Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Tui từng sống ở PQ 5-6 năm, hàng năm đều có về lại nên tui hiểu, đất PQ năm sau x2 là chuyện rất đỗi bình thường.

2 Likes

Tôi ở Hạ Long 17-18 năm đây. Xưa có cái nhà bán 5 tỷ giờ quay lại 60-70 tỷ r.
Nên bảo tôi bán CEO giá này đừng mơ luôn. Không bao giờ!
X2 giá này còn đấm vào mõm, cho 1tr về bắt xe về quê!

7 Likes

Thằng này chắc lại nhảy vào bị lỗ mấy chục % xong cắt lỗ quay lại chửi bới thôi ấy mà.

2 Likes

Giá là do cung cầu ngắn hạn .
Giad giảm do nhiều ng bán hơn ng mua.
Còn lí do thì tùy bạn nhận định.
Còn tôi vẫn luôn có niềm tin về doanh nghiệp Ceo ai bán kệ . t k care
Tiền bạc là mồ hôi và thời gian tích cóp, là máu…
K phải vì 1 tháng nay ngta sợ hãi dẫm đạp lên nhau bán là tôi sẽ bán.
Còn vô đây cl thì cắm cờ

1 Likes

Theo suy luận cá nhân của tui, BLĐ CEO tầm nhìn rất xa (chọn toàn vị trí đắc địa) nhưng do ko đủ vốn nên mới gối đầu bán chút ít giai đoạn trước để xoay vốn thực hiện dự án. các bác cho ý kiến

3 Likes

Tụi pyn ngày trc cũng mua ceo vì lí do gì.
Vì đất ceo vị trí nó ngon, nó thơm .
Nhưng chúng nó k hình dung cái chúng nó bán đi là kim cương.
Ai bán cũng kệ chưa đc giá chưa bán thôi a :grin:

1 Likes

Câu hỏi của bạn khá sắc sảo. Thực ra về mặt đi vốn, mình phải ở vị trí rất cao của DN mới thấy được khó khăn, nhưng theo mình có 2 điểm mà CEO hiện tại rất rẻ :

• trước đây chiến lược giá, cách đi vốn của CEO chưa hiệu quả.

• Mảng du lịch của CEO bị dịch và bds của CEO cam kết lợi nhuận. Đặc biệt khoản marketing thương hiệu BDS của CEO không thực sự mạnh.

• Nói thiếu vốn theo mình cũng chưa đến nổi bởi anh Bình còn nói việc CEO đủ lực làm và chưa nghĩ nhiều " phát hành tăng vốn" cho đến Q3 Q4 năm nay mới phát hành 1-1 đấy ( xem lại năm 2021 đặc biệt Q4 làn sóng tăng vốn của midcap ra sao còn Ceo ra sao)

• Thời điểm này có dự án sạch và đẹp như CEO không dễ( Như bác Tuấn Dig nói phải cần tới 1000 chữ ký) Các công ty có hàng đều thực hiện theo kiểu cuốn chiếu nhưng " găm hàng chờ bán giá cao" vì bản chất cung thiếu.

Bởi sốt bds sẽ còn 2023 2024 giá còn tăng, không ai làm 1 lần vừa nặng vốn, vừa thừa cung ( trong 1 dự án) và lại không hưởng được giá cao…

6 Likes

Room mình quá chất, nhờ những cmt mà học hỏi được khá nhiều luôn ấy chứ, học hỏi những kiến thức này thấy hứng thú hơn học ba cái ptkt. cổ thiên thời thì ptkt chắc đúng dc 10% quá

2 Likes

Em đang làm tại 1 cđt nhỏ ở sg.
Chỉ là 1 buổi nghiệm thu nhỏ với bộ xd mà cực kì nhiêu khê nhé các bác.
Ức chế lắm, z nên cá bác có cổ bđs xịn như ceo dig cố mà nắm đừng bán

1 Likes

Vấn đề các doanh nghiệp bds đều đang phải tính là chạy đua để lấy đất, hoặc gpmb, làm đủ thứ để có thể tối đa lượng hàng vào đúng thời điểm đẹp nhất của chu kỳ bds bác ak.

Ông DIG cũng phải gắng mà làm nhanh, có tiền rồi cuốn chiếu lên.

