Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nói thật, ae ở đây khi tt dow thiệt một thì những ô chủ họ thiệt 10, 100 lần ae mà họ vẫn cắt tóc gội đầu binh thường thì ae sợ j.

2 Likes

sợ giàu! tầm nhìn quyết định tương lai bác nhỉ, tôi mà mua hết được thì sao này mấy ông trong room này tôi mới bán thỏa thuận cho ai cắt lỗ rồi có thèm cũng ko có hàng mà mua haha

2 Likes

Đã gắn cờ r huynh :kissing:

1 Likes

Tầm này ai cũng đu đọt ngắn hạn chứ k fai mỗi cổ ceo.
Mà cl chỉ mõm ceo dig đồ là đông.
Có ông anh bữa 4 tỉ âm 2 tỉ nay âm tiếp thấy danh mục ổng mà hoảng: cmx, hcm, vix, nkg, ctg, … Ôi :sweat_smile:

1 Likes

Đây các bạn, các anh co cứ làm sạch và mình bạch. " Anh tôi" xộ khám nhưng đám cờ bạc vẫn giúp anh tạm có tiền…

Hàng cơ bản, hàng tăng trước giúp các tỷ phú nát như tương đây.

BDS ko dẫn đi nạng hết nhé !!!

2 Likes

Để có hàng nghìn tỉ như madam thảo, bác vượng, bác long việc của chta là… Ngồi yên :sweat_smile:

2 Likes

Bao năm qua tưởng ngồi yên là dễ, nhưng rất ít ng làm dc. :laughing:

2 Likes

Đấy bác làm khổ như trâu kiếm lời cho cổ đông thế mà trên sàn anh em thích là mang ra…bán sàn.

Nên cổ đông cứ ngồi yên lỡ đu, ai còn khả năng thì gom tiền chuẩn bị.

Anh em chỉ có mỗi việc, mua giá tốt nhất có thể rồi ngồi yên, anh Bình và toàn thể nhân viên CEO đang cày cố kiếm tiền về cho mình đó.

2 Likes

Anh em ơi, ngày mai nếu VNI vẫn còn xấu và tiên lượng xấu, mọi người nếu còn tiền tạm thời đừng bắt đáy nữa nhé, mình đã nói cách đây vài hôm là chờ cân bằng và hnay mình nhắc lại.

Mình biết mình nói vậy có thể khiến anh em đang ôm như mình buồn, thực sự mình cũng all in giá 5x, từ lãi đậm sang lỗ nặng như anh em thôi.

Nhưng nếu còn tiền, hãy chờ cân bằng nhé, các tay to phải đỡ lệnh hoặc kê lệnh lớn bên dưới đỡ giá. Anh em cũng như mình giờ lõm nặng thì nên chắt chiu ở vùng giá thấp nhất có thể.

Mình rất xin lỗi anh em, nhưng nếu chúng ta đã không may điểm vào trước thì chắt chiu điểm vào sau cho số vốn có thể có để bớt tâm lý. Dig và nhóm Ngân hàng, phân đạm, dầu khí, công nghệ đang xấu( đặc biệt ngân hàng vốn hóa 30% và phân, công nghệ chưa bị call margin) nếu nó không cân bằng thì có thể tệ hơn.

Xem như trận đánh nhỏ mình thua, chờ để đánh trận lớn nhé, đừng tham 1 vài % ở đáy.

8 Likes

Có gì đâu mà xin lỗi đâu anh zai.
Chuyện sập ntn đâu ai lường trc đc, sập r lên lại mau ấy mà :grin:

7 Likes

Ok bác, sức mua giờ yếu rồi, ngồi chờ :slight_smile:

2 Likes

tiền là trong túi ae,tt nó có những pha ko lường trước thì mới là tt.nếu đoán dc trước kịch bản thì số người kiếm ăn dc trên tt đâu chỉ có 5-7% ,mak là còn nhiều hơn.dnghiep vẫn đang làm ăn tốt. thì cổ ta cư giữ,quyết ko bán rẻ.cảm ơn bác đã luôn đồng hành cùng ae.

1 Likes

Là một nhóm ndt trung thành nhưng chúng ta " nên thành thật với nhau" và nếu ý kiến đó tạo ra lợi ích cho nhau.

Chúng ta sẽ bắt đầu mua nếu các bạn chú ý kênh giá bên dưới giá hiện trên sàn, tô chức kê lệnh chờ mua chủ động ở 3 mức giá > 70k mỗi mức giá nhé. Lực anh em cá con như chưa đủ trong thị trường xấu như vậy, phải có tay to tổ chức kê đo thì mới mua.

Với tình hình này, anh em tổ chức nó vẫn chưa thấy lực mua đủ thì nó chỉ cần vứt ra 50 - 100k ra là sàn thì tha hồ nó gom giá tốt, thế nên chờ cho nó kê mua đỡ lệnh bên dưới số lượng lớn hoặc chờ cả VNI cân bằng thì mới mua, bởi mức giá rẻ này mà thị trường cân bằng nó đếch dám đạp nữa đâu.

5 Likes

Có những sự thật đôi khi hơi đau cho tất cả nhưng đôi khi anh em phải chia sẻ và thẳng thắn với nhau sẽ đồng hành vs nhau lâu dài được.

Mình tin rằng anh em trong này giờ có dốc hết máu cũng không thể thay đổi cục diện vậy thì phải chờ cục diện thay đổi hãy hành động. Như vậy anh em sẽ đồng hành cùng nhau được lâu hơn.

Lời lãi là ở điểm bán, chắt chiu điểm mua tối đa hóa và bớt tâm lý bạn ạ.

8 Likes

Xuống sâu thì tâm lý ông nào cũng lo lắng thôi bác, tôi phải hai cây sàn nữa mới hoà vốn nhưng không sao, sẵn sàng đi cùng ae đến hết chu kỳ 5 năm. Cứ có tiền múc thêm. Trước cứ nghĩ sẽ không bao giờ còn có giá này ai dè bh trời cho thì phải xúc. Vui có, buồn có nhưng không thất vọng vì mình đã xác định tâm lý mất thì thôi ko sao hết!

6 Likes

Em đang huy động tiền cũng lõm nặng rồi nhưng là cơ hội giá rẻ bác ạ.

Mà thực ra ai ôm đến giờ chả lõm, tiền về có tín hiệu cân bằng cái em múc thêm 20 30k nữa, em không tin 2 3 năm nữa em không thể handle business của em cho đám trẻ, em tận hưởng tự do tài chính thôi nhờ chốt lãi CEO đâu.

4 Likes

tôi chưa lõm.em tôi đang múc đó.có 5k tôi vẫn cười.ck theo lão anh.có chiện cãi nhau.kkk. :laughing:

4 Likes

Cứ sàn là múc thôi, sợ cũng múc, sợ hãi đấy chỉ là tâm lý thôi, hành động đúng như dự định từ trước khi có cú sập.

3 Likes

Giờ đa phần là all in rồi bạn, ai còn chút vốn nên chắt chiu cơ hội.

Nhiều người NAV là cả gia tài của họ ở đây rồi, mọi thứ sẽ ổn, cầm hết chặng đường lãi đậm nhưng ngắn hạn các bạn ấy nên chắt chịu để bớt tâm lý cũng như tăng niềm tin để nắm giữ.

1 Likes

Mai sợ là lại sàn tiếp.