CCL - Khả năng dậy sóng 2022?

1 Likes

Em cũng ôm mã CCL từ tháng 12/2021 giá bình quân 17.2. Em cũng muốn ôm dài hạn. Các bác cho em hỏi tầm tháng mấy thì giá cổ phiếu CCL lên 2x. Em k hay nhìn bảng điện lắm ạ. Em cảm ơn!

1 Likes

Theo mình thì sau ĐHCD giá sẽ nâng lên nền mới và hết năm 2022 này sẽ có mức giá 20-25, b ôm 17.2 thì mức bq hơi cao, nên canh mua thêm để trung bình giá thấp xuống khoảng 15-16 là mức nền hiện tại thì an toàn hơn

1 Likes

So sánh CCL với con VWS xem sao
VWS có khá nhiều đất vàng. Giá đang 18, vốn hóa trên thị trường chỉ hơn 6 chục tỷ. Riêng miếng đất 650 m2 ở phố cổ Đường Thành quận Hoàn Kiếm đã giá trị gấp mấy lần vốn hóa của công ty. Bên cạnh đó VWS còn nắm trong tay nhiều hecta đất vàng khác
Bỏ ra 35 tỷ thì mua được quyền chi phối ở công ty này rồi. Nếu muốn mua 10% để ứng cử HĐQT thì cũng chỉ cần vốn hơn 6 tỷ thôi

1 Likes

ĐHDCD là ngày 18/04/2022 sắp tới đúng không ạ? Em mới tìm hiểu doanh nghiệp. Đọc bình luận mọi người chia sẻ cũng hiểu hơn về doanh nghiệp ạ.

1 Likes

Muốn đọc lại thông tin cũ thì b sang link này năm ngoái mình viết : CCL - Về mệnh mới chỉ là bắt đầu
Sau ĐHCD thì mới có nhiều tin mới để cập nhật thêm .

1 Likes

https://pvcl.com.vn/home/shareholders-664-7.html
Có tài liệu họp CD rồi ae vào tải về xem có vài điểm chú ý :

• Chia cổ tức năm 2021 12% = cp ( năm 2022 dự kiến 12%)
  • Chào báo thêm cho cd hiện hữu theo tỉ lệ 3:1 với giá 10k/cp (Dự kiến bán ra tối đa : 17tr733cp)

Chưa đọc hết tối về xem kỹ lại , mời ae vào cho ý kiến @Dam_Nam @no1no2no3 @Dao_Quang @Hcmanly
3 Likes

Đúng theo xu thế rồi cụ. Phải giữ tiền tăng vốn mới đúng chất doanh nghiệp bất động sản kiểu này. Các nhóm cổ đất khác đều có ■■■■ mỗi CCL chưa thấy có. Mạnh dạn đề nghị cụ Chim lập nhóm cho ae CCler sinh hoạt

1 Likes

Phải xem pht 3:1 này để mục đích gì nữa cụ, nếu có dự án làm thì ngon, đọc thấy trong Q1/2022 có khởi công xây dựng NOXH để tìm hiểu xem thế nào, room ■■■■ hồi trc cũng có mà hoạt động èo uột quá nên giải tán mất rồi :joy:

Có khả năng làm dự án Trần Đề,theo tôi biết lãnh đạo cty và bên danh khôi xuống dự án Trần Đề khảo sát

1 Likes

Cụ có năng lực ứng cử vào HĐQT? Tôi ủy quyền cho 1 triệu cp

2 Likes

Theo thông tin tôi có thì Tỉnh vẫn chưa có rục rịch gì cả khả năng vẫn phải chờ thêm , nhưng động thái tăng vốn năm nay tôi nghĩ là bước đệm để cbi cho khu TD . Đợi hỏi dc thông tin chính xác tôi cập nhật lại sau
Tôi chỉ là ndt theo sát DN thôi cụ , ứng cử thì phải để bác Viện :sweat_smile: :sweat_smile:

2 Likes

Đội bác Viện cũng nhiều gắn bó với em này! đợt này cũng k thấy bác ý k nhắc tới CCL nhưng khả năng sắp tới cũng có nhiều diễn biến đáng chờ đợi. Giao dịch CCL mấy phiên gần đây cũng rất tích cực. cho ông nào thoát hàng thì ra nốt là xong

Ccl chất lượng tài sản rất tốt

Chúc ae cuối tuần vui vẻ, tuần này gd như này là khá ổn rồi, trước thềm DHCD kéo lên 20 là vừa đẹp :grin: :grin: :grin:

2 Likes

Nói chung CCL lúc nào vẫn có của đề dành vì quỹ đất lớn :slight_smile: giờ chỉ đợi hạ tầng đến thôi Bác khi Cảng Trần Đề được nối vs Cần Thơ bằng đường cao tốc là lúc Danh Khôi bung sản phẩm ra bán :heart_eyes:

1 Likes

du an mekong center 110 ha anh có nắm được giá vốn của nó ko ạ bán biêt thự 300m2 giá 15tr m2

45.24ha kế bên khu 5A của chúng ta đang kêu gọi đầu tư tổng kinh phí hơn 3k2 tỉ ae có động lực để tin tưởng vào giá trị trong tương lai của 5A và CCL rồi

1 Likes

Giá vốn KDT 5A tầm 2tr_2tr5/m2 cụ ạ

Vậy thì cứ nắm giữ thôi bác nhỉ

1 Likes