1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Yiu đê sợ giề….:joy::joy:

4 Likes

Hèn gì sáng nay làm tui rét. :rofl:
Vậy là bthuong Tammy k nghiêm túc à. :grin:
Anh @Andjku em xem qua 1 số các mã lớn sắp chia ct như FPT, MIG, VCG, hay các bank… toàn là cổ tức bằng cổ phiếu, thì có liên quan tới câu “dáy thì inh dc” ở trên k a?
Còn mấy mã cổ tức tiền mặt như Tammy kể trên, em có coi qua, thấy giá cả k biến động nhiều lắm? Chỉ thích hợp cho ng có tiền nhiều và mua dần dần ôm chờ ăn cổ tức hàng năm thôi chăng a. ? Kể cả mã TCL sao chia ct tới 42% mà giá cũng k lên mấy?

5 Likes

Nói thật là em vẫn bị cuốn hút theo sóng lắm a. :joy:

6 Likes

Em nhìn chart sao mờ bảo giá ko lên mấy? 😮‍💨

( Internet )

5 Likes

Do Vn 2020-2021 lên nhiều, chứ trong dk thường trc 2020 thì gần như đi ngang mà a? Hay như BcE, GSP, BiC của Tammy trc 2020 đó a.
TCL ra tin ct tiền mặt lớn vậy mà sau đó cũng k lên mấy mà a?

4 Likes

Cổ tức giấy ko xấu! :face_with_raised_eyebrow:
Chỉ là với tư cách là 1 nđt cá nhân nhỏ lẻ, có thể em sẽ gặp khó khăn trong việc xác định giá trị của đống giấy đó :unamused:

6 Likes

Ai nói em vn2020 - 2021 lên nhiều?
Năm 2020 vnindex chỉ lên đc khoảng 10%
Năm 2021 vnindex lên chỉ đc khoảng 30% anh ko tính chính xác …
Tcl trong 2 năm 2020 -2021 tăng hơn 3 lần ( tính cả điều chỉnh cổ tức )
Như thế là quá tuyệt vời cho 1 cổ phiếu chia cổ tức tiền mặt.

Rất nhiều nđt phạm phải lỗi " Trâu chậm uống nước đục " , giá đã tăng thậm chí vượt xa cả sự tăng trưởng của doanh nghiệp TỐT , rơi vào trạng thái điều chỉnh là lẽ bình thường, Họ chậm chân , thua thiệt thì đâm ra trách trời trách đất và chê cả cổ phiếu tốt , dẫn tới sau đó ko còn có thể phân biệt đâu là cp tốt đâu là cp tồi , dần dần sa đà vào câu nói cực độc hại " Cp tốt là cp tăng giá " , rùi sau đó trở thành con bạt lúc nào ko biết

Nếu theo anh lâu rồi em sẽ biết từ cuối năm ngoái anh có khuyến cáo " Tránh xa banh - Trứng - Thép - Bđs - và CỔ PHIẾU BẤT KỂ TỐT XẤU MÀ ĐÃ TĂNG NHIỀU LẦN GIÁ TRÊN MÂY

Em phạm phải lỗi " Thấy tốt là mua, nhưng lại mua giá trên mây" HGP là 1 ví dụ về cp tốt giá trên mây em nhé

7 Likes

Dạ em suy ngẫm. Cảm ơn a. :rose: :+1:
Em chỉ mới theo a vài ba tuần nay thôi. Trc đó em có vô topic đọc mà thấy mọi ng nói chuyện gì k hiểu.
Do lúc mới vào em nghĩ tt rồi sẽ dần lớn mạnh. Vni đi ngang 1500 lâu sẽ tích luỹ dần rồi đi lên. :pensive: như mấy thằng bạn đang dtu của em nói. :pensive:
Còn những mã như TCL chắc phải có dc nhiều thông tin thì mới mua và kiên trì giữ hàng, chứ k nhiều ng có ha a?

5 Likes

Anh gởi em câu này:

Một Trái Trứng dù tốt mấy đj nữa cũng cần có thời gian để tăng trưởng hợp lý, Nếu mờ tăng nhanh quá thì tất nhiên sau đó phải điều chỉnh cho phù hợp rồi mới tăng tiếp được.
Thế nên , Định giá và CHỌN THỜI ĐIỂM tham gia là 2 kỹ năng bắt buộc phải cải thiện cùng với kỹ năng nhận diện trứng tốt .

7 Likes

Em cảm ơn a. Cuối tuần rảnh rỗi em sẽ đọc các bài rồi suy ngẫm thêm. Mong là tồn tại dc trên chứng trường. :blush: :rose:

4 Likes

Đề nghị chủ top Andy siêng phán tào lao xàm xí giải trí hơn nữa để anh em bà con bớt khổ :crazy_face:
@BlueOcean_1 ôm mấy hàng đó thì mới có thời gian đi giảm péo nhá :rofl::rofl::rofl: trade t plus suốt ngày ôm laptop ngâm cú, ngày càng péo nhá :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

:joy: :joy: :joy: ờ có lý :joy: sợ mắt ngày càng cận lồi ra nữa thì toi. :joy:

3 Likes
6 Likes

Em tỉnh ngủ luôn :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Lần trc em sợ nó chạy mất tiêu nên mới có chiện lời 8-10% gì đó mà k chịu bán đó mấy anh :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Cảm ơn Tammy để chị đọc coi

5 Likes

Ý là thà đau 1 lần rồi thôi hả MT? :joy:

@Tammy.Tr

4 Likes

:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Hình này sao mà làm thơ dc ha mấy a? :grin:
À cũng dc.
Em mở hàng nha. :laughing:

Cuối tuần rồi lại…tuấn cùi :smiley:
Anh em ta cùng đi nhậu xả xui :laughing:
Mặc kệ bao chiện buồn vui :grin:
Cứ nhậu là thấy vui ngay thôi mà :grin:
Dc hông a @TommyJerry ? Đi làm khoái nhất t6, vừa dc về sớm vừa dc đi nhậu. :laughing:

3 Likes

Nghe giống trong trại phong quá zị :joy:

3 Likes

@Wallet87 :rofl:
A ko ý kiến nha. Để @Wallet87 ý kiến kìa… hehe… chỉ hi vọng ko có ae nào trong này tên Tuấn. Haha :face_with_hand_over_mouth:

4 Likes