Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

mình chỉ ôm 3 mã thôi: Dig, ceo, Ldg

2 Likes

tui cg cầm có đg 2 mã DIG, CEO

2 Likes

Phương pháp nào nữa bạn! Nếu có tiền thịt thì trung bình giá xuống. Nếu không có thì cứ ngồi yên xem doanh nghiệp làm dự án ra hàng book lợi nhuận cho năm nay và các năm tới. Đầu tư thì nhìn dài chút và kỳ vọng cao chút, ai lại đầu tư chỉ mong về bờ :smile:

2 Likes

Ôi sáng sớm nghe bạn hỏi câu buồn ghê. Mình giữ quan điểm không hô mua hô bán, mình chỉ chia sẻ cách nhìn của mình nhé, còn bạn phải tự quyết định cách làm của bạn :

• NAV của mình chia thành 70% là hold (DIG và CEO) theo định giá của mình, đây là phần kỷ luật, là trận đánh lớn, mình luôn cố gắng vượt qua sợ hãi và lòng tham ngắn hạn để nắm giữ, mình giữ đến 2024, kệ mẹ nó (Bạn biết đỉnh cao là “vô chiêu thắng hữu chiêu” - nhiều thằng tỏ ra " giỏi" nhảy nhót cuối cùng lại không bằng “thằng ngu” kệ mẹ hold) 30% là mình trade trung hạn.
  • Các bạn đọc lại định giá của minh, luận điểm có sai, nếu vẫn thấy đúng và tin thì kệ mẹ nó, con số trong bảng điện ngắn hạn có thể hiện đúng vốn hóa DN đâu??? Thời điểm này cao thủ không ai dám khuyên các bạn mua hay bán đâu, đầu tư hết chu kỳ và bạn tin vào luận điểm đầu tư như ban đầu thì kệ nó. Bán đi lỡ nó quay đầu lại mua FOMO, lỡ nó xuống chắc gì dám mua lại. Vậy là mất !!!
  • Hiền giờ nhiều người nói thị trường downtrend, gãy trend…mình có giải thích cho nhiều anh em gạo cội, khả năng cao không phải đâu, những sự kiện FS nó không nằm trong " trend" phái sinh nó đạp, thị trường upbo, bắt bớ, Fed tăng lãi suất…những sự kiện ngắn hặn nó thể hiện lên đồ thị " không phản ánh downtrend" vì lúc hỗn mang này. FA và TA không còn ý nghĩa nữa/
  • Mình vẫn đang giữ hàng như kỷ luật đang huy động thêm tiền, ngay khi có tín hiệu rõ (2-3 phiên chứ không phải 1 phiên) là thị trường cân bằng đảo chiều, mình múc tiếp vì trước đây giá 6x 7x mình luôn nghỉ giá như giá 4x mình all in để đó 2 3 năm khỏe rồi…
  • TTCK là thị trường tâm lý, niềm tin, ở đó ai chịu tìm hiểu về DN có niềm tin về DN, có tâm lý vững giữa rừng FOMO (bao gồm FOMO thăng hoa - sợ hãi mới là kẻ thắng nhiều).

Cuối cùng KN của mình là, các bạn cứ ở đây thôi hạn chế tham giá hội nhóm z alo, đọc các topic tiêu cực, nghe chim lợn…vì về mặt tâm lý " có bệnh thì vái tứ phương" là khi lỗ nặng, tâm thế tiêu cực khiến các bạn hấp thu " rất tốt" các tin tiêu cực, tin xấu nào là downtrend, nào là về 5 về 7, nào là lừa gạt upbo…rồi cố gắng " hợp lý hóa tin tức này", đa phần đám đông họ luôn muốn “đồng hóa” mọi người về tầm suy nghĩ, sợ hãi và có kết cục giống họ trong khi bạn luôn muốn làm khác đi để trở thành 5% thành công.

Thế quái này chúng ta có kết quả khác nếu vẫn giữ tư duy cũ, sợ hãi cũ và hành động cũ???

