Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Tháng rồi cp bđs chán quá bác ạ. Đất thực địa ven đô thị lớn hay vùng có tiềm năng kcn bay phi mã

Kế hoạch ceo gom đc mớ tiền mặt triển khai các d ân mê linh vân đồn t napf rồi các bác nhỉ hay họ đi gửi bank lấy lãi tc. Chứ nhìn cái cục lãi mỏng như tờ giấy thua cả ■■ 2550k tỉ đi gửi bank

1 Likes

Sam có gì kìa a

1 Likes

Tiền nó đang đánh penny em, và SAM hôm T6 chắc ăn theo đám công nghệ nhưng bản chất của SAM nó phải là BDS và sắp tới là BDS cảng.

Cứ tiền cờ bạc vào múc penny thì hạ dần Mid, tìm vài con pnny thả tỷ trọng nhỏ cho vui rồi chờ qua DHPS và họp quốc hội, NN nó táng như thế này mệt đầu.

2 Likes

bạn nào muốn penny nhưng chưa chạy và có tin tức an toàn thì cân nhắc : TTA - CCL - BKC và đặc biệt là CC1. Nên nhớ là tỷ trọng nhỏ thôi (thường nhỏ lại lãi đậm))

TTA sắp phải đè hết 2 triệu khả năng chạy vì rẻ -

CC1 thì tin về cổ tức, giá tạo tập trung bình là 15.5 và sắp có game trung bình giá để phát hành riêng lẻ, giá PHRL chả lẽ lại thấp hơn giá tạo lập mua???

BKG đang có game cổ tức 5%, lợi nhuận không tệ- thường nếu có game cổ tức vs cổ phiếu trà đá sẽ kéo mạnh, bản chất cổ phiếu cổ tức được định giá 10 nhé.

CCL hàng ngon và đang bị đè hàng tòa án bán cổ phiếu của Trịnh Sướng, ăn nhau cái siêu cảng miền tây đấy nhé.

4 Likes

ASM thì sao ạ bác Cạp?

1 Likes

ASM cầm dài thì được nhẹ, ngắn hạn thì nếu TT chung chỉnh thì chưa biết, tuy nhieenen vùng giá này của ASM theo mình rủi ro veef 10.8 là hết thôi nhé. Giá Trung bình của Pyn ở mức đó.

2 Likes

Nếu conf tiền thì kiên nhẫn chờ, CN đã mua 3 phiên liên tiếp, phiên nay nữa là 4 và tiền đang đổ vào penny và chủ yếu dòng Cn vài ba CP thì nên ráng chờ nếu mua Midcap, ăn không được bao nhiêu nhưng rủi ro cao đấy.

4 Likes

TT phân hóa ảo quá ảo - penny cứ tím, Midcap vài còn được đánh thốc còn lại đi ngang xả bank trụ. Anh em CN cân hằng giỏi thật.

Hiếm khi thấy VN30 hơn VNI tới 32Pts - như vậy có thể dòng bank, FPT + MWG sẽ là leader cứ chỉnh rũ???

2 Likes

CCL chuẩn bị tím kìa, còn BKG đấy, thả chơi cho vui đi các cụ :grinning:

3 Likes

Các cụ nào NAV nhỏ mà đánh dài, thì chọn CC1 nhé, vùng giá 13.x cứ nhặt thoải mái tầm 5-10K để đó, giá mục tiêu là 18 dù có thể phải đánh xa hơn- giá của tạo lập là vùng 15.3.

4 Likes

phiên thứ 5 CN nhân ôm hàng và là phieen thứ 5 liên tiếp NN bán khủng, TT phân hóa và có vài con cực tốt như CMG ELC hàng công nghê, cao su ổn và tất nhiên là có mặt của hàng penny.

TT có cảm giác như được neo chỉ số để chốt phái sinh khi NN vẫn còn hơn 17K HD qua đêm và tạm lãi tầm 62 tỷ chỉ còn 2 phiên, TT rất lạ là NN táng mạnh liên tục và CN ôm gần hết, tất nhiên anh em CN ôm đa phần hòa vốn vì hàng CN ôm cơ bản không chạy, những con chạy hoặc neo chỉ số thì CN lại không ăn được bao nhiêu - nhưng con hồi tốt từ đáy như dòng cao su, thit -thực phẩm hay vượt đỉnh như hàng CN thì chỉ được vài con.

Hiện còn CK BDS DTC Bank …anh em CN ôm nhiều vẫn còn lò dò đáy chưa về đỉnh cũ.

3 Likes

Bác bỏ ceo rồi à ?

1 Likes

Các bạn mua nên kiên định kỷ luật mua bán - việc tôi cầm hay không cầm không thể ảnh hưởng lên CP, kể như LFI xưa NAV lớn thoát đi CEO ngon nó vẫn phi như ngựa.

CEO rất ngon về mặt nội tại nhưng TTCK nó cần dòng tiền và vài yêu tố nữa chứ không phải cứ ngon rồi nó lên nên cần kiên nhẫn. CEO nó rất đúng kiểu lý thuyết bamboo, ngâm rất lâu nhưng phi rất khủng.

3 Likes

Lùa gà hả, CEO với chả sịt, bán mớ giấy lấy 10k, bây giờ giá nào mà chả bán được, Chỉ bọn thua cay mới mua bán nhằm gỡ gạc

Lắp não đi, đi rình ăn chưc kiến thức còn sủa bậy. ■■■ xem có chữ nào lùa gà???

1 Likes

SGR nữa

Nay TIG tăng mạnh rồi bác Cạp, chắc muốn tăng trần luôn quá

1 Likes

Nay vẫn đang kéo HPG nhưng thường thì sẽ kéo NKG HSG để kéo HPG mới có tính tự nhiên của TT - Nay kéo HPG để chốt PS, HSG NKG vẫn không chạy mà đáng lẻ nó đã tím.

TT phân hóa và đang là hàng keenh trên dòng nhẹ tiếp.

TIG đánh rát với cái game tăng vốn với cổ tức nhỉ. hàng ngon và pha rũ kinh điển thật

3 Likes