1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Đâu, lỡ rồi thì đợi lượt sau chớ dk :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
QSN em có duyên ghê. 8 tháng nay chắc cũng kiếm dc cỡ 50 cái đầm rồi đó :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Đọc cho biết thêm cũng hay ha dk :smiley: Xưa em có chị bạn làm biên tập viên của báo TT, dc dắt lên đó chơi mấy lần :smiley:

6 Likes

Oh my God, nay Hax trần luôn :star_struck::star_struck::star_struck:
Lẽ nào sắp tới lượt chúng ta :rofl::rofl::rofl:

5 Likes

Keep on waiting ha Tammy :smiley:

5 Likes

Đố vui dễ ợt:

Tại sao Trứng tốt giá thực lại khó tăng giá hơn Trứng lởm giá ảo?

Mời @Tammy.Tr lady và ace :hugs:
Nếu các bạn tích cực mổ xẻ vấn đề thì người đc hưởng lợi đầu tiên chính là các bạn :relaxed:

6 Likes

Em cũng biết điều đó nhưng k giải thích dc tại sao :smiling_face_with_tear: high risk high return :smiling_face_with_tear:

5 Likes

Có chắc là High risk high return thật ko ? :unamused:
Hay thực tế là " High risk low return " và suy nghĩ High return trên chỉ là " ảo giác " nhận đc ? :smirk:

6 Likes

Thì em nhìn chart của mấy mã hàng dỏm đó thì thấy lên sao xuống zậy, lên hết mình mà xuống cũng hết hồn luôn, chứ em chưa có kinh nghiệm thực tế mờ :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Em đọc rõ câu hỏi chưa? :pensive:
Cái em đề cập là trường hợp Trứng lởm giá gom của nái em nha :sweat_smile:

6 Likes

Dĩ nhiên là đọc và hiểu rõ câu hỏi, nhưng em k biết trả lời sao như bên trên em nói đó.
Thôi mời mấy anh em guột của anh phát biểu đi :sweat_smile:

5 Likes

Dk đính kèm link bài ng dân ùn ùn đem tiền đi gửi bank…là có ý gì dk? :thinking::thinking::thinking:
Ôi cuộc đời mới ngang trái làm sao. Con nào mua thiệt thì rớt, con nào mua bằng mắt thì nó lên :face_with_spiral_eyes::face_with_spiral_eyes::face_with_spiral_eyes:

5 Likes

Xanh kìa Tammy :smiley:

5 Likes

Em newbie, hóng đáp án thôi anh :smiley:
Em cũng thắc mắc sao trứng lởm vẫn hút tiền nhiều vậy, như mấy mã nhóm Ép Lờ Cờ đó anh, có án huỷ niêm yết mà sao vẫn hot :sweat_smile:

5 Likes

Thường nghĩ rằng lao vào bài bạc là cách làm giàu nhanh nhất, cờ bạc ấy vì vậy mà có đất sống từ thời nguyên thủy đến giờ… :laughing:

5 Likes

Nay em dc VP Bank nhắn tin chúc mừng, thẻ tín dụng của em dc tăng hạn mức, từ 12tr lên 16.8tr. K biết nên vui hay buồn, vì có lẽ nào em xài nhiều quá nên mấy ổng mới tăng hạn mức, khuyến khích em xài thêm k ta?! :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Xài ít quá chứ, nên mới nâng kích thích cho xài. Như a có đời nào nó đòi nâng… :joy:

5 Likes

Ý em là vậy đó anh, high risk high return, nhìn chart thấy lên xuống ầm ầm, biên độ lớn, là thấy ham.
Chứ mấy con mà nhìn chart cứ đi ngang hoài, lên xuống biên độ thấp, mấy ai ham đâu nè :smiley:
Ủa vậy hả anh :sweat_smile: vậy mà em tưởng mấy ổng thấy em hạn mức 12tr/tháng k đủ, nên nâng lên 16.8tr/tháng chớ :rofl::rofl::rofl:
Ấy mà 16.8tr/tháng còn cao hơn lương tháng trc kia em đi làm, xài hết hạn mức thì cuối tháng chỉ có đi vay mượn mà đắp zô thôi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

5 Likes

Vì vậy mới ra đời cái gọi là dịch vụ đáo hạn thẻ e ạ… Hehe :upside_down_face:
High risk high return thật ra là câu cửa miệng thôi, ngta nói nhiều rồi dùng vô tội vạ. Nếu xem xét kỹ thì phải xem tỉ trọng đo lường risk và return, ko phải lúc nào cũng luôn tỉ lệ thuận :upside_down_face:

5 Likes

Ok em hiểu. Vd như nhiều con lên ào ào xong xuống zero luôn đó, high risk but no return.
Anyway, congrats to Pow, số đẹp kìa 9990 @Andjku dk :star_struck:

5 Likes

Ví dụ của e lại khác, ví dụ đó là nói về thời điểm :blush:

5 Likes

High Risk → High return
High Risk → Low return
Low Risk → Low return
Low Risk → High return
Có tất cả 4 trường hợp chứ ko phải chỉ có 1 trường hợp mà em và mọi người vẫn hay quen thuộc đâu em ạ

• Tuy vậy, ngay chính trường hợp 1 QUEN THUỘC HRHR cũng đã hay bị " hiểu sai rồi " :joy:
    Rất nhiều kẻ lao vào " TRỨNG LỞM GIÁ TRÊN MÂY " với suy nghĩ đây là Case High risk high return :smirk:
    Rất tiếc là họ hoàn toàn sai hoặc bị lừa phỉnh … bởi vì những Case như thế mà xếp vào HRHR là hoàn toàn sai … Chúng chính xác là HIGH RISK → LOW RETURN ( Ăn thì ăn li ăn lai, thua thì cháy tk ) :rofl:

Nhân tiện ACE ai phân biệt được từng Case ứng với 4 trường hợp trên xảy ra khi nào ko? :thinking:
Câu này hơi khó tý :sweat_smile:

6 Likes