Tình trạng này có thể sốt 3-5 năm tới, nếu không nhanh mất cơ hội khi chi phí xây dựng còn thấp, đến thời điểm là bán giá cao trước khi ngân hàng tăng lãi suất và chính phủ hút tiền về.

Các doanh nghiệp giờ ví như con ngựa phải thúc vào đít liên tục không là lỡ sóng chết dở, bỏ lỡ thời điểm ra hàng các dự án tốt nhất, đẹp nhất là mất hàng chục nghìn tỷ như chơi.

Nên ae yên tâm doanh nghiệp đang rất khẩn trương chuẩn bị cho giai đoạn sắp tới rồi.

CEO thì có thằng Phú Quốc.
Còn DIG thì có bố Long Tân.

Bên ngoài thằng nào cũng nhăm nhe múc đất thì lấy đâu chuyện giá đất giảm? Có mỗi trên sàn là chúng nó vứt ra cho người khác nhặt như vậy thôi.

4 Likes

Đất giai đoạn trước và sau ĐH đảng xin chữ ký khó lắm. Thế nên cung còn thiếu ít nhất 2 3 năm nữa.

Vậy nên nới thật dự án sạch như CEO hay Dig, mở bán và có chiến lược marketing hợp lý là quá ngon.

Nên nhớ CEO không bán hết, phần khách sạn resort của CEO vẫn thuộc về CEO nghĩa là tiền còn sinh ra tiền sau đại dịch nhé.

2 Likes

CEO thì tương lai ngon nhưng cổ loãng quá bác, lại còn sắp phát hành 1:1, phát hành em thấy quá nhiều, tỉ lệ như DIG thì ok hơn, CEO cũng có tiền lệ xấu là ph quá nhiều. Bán hàng tốt việc gì phải phát hành nhiều thế, ph thì CT cũng phải lo xoay tiền, dễ dẫn đến nhiều cái ko hay

1 Likes

Xin khó với lại cđt hay bị làm tiền xàm xí lắm a.
Bực éo chịu đc

1 Likes

Tỷ lệ như Dig sao bạn nhỉ? Dig 550t cổ còn Ceo 250t cổ - Ct nắm hơn 70t cổ.

Dig tránh được vụ dịch do không có mảng du lịch, nhưng khi hết dịch, trung quốc hết giãn cách, Nga vs Uk giảng hòa thì Ceo lại hứng cả bds - bds du lịch và bds đặc khu kinh tế.

Việc cần vốn thì phát hành thôi, cố đông cầm dài họ đồng ý mà, giờ họ còn mong phát hành giá rẻ đấy thôi.

Nên nhớ Dig đặc phát hiện từ đầu năm 2021 nên cổ đông dài hạn họ cầm nhiều còm Ceo chỉ mới được phát hiện tháng 11/2021 nên chưa cô đặc lại. 1 phần nữa Ceo mới được đưa ra khổ diện cảnh báo và mới cấp lại margin, lúc đó các tay to chơi mới mạnh.

2 Likes

Loãng hay ko loãng thì tuỳ vào vốn hoá mà nhỉ? với CEO hiện nay mình nghĩ ko hề loãng, mà còn khá đặc là khác
Huống chi ct đã nắm 1/4 rồi còn gì

1 Likes

Haizzzz.
Đầu tư chứ có fai chạy thi đâu. Bên nào dự án tốt vị trí đẹp khả thi chủ tịch có tâm thì mua. Ở đây ông cứ ss làm gì cho nhọc.
Như tôi mua cả ceo cả dig nhưng thích vị trí pq vđ hơn vì nó đc cả nc săn đón
Còn ông thích dig thì ông mua dig thôi

2 Likes

Pht đợt này có kịch hay để xem đấy, bác đoán ko ra đâu, đợi đhcđ xong và thị giá của CEO giảm về bn là biết thôi ak.

2 Likes

Xét về dài hạn , tiềm lực thì Dig khủng Long hơn

Dạ e cũng k nghĩ j nhiều.
Tích tiền mua pht thêm thôi à. Chứ xác định đồng hành cùng dn 2-3 năm tới đây r bác :grin:

2 Likes

Thì qua dig chơi .
Đây pic ceo, các ông thế nào ấy nhỉ, k có tí lịch sự j cả.

1 Likes