning:
Cháu chú And đấy à, hồi xưa lâu lâu con a cũng thế :slightly_smiling_face: :coffee:

3 Likes

Cảm giác thật là trong lành, mát cái lòng con người a nhể… kiểu coi lại Đất Phương Nam… hihi…
Uae vẫn theo lệnh trưởng tàu anh guộc thoai ợ… hihi
:coffee:

3 Likes

Cái hình trên ở Trà Sư hay sao nhỉ, cách đây mấy năm a với mấy ng bạn làm chuyến phượt xe máy từ Cần Thơ xuống An Giang, vào Trà Sư cảm giác khá yên bình, sau vòng về Tràm Chim ăn món chuột đồng, chắc do ở khu du lịch nên chuột đồng tệ hơn so với mấy quán ngoại thành HN :slightly_smiling_face:

3 Likes

Khả năng là Trà Sư ấy a… Trà Sư đi thích anh nhỉ… có cá chạch khô nướng chấm mắm me cũng ngon á anh 3B ơi, hao bia lắm… hihi… chuột đồng thì ko biết lần đó anh có thử món chuột quay lu ko a? 1 đặc sản ko nên bỏ qua ý… hihi…

3 Likes

Hà Nội em có dc đi 1 lần hồi 2009. Thằng bạn cho ăn phở, bún ngang, kem Tràng Tiền… :smiling_face_with_three_hearts:
Ấn tượng là cứ mở miệng ra nói là người xung quanh quay lại nhìn…vì giọng miền Nam :blush:

4 Likes

Lần đấy đi vào tháng 10 nhưng nước bắt đầu xuống, vào ngày thường nên Trà Sư khá vắng, chuột thì ăn ngay ở cổng Tràm Chim, chỗ mấy cái lều trên nước đó, nhưng chắc do chuột làm sẵn rồi nên không ngon, chuột là cứ phải hấp mới dậy vị, còn nướng hay quay a thấy mất hết vị.

3 Likes

Dạ do ăn chưa đúng chỗ ấy a… chuột thì có mấy cách làm, sau này đi Đồng Tháp này nọ e hay ăn chuột quay lu, ngon hơn heo sữa quay. Hấp thì e ko mê lắm ạ, nếu có nhắm nháp thì chuột nướng hoặc ăn cơm thì khìa nước dừa… hihi…
Anh đi phượt thích nhể, phải ngay mùa cá linh hé, làm cá linh kho, cá linh lẩu bông các loại, quên sầu… hihi…
Đợt đó ko làm chuyến tới Đất Mũi luôn hả a?

2 Likes

Hehe… anh ra HN, ăn chỗ mình ko rành hoặc ăn đại đâu đó thì… lấy 1 tô phở, bún,… ko bỏ mì chính nhé… mà giờ e ra đó khác ùi đó, mọi người ko ngạc nhiên với giọng miền Nam nữa đâu. Thích nhất vẫn là Phở Thìn, lòng luộc vỉa hè uống rịu, chân gà nhà thờ uống rịu, ngan hấp ngắm hồ uống bia hơi. Có lần uống chè vỉa hè, rít hơi thuốc lào cho biết, muốn cắm mặt… haha…

3 Likes

Đợt đó vào Cần Thơ rồi thuê xe máy, đi tới cuối An Giang ăn món gà đập hay gì đó mà bảo là xuất xứ từ Cam đó, sau vòng về Đồng Tháp rồi về cần Thơ trả xe, sau đó đi xe khách lên SG để ra HN, còn Cà Mau a chưa dc đi lần nào :slightly_smiling_face:

2 Likes

Hồi đó hè đại học năm 1, ba má cho 2 triệu, vé tàu hoả hết cỡ 700k rồi, nên toàn ăn quán cóc thôi anh :relieved:
Nhớ nhất là đi thăm Lăng Bác :smiling_face_with_three_hearts::heart_eyes::kissing_heart:
2 anh @khanhkhanh81@TommyJerry hay ăn tiệm thế này, hèn gì em bị chê là phải :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

Chà… đi cung đường đó phượt cũng ổn áp roài đó a… mà cảm giác về miền tây thoải mái thư giãn anh nhể… mát mẻ, con người thì hào sảng, xả láng… hihi… có lần đi công tác trước kia, về Đồng Tháp thỉnh thoảng e còn dc cho ăn chim trong sách đỏ ý a… haha… nào có dịp phượt tới Đất Mũi luôn đi a… chứ đầu trên Tổ Quốc chắc a đi chán rồi… hihi

3 Likes

Hihi… a thì thích ăn nhậu, nên ở đâu có đồ ngon thì a thích mò tới thoai… hihi…

4 Likes

Đó là giờ đi làm có xèng rồi, chứ hồi xưa còn đi học, khác chứ anh :smiling_face_with_three_hearts:
Em cũng thích miền Tây. Mấy đứa bạn rất dễ thương, nhà tụi nó cũng vậy :heart_eyes:
Cứ tới nhà nào cũng dc cho ăn đã đời luôn :rofl:

3 Likes

Hihi… a vẫn ăn quán cóc suốt mà, chủ yếu món ngon, chứ ngồi đâu chả dc… hehe… ở mấy tỉnh hay thành phố khác toàn ăn quán chòi, cóc, lụp xụp mà đồ ăn thì khỏi chê nè.

3 Likes

Em thì không có đam mê ăn uống cho lắm, miễn đừng…dở quá là dc :sweat_smile: Nói chung là cũng dễ nuôi :joy:

3 Likes

38kg là hỉu rùi :joy:

4 Likes

Haha… 38 kg nghĩa là cỡ 1 nửa e… éc… kinh thặc…
Thèm ăn thịt sóc với ai đó quá anh guộc ới… hehe

2 Likes

Sẽ có dịp nè :relaxed::tumbler_glass::tumbler_glass::relaxed:

3 Likes