✓ASM - đã có nghị quyết chia cổ tức 30% trong năm 2021 - niềm tin về tương lai tươi sáng ngành thủy sản và điện mặt trời

Sau khi em xin phép một vị tiền bối cao nhân đánh ASM từ thuở lên 10, em mạnh dạn mở topic này ra để đón chào vận hội mới cùng Sao Mai.

• Ai cũng biết, Sao Mai là doanh nghiệp tốt, lợi nhuận đều đặn hàng năm hơn 500 - 700 tỷ với những mảng kinh doanh cốt lõi: thủy sản, điện mặt trời và bất động sản. Tình yêu này là rất hiển nhiên và rất bình thường.
  • Ai cũng thấy, so với những tập đoàn khác thì với doanh thu hơn 10,000 tỷ/năm và thậm chí công ty còn định vị là công ty có doanh thu 23,000 tỷ/năm (CTY tỷ đô) thì cái giá 1x cho em nó là một nỗi buồn thầm kín của nhiều người.
    Thế nhưng, hôm nay khác rồi. Em nó lại về 18 rồi. Em nó sẽ lớn lên, lớn lên nữa.
    Những điều chờ đợi em nó trong những tháng cuối năm này thật sự là rất, rất thú vị.
10 Likes

Trước mắt, có 2 điều thú vị em sẽ háo hức chờ đón:

• Báo cáo quý 3 năm 2021. ASM có truyền thống báo cáo trễ nên em đoán rằng phải đến ngày 29/10 mới có.
  • Kết quả lấy ý kiến cổ đông về việc chia cổ tức 30% bằng cổ phiếu với hạn cuối cùng 31/10. Hy vọng là những ngày đầu tháng 11 sẽ công bố kết quả.
3 Likes

1 Likes

Đồ thị nửa năm cũng đang ủng hộ xu hướng tăng giá. Trước mắt sẽ chinh phục đỉnh cao 21 của một năm trước đó.

1 Likes

Hôm qua ASM đã thủng 17.6 mốt lần gọi là 1-back test.
Em sẽ cần thêm 2 và 3 back test nữa để break qua 20.

1 Likes

Chờ đợi.

2 Likes

Vào vùng 18 này đc ko bác ơi

1 Likes

Dạ em đang khuyến cáo dưới 18. Nếu mua được dưới 17.6 càng tốt bác ạ.

5 Likes

vốn hóa 4659 tỉ quá rẻ cho 1 tập đoàn tốt

1 Likes

Em có một cái hộp huyền thoại:
(16.5 x 22)*4 lần = 14.5tr.

1 Likes

Có gì đó sai sai ở đây.
Thị trường đang tăng mạnh mà em nó đỏ.
Cho dù có lỗ trong quý 3 thì chuyện cũng đã sao đâu. Ai đang bán vậy các bác?

1 Likes

Asm vẫn phong cách đó mà bác

1 Likes

Giá đỏ mà Vol không tăng thì xác định không bị xả rồi. Nhưng bị gì chắc chiều nay mới biết.

1 Likes

asm giống như VIX nhỉ, bạn bè tăng mạnh thì em nó lại đỏ vàng

1 Likes

Hàng em giới thiệu nó vậy đó bác. Lúc cũng có thể mua đỏ mua vàng để khi muốn là bán xanh bán tím.

3 Likes

chúc pic mới của em bội thu

1 Likes

Cảm ơn anh.
Hộp mới của em (16.5 x 22)*4 = 14.5tr.

2 Likes

Ngoài kia tiếng oán than, khóc hận, cay đắng, ganh tị vì thấy VNI tăng gần 30 điểm mà ASM thì mãi đỏ.
IMG_20211027_135438

Loay hoay thế nào mà hôm nay như hôm qua lại vui cả làng.

2 Likes

Hôm nay là một nỗi buồn!

1 Likes