Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Haha tôi từ lãi 3 tỷ giờ thành lỗ 500 tr! Nhưng lãi 3 tỷ tôi vẫn chưa thoả mãn vì tôi phải chờ vốn hoá CEO ít nhất 6 tỷ đô như bác chủ nhận định. Tôi có thể cầm lâu vì không cần dùng đến khoản tiền đã đầu tư.

5 Likes

Bác bán là lỗ kép không có cơ hội lấy lại. Còn cứ an tâm cuối năm 2022 và sang năm 2023 bác lại nhân nhiều lần TK. Bác cứ thử keo này xem . Haha đầu tư là phải tâm an theo định giá DN, không nghe ai cả.

5 Likes

Bạn có thể show tk để ae có niềm tin hold to die đc chứ

2 Likes

Dig tốt hơn ceo ai cũng công nhận điều đó mà

1 Likes

E cũng đang từ lãi sang lỗ đây, âm 50% tài khoản rồi, đọc phân tích các kiểu thấy bảo CEO về lòng đất cũng run lắm bác, cắt đi thì hết tiền. Nếu được bác show tài khoản cho ae vững niềm tin

2 Likes

Thời điểm này việc mua hay bán khuyến nghị nhau đề rất nhạy cảm, vì ngắn hạn không biết nó tăng hay nó quay đầu nó phi.

Thêm nữa mình đầu tư về DN thì nên nhìn DN đang hoạt đông sao, đừng đặt niềm tin vào tk người khác

Mình thấy nhiều bạn hỏi A7, đòi show tài khoản cũng như trách moca bảo cầm CEO sao ko hô CEO chỉ hô DIG…

Việc mua bán và đầu tư là quyết định của anh em mình, ko ai cầm tay bắt mua bắt bán. Lời mình ăn ,lỗ mình chịu, không có ai phải chịu trách nhiệm với hành động của mình cả.

Ở mức giá này, về cách nhìn của mình thì bán là không nên nhưng mua thì chờ cân bằng đã, nhiều người vẫn sẽ ko ưa vì mình ko hô múc (mình cũng lõm thấy bà) nhưng nên mua khi cân bằng,trễ xíu cũng được, mình tin 2 3 năm mức giá tầm 5 6 tỷ đô bốn hóa là được chắc như mình phân tích trên số liệu, nên đoạn này nếm mật nằm gai.

Thay vì lo sợ, các bạn thử nhìn dài như mình và đi " gom tiền" đảo chiều tăng cái múc liền chứ sợ méo giờ này nữa.

7 Likes

Nta công nhận vì chưa phân tích số liệu như m làm với CEO thôi và fomo theo A7, vì A7 hô nhiều thôi :joy::joy::joy:

Ở đây bạn đừng so sánh, nhạy cảm nhiều người. Bạn thử nghĩ CEO từ 10 lên 100 trong bao lâu và Dig từ 2x lên 120 trong bao lâu???

tầm này thì ai cũng bay màu thôi,vấn đề dnghiep vẫn đang phát triển dự án.giờ họ mới bán hàng và thu tiền.đợi cho dnghiep nó lên 2,3,4,5 tỷ USD vốn hóa đi.chứ đừng đợi nó tăng giảm thị giá.

1 Likes

Mình cũng không hiểu có bao nhiêu bạn ở đây đọc bài định giá, số liệu mình viết và tự hổ nó đúng hay sai và có nên đâu tư. Nếu đâu tư thì mức giá nào an toàn chốt lãi???

Hay đa phần mua FOMO theo A7 lỡ đu rồi tìm nơi có oxy. A7 khám phá cho ta cái mỏ, việc ta tìm hiểu, khai phá và tận hưởng là việc ta phải làm.

Hôm trước m đoán là đa phần F0 giờ trong hội nhóm đều đang lo VNI về thời đồ đá, CEO về 10 15…, nó còn hù A7 chốt CEO, A7 bị bắt…

Khi mà tận cùng đau khổ nhất tâm lý các bạn sẽ tìm cách hợp lý hóa mấy suy nghĩ đó, và cắt lỗ sống cho khỏe thì tự nhiên nó lại phi :rofl::rofl::rofl:

7 Likes

Bác tâm lý vững nhỉ, tôi đang vay ngân hàng nợ tiền mua nhà mà vẫn trích ra 1 khoản để đầu tư, cũng khó khăn lắm nhưng tôi tin vào vĩ mô và doanh nghiệp

4 Likes

Não bộ của F0 được lập trình để mua đỉnh bán đáy :slightly_smiling_face:
Câu chuyện rất đơn giản: đầu tiên nghe về ck là cứ phải dè bỉu cái đã, bảo là cờ bạc. Đến lúc thấy quanh mình ai ai cũng chơi ai ai cũng có lãi, chịu không nổi lại vào. Đầu tiền vào ít, thấy có lãi, nghĩ kiếm tiền dễ quá. Có người khác đọc cho 3 chữ cái, chả cần tìm hiểu gì, nghe nói có ông 7 ông 8 này bá lắm, cứ thế mua là giàu, nên đi tiền to thì sẽ ăn ngay cú chỉnh. Đỡ làm sao nổi. Khi chịu không được nữa bán ra, thở phào nhẹ nhõm, thì cũng là lúc tay to nó gom đủ hàng, giá cp lại phi. Đau đớn lắm cay cú lắm, hễ có ai hỏi về ck thì lại “ck chỉ là cờ bạc bịp”. Người kia nghe thấy thế lại cũng bán tín bán nghi, rồi lại thấy người xung quanh lãi quá … Và cứ thế một vòng luẩn quẩn mới lại bắt đầu

3 Likes

Ae an ủi nhau, r đi làm cốc cf cho sướng, nghĩ j nh kaka

1 Likes

Mình đang nói vía trị dn, ko phải giá trị/thị giá cp nhé

1 Likes

vậy bạn thử phân tích xem giá trị dn của DIG hơn CEO chỗ nào? xét theo quy mô vốn hóa

1 Likes

Về vốn hóa của DIG thì cao hơn CEO là đúng đây, chứ ko phải tốt hơn bạn nhé.

Nó đang thể hiện rồi cái này đâu còn gì để nói đâu.

Nhưng tiềm năng 2 3 năm tớ CEO khủng lắm đây, sự tăng trưởng vốn hóa có thể thấy luôn khi dự án vào mùa thu hoạch và mảng du lịch được cái thiện.

3 Likes

ý em là, DIG nó vốn hóa hiện tại gần gấp 3 lần CEO, thì bạn kia phải phân tích giá trị DN DIG so sánh với CEO để tương xứng với quy mô vốn hóa đó.

1 Likes

Bạn ấy nhầm từ ngữ thôi chứ ko phải ý vậy đâu, khả năng " Dig vốn hóa lớn hơn CEO" mới đúng @duan22 còn tốt hơn hay xấu hơn là khía cạnh tăng trưởng thì mình khuyên anh em không nên so sánh ở đây.

Nhiều người ôm cả 2 nên có khi hơi nhạy cảm kiểu như CT nố bậy bạ :rofl:

2 Likes

cuối tuần cảm thấy hụt hững buồn chán quá bạn nhể.

1 Likes

giống tôi.đỉnh là lời hơn 2 tỏi,h âm cũng tầm 4-5lit. chuẩn bị call margin.

1 Likes

Hụt hẫng buồn chán coa giải quyết đc gì đâu.

Tư duy tích cực, vui vẻ tìm giải pháp thôi. Đừng để bảng điện nó làm hỏng cuộc sống.

2 Likes