Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

VNindex rơi gần 80 điểm, gần 6% vốn hóa, điều này là chưa từng có trong lịch sử. Không hiểu hoảng loạn vì lí do gì, mà cứ dẫm đạp lên nhau vậy.

1 Likes

Tính ra vậy cũng an ủi, nó đạp Dig CEO bao lâu nay giờ nát cả làng, đau thương không phải mỗi anh em.

1 Likes

e cũng chỉ mong nó đạp nát 1 lần luôn. chứ dai dẳng n mệt hơn

1 Likes

Tổ chức phái sinh nó đạp VN30 và đúng trong thời gian hoảng loạn, dòng tiền còn sợ hãi không dám bắt đáy thì nát thôi.

Chơi chứng khoán cơ bản NN nắn tiền quá, anh em nhảy sang nó đpạ phái sinh, nó ăn dày tiền và chứng khoán cơ bản về giá rẻ, sau này nó vào lại ăn ckcs.

Lái lợn đè CEO hả gì mà chất cái lệnh bán làm nhỏ lẻ sợ hãi ko dám mua vô

2 Likes

Khả năng đóng phiên sẽ có hơn 10 trụ VN30 nằm sàn với vốn hóa khủng, trong số đó các bạn ngân hàng vốn hóa lớn đóng vai trò " quan trọng đè chỉ số"

Hnay short phái sinh lại ăn trên xương máu đồng bào. Vn30 là quả bong nổ chậm mà tổ chức đã tạo ra.

2 Likes

Chỉ ước mình là cá mập để thu mua giúp anh em thôi :hot_face:

1 Likes

Bạn mơ giống mình ghê, mình hồi bé xíu cũng mơ được làm mạnh thường quân, đi đến đâu thây ai khổ là xách vali tiền cho người ta :joy: :joy: :joy:

2 Likes

Vn30 đã 14 em sàn - toàn sàn 220 mã sàn, kỷ lục hình như là 250 mã sàn. Lũ khốn nan!

2 Likes

Vậy mới nhẹ lòng bác à, ae mình nếm đắng mấy nay, nay cả đồng bào nằm sàn chung. kaka

2 Likes

Hahaa thật ra nhìn CEO như thế thèm quá mà chả có tiền mà mua giờ chỉ ngồi nói chuyện cùng mấy bác được thôi

1 Likes

CP muốn lái dòng tiền qua sx, nhưng vấn đề là phải để cho nó tự nhiên, có lộ trình và từng bước, chứ can thiệp nắn dòng tiền kiểu này, thì cháy cả thị trường. Mình nghĩ CP cần có biện pháp trấn an nhà đầu tư ngay. Để kiểu này thì thành quả của thị trường chứng khoán, doanh nghiệp 2 năm vừa qua bị thổi bay sạch.

1 Likes

Mình đã có bài phân tích và dự đoán VN30 rất thảm nhưng cũng chưa nghĩ đến nó có thể thảm vậy.

Có lẽ cũng là cách cách tay to khẳng định tiếng nói khi BTC và UBCK tham gia quá sâu vào thị trường bạn ạ. Thị trường nó là sân chơi kinh tế, quyền lực và chính trị vào ở thị trường tâm lý niềm tin này sẽ thảm!

3 Likes

Hình như hnay phá cả 2 kỷ lục buồn giảm điểm mạnh nhất trong lịch sử và số Cổ phiếu sàn >250.

Kinh hoàng, chú phỉnh tôi rồi CP ơi

Đau 1 lần cho xong bác ạ , chứ thị trường cứ theo lái thì mãi ko phát triển được đâu , chứng khoán sân chơi chung phải có công bằng nước ngoài và nhỏ lẻ mới dám tham gia

ko có lái thì buồn tẻ lắm…:)))))))))))))

vẫn có nhưng sẽ ko lộ liễu như xưa chứ tay to thì vẫn lái được bình thường mà , bớt những cây thông đi :))

Nó là sân chơi, phải có tổ chức, tay to. Kể cả chơi fx còn vậy mà. Trước thềm Đại Hội đảng nó loạn đã vậy.

nghe nói các bác họp xuyên 30.4 đấy, đầu tháng 5 chắc tím nguyên tháng dằn mặt.

Đại diện mọi người xin được chửi thề phát " mẹ nó"

Giờ là lúc nghe bài Không cảm xúc của Hồ quang Hiếu.

3 Likes

bác còn nguyên k bác, em CEO 64, DIG 93, CII 41, anh em chào nhau lấy động lực nhé :)))

7 Likes