Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Mình nghĩ việc chính phủ muốn nắn tiền vào sản xuất, nhưng vấn đề là nó trái quy luật kinh tế. Nước chảy chỗ trũng, giờ tiền nó phải tự chảy vào chỗ nào trũng nhất theo một cách tự nhiên. Lạm phát cao, làm sản xuất đâu hiệu quả, covid sức cầu tiêu thụ cũng yếu hơn. BĐS thì hút tiền của xã hội. Gần như đây là thế cuộc bắt buộc, ý chí của CP hiện tại thì làm quá trình chậm đi một chút, nhưng tất yếu bọn BĐS nó vẫn phải lên ngôi. Dù cho thị trường chứng khoán có cháy thành than đi chăng nữa, thì ngoài đời giá đất nó vẫn phải tăng. Và doanh nghiệp BĐS nó vẫn phải congtener trở tiền.

5 Likes

Thôi thôi biến giùm đi.thở ra câu nào thối câu đấy.next

1 Likes

Để ý mấy e sinh viên mới ra trường làm gì bác. Gắn cho cái cờ được rồi. kkk.

1 Likes

Đây là con hàng mà khả năng anh em chơi CKCS ghét bỏ nhất, chỉ báo tàn bạo nhất của sàn CK :rofl::rofl::rofl: just kidding.

2 Likes

Mình nhờ chủ thớt đưa ra giải pháp giúp mình và anh em f0 vững tin: mình bị kẹp hàng ceo giá 66 và bđs khác giá hơi cao nhưng ko vay margin, nhưng tất cả đã lõm 50% rồi, chủ thớt và anh em lâu năm mình nên làm gì bây giờ trong trường hợp mình ko có tiền để xúc thêm và có tiền để xúc thêm, có khả năng bao lâu thì về thị giá mình đã mua nếu mình ôm hết chu kỳ bđs? Cám ơn các bác. Mình tắt áp, ko giám xem tk mình bị bốc hơi, tks các bác

1 Likes

Như mình bít lõm 10% thì cắt được, chứ 20% trở lên mà cắt thì ko được

1 Likes

Mình bị kẹp dig 84, ceo 66, ldg 21. Các bác kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé

nếu không cắt thì tắt bảng cuối năm vào lại bác à. có tiền thì canh giảm hợp lý + market bình tĩnh mua tbg cho nhanh về bờ nếu các dòng có nhịp hồi đáng kể còn rơi thẳng k hồi 10 phiên thế này thì cá nào cũng chết rồi bác hic e âm quá

2 Likes

Con nào lên mạnh nếu dơntrend thì cũng xuống mạnh thôi bác. No rơi để loại bớt những thành phần đánh bạc và tìm kiếm thêm những người có tư duy đầu tư lâu dài.

3 Likes

Mình hỏi giải pháp là làm thế nào, còn hold lâu dài là tất nhiên rùi bác, ít nhất hết chu kỳ bđs

1 Likes

Đợi dig 4x, ceo 2x thì mua thêm để trung bình giá nhé. Đích tiếp theo DIG 2x, Ceo 1x thì mua tiếp. Phải trung bình giá nếu dâud tư dài hạn. K thì cắt bỏ đi mà nghỉ cho lành.

1 Likes

Bạn chon phương pháp nào?

1 Likes

A7 trả lời cho bạn nè, ae trong này nói bạn lại không tin, xuống rồi lại lên, doanh nghiệp còn đó, tỉ lệ sở hữu của bạn không thay đổi

3 Likes

Tt sập thì chuyện đã xảy ra. Mình cũng k cần tìm lí do.
Chỉ ngồi yên, k margin là đc òi .
Heheh😁

1 Likes

Em đũng 50% đây bác.
Pp tốt nhất lúc này là ngồi yên bác ạ. Nếu bác còn tiền và số tiền nhàn rỗi này k dùng trong 2 năm thì bác rải ra mua dần.
Còn nếu k còn tiền nhàn rỗi thì bác xóa app đi làm việc cho nhẹ đầu.
:grin:

1 Likes

B đi xoay sở 5% tiền mặt bơm vào tk, nhưng nhớ phải ko bao giờ đc dùng tới là ok ngay. Trận này đã đc định đoạt trong 1 năm tới là chắc thắng.

2 Likes

Chú em nhỏ mà bản lĩnh quá chừng, khối ông giờ này đái són đi xin oxy :joy:
Ae chơi fx như đi theo tà đạo, giờ gặp tư tưởng chính đạo là niềm tin trọn vẹn, ngộ ra liền kêu ôm bôm cảm tử chắc cũng làm :grin:

3 Likes

cứ chi ra mà múc dần…, khà khà nếu biết dc đâu là đáy và đâu là đỉnh thì TTCK vn sản sinh toàn ĐẠI GIA MÕM

1 Likes

mình ôm nhiều con bđs quá, ko có tiền để tbg hết các con đó được thì phải làm sao vậy bác

1 Likes

rút kinh nghiệm lần sau oánh cô đặc 1-3 mã là cùng mới ăn lớn đc cụ

1 Likes