" Cái " vận hành hay ...!

,

Chú @vice đợt này yêu @onlyu9 à? giọng nũng nịu hờn dỗi vãi, tôi lạy mấy bố, biến thái nó vừa thôi.

1 Likes

Đâu bác cứ đùa, only đang gạ bác đó, e trai thẳng chứ only thì dễ lại có tí bong bóng :grin:

Thế chỉ hợp với thím Nam @Mui_Khoan_Da thôi, a chuẩn men ko dây bóng bánh.

Bác nhìn cái ảnh ava của e nam nữ thế kia mà bảo e biến thái có mà chết :smile:

thôi, thẳng hay bóng cứ lồi mồm các cụ lại khen ngay . HPG làm 8 giá rồi đấy

1 Likes

hehe:D

Some nhé

@onlyU9 @Red_No :grin:

Đã theo VIP cùng bác chủ

:laughing: :laughing: :laughing:

:smile: :smile: :smile:

Tặng 3 ông giấy và dầu ăn ra chỗ khác chơi đi :star_struck:

1 Likes

Mấy sếp này toàn cá mập mà như cá heo vậy.

:star_struck: :star_struck: :star_struck:

Từ ngày sg đc đi lại vui chơi là đổ đốn rồi :joy:

1 Likes

@onlyU9 rất Man ko có Gay nhé , Ng yêu anh ấy mới gay :grin:

Tưởng bác cầm ijc, hpg, tcb từ lâu lắm rồi chứ nhỉ? Sao HPG lại có 8 giá thôi nhỉ

Nóng đít bụng sủi sợ thép nó xì nên bán xong vào lại đó bác =))

1 Likes

Quý IV và 2022 thép vẫn còn ngon quá Only ơi, ngon ko thể tin nổi.

Tổng quan vĩ mô kinh tế phục hồi, nhu cầu xây dựng tăng -> giá thép tăng
Trung Quốc thiếu điện, cắt giảm sản lượng sản xuất thép 30%-> cung thép trên thế giới giảm (TQ xuất khẩu lớn nhất thế giới)
Cũng lại vì a TQ cắt giảm sản lượng, nhu cầu cho quặng sắt giảm -> giá quặng giảm
Khủng hoảng năng lượng thế giới, chi phí nhiên liệu đầu vào tăng cao (than, khí), đặc biệt là điện -> chi phí sản xuất của các nhà sản xuất trên thế giới lại tăng cao -> giảm cạnh tranh trên thị trường thế giới.
Giá bán lẻ điện bình quân ở VIệt Nam lần gần nhất tăng từ tháng 3/2018 cho đến nay chưa có sự thay đổi, giá điện cho sản xuất thuộc vào loại rẻ nhất thế giới rồi -> thép trong nước hưởng lợi, tăng sức cạnh tranh của thép Việt Nam.
Kinh tế Việt Nam phục hồi + sóng đầu tư công -> nhu cầu thép trong nước tăng.

Tổng kết lại là gì, thép Việt Nam đang hưởng quá nhiều cái lợi từ cả đầu vào và đầu ra, từ nhu cầu trong nước (sóng đầu tư công) đến xuất khẩu (nhu cầu thị trường thế giới, như phân tích ở trên, kinh tế thế giới phục hồi + cung thép ở Trung Quốc giảm), xét về góc độ chi phí thì các nhà sản xuất thép trên thế giới đang chịu áp lực lớn đến từ chi phí nhiên liệu/năng lượng phục vụ sản xuất thép, trong khi ở Việt Nam lại chẳng ảnh hưởng gì. Quý IV và 2022 rồi vẫn lại là anh HPG dẫn dắt index thôi.

NKG tương lai sẽ có thị giá cao nhất ngành thép quá

E theo bác lâu rùi mà. Toàn hàng chất như nước cất bác ạ :relaxed:

1 Likes

Ngon quá NKG , HPG. Thép không đỉnh