Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Sắp tới CEO nó nâng giá bán, ra thêm 118 căn nữa thu về hơn nghìn tỷ, cộng thêm phát hành thêm cổ phiếu có thêm 2500 tỷ để làm dự án Phú Quốc, Vân Đồn thì bác còn cần phải lo cái gì nữa?

4 Likes

Mình không biết cách đưa lên F này chỉ đưa lên ■■■■ thôi. Trình IT kém lắm. Haha chia sẻ thế là hết múc rồi còn tuỳ mỗi người thôi.

1 Likes

ko phải lo bác ạ. mình đang bảo thứ 7, cn ko có giao dịch thấy buồn thôi. :slight_smile: :smile:

1 Likes

Ôi cả làng đang mong T7 Cn đấy :rofl::rofl::rofl:

Đầu tư mà ngưa tay ngứa chân như " nghiện" thế này chết thôi :fearful::fearful::fearful:

Haha chắc bác ấy mong thứ 2 để Múc sàn CEO và DIG.

1 Likes

kiểu này mà giao dịch 24/24, xuyên lễ Tết các thứ nữa em nghĩ nhiều chứng sĩ 1 thời gian sau nhập viện hết =)))))

1 Likes

A7 hô DIG có nhiều lí do, cả trend này DIG có khả năng dẫn sóng bds nhất, xét về cả trung và dài hạn. Còn CEO thì chắc A7 cứ thả trôi để đó cho giá nó rẻ, với cái giá này thì LFI IPO xong có khi múc mẹ nửa công ty luôn cũng nên.

5 Likes

Bữa cái bài báo vụ A7 bị VPS bán 200cp L14 mình có thấy đề cập LFI đi vốn ở CEO nhiều hơn DIG gấp mấy lần, nhưng A7 ko tung hô CEO nhiều như DIG, khả năng sợ CEO lên cao quá sau khi LFI IPO xong mua bị giá cao

Thực ra nhiều lý do dễ hiểu :

• Dig được khám phá rất lâu trước CEO, và cổ của DIG khá cô đặc
  • Dig ở sàn Hose việc xung lực tăng của Dig sẽ làm cho nhiều anh lớn, quỹ nhảy vào.
  • Dig hiện anh Tuấn CT quan hệ khá tố với cổ đông.

Ceo mới thoát ra khổ diện kiểm soát, đang nằm sàn HNX nên việc các tay to , quỹ vào sẽ khá e dè ( dù quỹ đã mua 1.2t cổ CEO giá 71)

Và thực sự CEO nó ngon thấy bà, giá rẻ như thế này thì không khéo LFI sau này là cổ đông lớn ôm >10% và có quyền phủ quyết là quá đẹp.

2 Likes

Có thể thế! Trước tôi cũng có bài đánh giá và cho rằng A7 sẽ múc CEO trước vì một mũi tên sẽ trúng nhiều đích. Nay đột nhiên ko thấy A7 hô CEO nhiều trong khi thời điểm này LFI đang chuẩn bị IPO.

Nếu đã tìm hiểu về doanh nghiệp rồi thì ae cứ vững tay cầm chắc, không gì là không thể trong thời điểm này vì CEO ngon nên còn nhiều cá mập khác cũng để ý, LFI chắc cũng đang phải đẩy tiến độ pháp lý cho nhanh kịp IPO sớm.

:slight_smile: DIG chạy thì CEO sẽ theo sau thôi bác, tạm thời 2 mã vẫn dính sóng vs nhau… còn khi LFI IPO xong thì chuyện gì cũng có thể.

Thích nhất những lúc như thế này: đầu tư vào dn, tìm tòi trao đổi mọi thông tin, ngắm nhìn hành trình dn lớn lên và toả sáng,….Đợt này rút kinh nghiệm sâu sắc về vấn đề đi tiền vốn, giá thơm thế này mà hết tiền hốt :upside_down_face::upside_down_face:

3 Likes

luôn để dành vốn cho những lúc người khác hoảng loạn tháo chạy văng cả dép đúng không bác :slight_smile:

1 Likes

quỹ nào mua Ceo giá 71 đó cụ

1 Likes

LFi là công ty con của L14 mà mình đọc bctc ko thấy công ty này nhỉ

1 Likes

Bác tuấn vẫn nói về ceo ấy chứ, hoặc có thể đơn giản nói về dig nhiều hơn do mệt quá, hô 1 mã cũng mệt bỏ xừ lên dc rồi, chim lợn nó cắn xé, gào thét suốt ngày, người chứ có phải thánh đâu.

1 Likes

pht cổ phiếu thì lại gây áp lực lợi nhuận trên cổ phiếu có rủi ro cụ có thấy thế không

1 Likes

M viết rồi đấy thôi bạn.

Ceo có gì mới ko mấy sếp

1 Likes