Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Thêm một điểm về chính sách của NHNN về việc quay xe về lãi suất điều hành - đọc cho kỹ thực tế nó lai suất qua OMO hay chỉ tái cấp vốn…

Và luôn phải question - tại sao không phải là 0.25 - 0.5 mà chơi luôn 1%…Đừng việc sửa trái phiếu cho an dân, gói 120K tỷ NOXH…dù gì thì nó cũng đang cho thấy NHNN sẽ hạn chết thắt chặt tín dụng, chỉ sợ các cụ dung truyền thông tai phải thì nới tay trái lại hút.

3 Likes

Không có gì khẳng định được đâu bạn - Mỹ và EU nó không như CS, ở đó truyền thông không bịt được miệng dân.

CS đang được nâng chỉ số phá sản lên mức cao nhưng không phải là phá sản, chỉ là CS vốn dĩ là con bệnh nhưng bây giờ bác sỹ chính nó ngừng cấp thuốc - đúng lúc hệ thống NH đang hỗn mang thì nó dễ tạo hiệu ứng xấu.

Có những thứ lớn quá, nó vượt tầm chính phủ cũng như chính sách điều hành thì chết nó cho chết hoặc nó học Cộng Sản mua lại 0 đồng thôi :smile: UK cũng học VN mua lại 1$ đấy.

2 Likes

Tầm này ngồi im

tầm này chúng nó sợ mình múc thêm chứ, thế mới giàu

Múc đi các anh em

Phiên nay thị trường vận động đúng và tự nhiên như những phiên trước về sửa nghị định trái phiếu - gói 120k tỷ NOXH - Trung Quốc mở du lịch và nay là NHNN hạ lãi suất điều hành, không phải do PS đâu nhé các cụ. Nghĩa là có phiên tím xanh xong phát xịt!!! và as normal là các bốc cơ và chuyên gia lại sóng, lại up chen, lại tím…

Nếu các cụ quan sát, cứ mua phiên đỏ đáy thứ 2 3, cầm hàng lỗ nhưng hàng T2.5 về lãi, mua đúng phiên bùng nổ hàng lãi nhưng về lại hòa vốn hoặc cắt lỗ luôn!!!

Fubon dự kiến giải ngân 4100K tỷ nhưng sô tiền này nói lớn thì chả lớn gì ngoài trừ nếu Fubon + DC dám đánh thốc liên tục một phiên tầm 3-500 tỷ, trong đó phải có trung bình mỗi phiên ít là 200 tỷ vào VN30 mới tạo hiệu ứng.

Truyền thông thế giới đang cố gắng đánh lạc hướng dư luận bằng các tin như " Swiss national bank" sẽ cho CDS vay 54 tỷ $ (không dễ và nhanh như vậy và thực sự nếu nhanh như vậy thì CDS quả thực đã nát lắm rồi) hay Feb sẽ " bơm thêm 3000 tỷ $" cũng không đúng mà chính xác là nó tạo ra một quỹ dự phòng cho " những ông lớn bần cùng" cần thì mang tài sản đến vay mướn thì vì bán tống bán tháo tài sản, bonds gây nhiễu loạn thị trường…đây đề là giải pháp dự phòng, tạm thời trấn an, không giải giải pháp " cứu trực tiếp"

Nên kiên nhẫn!

16 Likes

Cám ơn a @Scorpionxt luôn cập nhật vĩ mô cho anh em biết

5 Likes

Anh em CEO yên ắng quá nhỉ

Lên

2 Likes

image
Hold to the moonnnnnnnnn =)))

3 Likes

CEO lúc nào cũng đáng yêu! :kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

7 Likes