12 Likes

Dạ anh.
E trc kia tk âm còn hơn giờ e còn chưa run .
Giờ e hiểu đc ntn là tài sản e ôm chặt lắm.
Chứ bán cầm tiền thì mất giá, hàng ngon thì mỗi bđs chứ mấy. Z nên cắt lỗ hay hoảng loạn lại chẳng đc gì :grin:

1 Likes

Z bạn xác định số tiền bạn sẽ mua thêm. R sau đó chiếu theo % tỉ lệ các mã tròn danh mục mà số tiền cũng mua theo tỉ lệ đó.
Hoặc bạn có thể mua 1 mã âm nặng nhất.
Hoặc cũng có thể mua mã bạn thích nhất.
Nói chung là tùy khẩu vị, nhưng lúc mua bạn nên nhìn vô vốn hóa để thấy giá bây giờ các tsan là quá rẻ mạt , bạn nên cảm thấy phấn khích vì diều đó chúe đừng nên sợ hãi.
Vì bạn sợ bạn lo lắng thì ngủ ko sâu ăn k ngon khó đi dài lắm.
Tư mã ý từng nói: làm nhiều ngủ ít khó mà thọ :grin:
Có sức khỏe tốt, tinh thần sẽ lạc quan và phấn khởi, đi dài mới dễ :heart:

2 Likes

Hơn nữa các bạn nên nhìn việc nó đạp nát sàn là một tích cực nhé- chỉ có đạp nát hết mới hồi được chứ cứ cứa chấn bàn từng dòng không hồi được đâu.

Thị trường giảm 30d thì nó đạp BDS sàn, nó đạp 80d thì BDS cũng 1 lần sàn (ít nhất là anh em mình né được 2 cây sàn rồi đấy). Thế cứ để nó đạp 80d nó sàn cả làng đi thì mới hồi được.

Dấu hiện vùng đáy của VNI là phiên ATO, VNI phải rớt mạnh 15-20d và đóng phiên giảm 20-40d. Phiên sau đó nhún xuống chút rồi hồi xanh mạnh.

5 Likes

E đồng ý với a.
Đạp hết chia ván mới dễ đứng lên tạo đỉnh mới đc chứ đạp 1 dòng thì nó lình xình lâu lắm.

1 Likes

Từ đỉnh 100 về luôn 30 , CP thiên thời nó khác biệt thật .

1 Likes

Anh em cùng thả cờ CL mục 2. - nội dụng không phù hợp nhé @Ga_con_78 @quaydaulabo @Tuan_Anh_Le2

7 Likes

Bác chủ Pic giữ room này 2 năm nhé, cùng mọi người chờ đến ngày gặt hái thành quả. “ Gạo đem vào giã bao đau đớn- Gạo giã xong rồi trắng tựa bông”

3 Likes

E sợ quá các a CHIM LỢN à

3 Likes

Chỉ cần anh em hỗ trợ thả cờ CL, không tương tác đám CL nữa là cả làng giữ 2-3 năm thôi.

3 Likes

Cổ thì giảm.vào đây để hít oxy với cập nhật tin tức mà bọn chim lợn cứ làm phiền.ngoài đời là ăn đòn rồi đấy

2 Likes

Thả cờ mục 2. , anh em cứ thả không tương tác nữa. Nó tăng được thì giảm được, giảm được nhanh thì tăng được sốc.

Gắn cờ khóa mõm.

1 Likes

Ok bác

2 Likes

Giá này thì x2 mấy hồi, ngon quá ngon

3 Likes

Chim lợn là cắm cờ, không nói nhiều!

1 Likes

Kết cục hôm nay nhãn tiền, đạp BDS -đạp dòng dẫn rồi nắn tiền qua bank qua VN30, dẫn dụ sản xuất…nát nát sạch, nát gáo sạch margin rũ bùn đứng dậy chứ đừng BDS chịu đựng nữa.

BDS cùng cực rồi thì cả làng nát luôn. Chờ BDS sống lại và kéo VNI lên đỉnh mới :rocket: :rocket: :rocket:

Tôi đề nghị mọi người vui vẻ vì vùng đáy theo mình gần rồi, đã có ATO gap 20d xả hàng toàn mặt trận, nó call margin hết sạch, giờ muốn VNI đi tiếp mà kiểu gì nó chả đi tiếp phải chấp nhận lẽ tự nhiện BDS là dòng dẫn !!!

9 Likes

Tình hình bên ngoài đất vẫn sốt:

3 Likes