1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Cảm ơn nha nhưng tui tự mua dc rồi, chục cái cạp sao cho nổi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

Hình như trình độ học vấn không tỷ lệ thuận với trình độ chiên trứng hở dk?! :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Trình độ chiên trứng theo anh thì phụ thuộc vào:

• Học vấn tương đối
  • Tính cách
  • Hiểu bít
  • Kinh nghiệm

Có 1 câu nói hay thế này:

Người ko có bằng cấp vẫn có thể thành công
Nhưng người thành công nhất định phải là người có học

Lady hỉu seo về câu nói trên :relaxed:

6 Likes

Vế đầu thì dễ hiểu rồi nè, vd như mấy ông bỏ học giữa chừng mà thành công nổi tiếng toàn tgioi như ông Bill Gates đó!
Còn vế 2 thì khó diễn tả hơn xíu, vì k có vd cụ thể, nhưng mà chữ “học” k chỉ kiến thức, mà còn là đạo đức, cách hành xử, đối nhân xử thế…
Sorry dk em diễn tả dở lắm :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Hồi xưa mới đi làm, em làm cho anh sếp ng Ấn, hơn em 19t, ổng học nhiều khoá học về humanity, nên ổng thích giảng giải lắm, nhiều khi em mắc lỗi ổng bỏ ra 30p ngồi giảng bài :joy:
Nhiều khi ổng hỏi em nghĩ sao về vde nào đó, em trả lời “I dont know how to explain”, ổng trả lời “By your mouth” :sweat_smile:

4 Likes

Con trai anh cũng từng vướng vào câu nói trên với quan điểm ko cần bằng cấp, chỉ cần có học lực tốt ( tự học ) …
Anh phải mất khá nhiều thời gian để ku cậu hỉu rằng đúng là thực lực quan trọng hơn bằng cấp, nhưng nếu vừa có thực lực vừa có bằng cấp thì con đường sẽ thuận lợi hơn rất nhiều … :relaxed:

6 Likes

Xưa em học 12 cũng nói với bà chị em là k cần thi điểm cao, miễn mình học tốt là dc :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Nhưng mà em luôn ngưỡng mộ những ng học giỏi, đặc biệt là môn Vật lý, vì em siêu dở môn này :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Cuối tuần em vẫn thường xem Đường lên đỉnh Olympia :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:
Con anh thì khoẻ rồi, chỉ cần ba nó truyền cho bí kíp chiên trứng là sống khoẻ gồi :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

Hiện ku cậu chỉ mê máy tính thui em, thấy cũng có tìm hiểu về NFT
Trước khi bước vào con đường đầu tư thì cần phải trải qua quá trình tự kiếm tiền để hiểu rõ giá trị của đồng tiền
khi hiểu rõ và biết quý trọng tiền thì mới nên bắt tay vào đầu tư chớ tiền cha tiền mẹ tiền … sugardaddy mờ quẳng vào trứng trường thì chỉ có nát :joy:

5 Likes

Giờ bọn nhỏ học IT sớm mà dk. Em thấy đầu cấp 2 thôi mà đã học lập trình rồi. Chị gái em làm cho IBM đấy :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Em thì k ham công nghệ, coi nhiều thấy đau đầu chóng mặt :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Ơ Andy dk nói em đó à? :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Bởi vậy nên phải rút kinh nghiệm, chỉ cho tiền con khi nào nó thật sự cần thôi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: đừng cho sớm kẻo hư người :joy::joy::joy:

4 Likes

Ơ … Anh nào nói em :astonished:
Có khi nào … trùng hợp ko nhể :joy:

5 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:
Mà giỏi IT là tương lai sáng chói rồi Andy dk!
Em có mấy đứa bạn làm IT, dc hdong qua Mỹ làm, thu nhập mỗi năm cả 100k$ đấy! Đi 5 năm thôi là về Vietnam buôn trứng sống khoẻ tới già luôn :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

:smiley: :smiley: :smiley: IT là number 1

4 Likes

Em cũng hay đọc truyện tiếng Anh nhưng mà cũng dễ hiểu thôi vì truyện cho cấp 2 trở xuống. Mấy cuốn truyện chữ chapter luôn như Harry Potter thì từ ngữ và cấu trúc câu rất khó, nếu không hiểu đúng cấu trúc ngữ pháp thì có khi hiểu sai ý nguyên câu luôn, nên em k có đọc :sweat_smile:

4 Likes

Tammy siêng quá chừng. Tui chắc từ ngày rời trường là k cầm tới cuốn sách. :sweat_smile:

4 Likes

Hihi tại vì Tammy thích đọc đủ thứ. Mỗi ng 1 sở thích mà :hugs::hugs::hugs:
Bài báo viết zui quá :rofl::rofl::rofl: Đọc mà cười ngoác cả mồm :rofl::rofl::rofl:
"Môi giới rất dễ kiếm người yêu và nhà nào có người thân là môi giới chứng khoán đều được xem là rất danh giá.

Nhiều nhà đầu tư chứng khoán lúc bấy giờ là “bỗng chốc được phong cho chức danh nhà đầu tư” trong khi bản thân họ cũng còn chưa hiểu định nghĩa đó tròn méo ra sao."

https://vietstock.vn/2022/05/trai-long-cua-nha-dau-tu-chinh-chien-hon-20-nam-tren-thi-truong-chung-khoan-830-965791.htm

3 Likes

Thế rồi em có bít anh ta trả nợ bằng cách nào ko ? :upside_down_face:

5 Likes

Thì ổng còn công việc khác ngoài ck nữa mà dk. Sau khi mặc kệ tk ra sao thì ra, thì ổng lo tập trung đi làm kiếm tiền để tiếp tục tham gia chiên trứng chứ. :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

4 Likes

Sai rùi :joy:
Quan sát và suy nghĩ kỹ hơn đj :relaxed:

5 Likes

Ủa ông này là nhà dtu cá nhân mà Andy dk! Em mới coi sơ lại lần nữa gồi đó! :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Bà bán phở tiếp tục bán phở kiếm tiền trả nợ… tiệc tàn, mọi ng quay về với cv cũ, hay tập trung kdoanh kiếm tiền chờ ngày quay lại ttck!

4 Likes

Em có bít nghề anh ta từ 2009 tới nay là gì ko? :relaxed:
Ko bít thì lên google tìm hiểu nhé :disappointed:
Đừng dễ dàng tjn theo những gì mình đọc em à :crazy_face:

5 Likes

Hiccc em mới google. Sao bài này ngta chỉ bảo ổng là nhà dtu kỳ cựu thôi :smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:
Ông này đâu có nổi tiếng đâu mà em nhớ mặt nhớ tên chớ :face_exhaling::face_exhaling::face_exhaling: hụ hụ hụ…
Mà thôi, xem như giải trí cuối ngày, cứ xem như k phải ông gdoc tư vấn gì đó nói, mà chỉ là 1 ng bình thường thôi :rofl::rofl::rofl:

4 Likes