Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Cái da này cả 10 năm nay

Asm kìa a

Gvr kìa ae

1 Likes

TiG nay sẽ mạnh ạ

rồi mạnh dữ chưa bạn

Bác cap có nhận xét gì về việc cá nhân cân dòng tiền ntn ko bác,việc phân hoá cổ phiếu cả việc nn xả liên tục như vậy tt liệu call ko bác

So với mặt bằng chung bác chưa thấy mạnh giữa lúc TT rơi hơn 10 điểm sao?

Mai em bán gex vào ceo

1 Likes

SGR giờ ôm được ko ae…

TT đang khá điên loạn và phân hóa khủng khiếp, mình khuyên các bạn như trước đây :

-mua CP kênh trên các dòng nhẹ chưa tăng đủ 3 bước sóng illiot (mỗi bước 15-30% từ đáy đến đỉnh), các dòng theo mình là nhe như dệt, thủy sản, phân , daaufcao su, nhưa…tránh hàng NN hay quỹ đang ôm nhiều, nó đang táng ra như rác. Một số CP hay như PVP, PHR, APH…

• Mua CP kênh dưới giảm sốc từ vùng tích lũy, CP penny low risk high return, rất nhiều CP chỉnh chỉ 2-3% hưng chạy thì 30-50%, tránh những CP bị hạn chế hay hủy GD là được: Sau CCL - CC1 các bạn có thể quan sát BKG vs ST8 khả năng sắp chạy.

CN đang ôm rất khủng nhưng vẫn chưa hiểu là CN này là ai, mỗi phiên cân cả ngàn tỷ dù vậy NN vẫn long mạnh. GD này đừng all in, trong mỗi dòng sẽ có CP mạnh, cứ chọn CP đó mà mua khi chỉnh: yếu tố để chọn điểm mua là :

• Chỉnh đủ 3 phiên vol không lớn
  • Giá chạm vùng hỗ trợ, trendline dưới
  • Giá chạm vùng MA quan trọng như 20-50-100

Đừng all in, nếu CN đang ôm là CN thật, thị trường sẽ rất nguy hiểm, nếu CN này là hình thức " gửi hàng" thì Nn sẽ phải đánh kiểu mỗi ngày muua tất tay 1 con để kéo uptrend phân hóa như trước đây.

4 Likes

Canh những con nước ngoài mua hay sao anh

2 Likes

BKG tím rồi đấy.

ST8 + PVP các bạn để ý, có thể sắp phi, ngoài ra có thể canh VPG đang hồi rất tốt nhé.

2 Likes

Các bạn để tiền tỷ trọng lớn, có mua thì nên chỉ mua penny - tỷ suất giảm sẽ như Midcap nhưng nếu phi sẽ rất khủng - 2 tuần nay penny đánh rất ác cả upcom lẫn HNX hay HSX.

2 Likes

Penny vẫn xanh tím khắp nơi, Midcap cứ rung rũ ăn không được bao nhiêu nó vả cho cái lại vỡ - hàng kênh trên chỉnh xong lại lên, hàng kênh dưới rung rũ vol lớn, đạp sàn 1 con là rụng hết nhưng kéo tím 1 con thì lại không lan tỏa.

Đoạn này khó nên các cụ đừng bảo thủ, cứ tìm hàng kênh trên chỉnh hoặc tích lũy mà mua, hàng bluechip midcap hay vn30 thì né ra, tìm con nào có câu chuyện mà mua.

Dạo này ko hiểu tt kiểu j penny thay nhau tim xanh mạnh

TT phân hóa rõ ràng theo dòng tiền : chỗ TD đánh mạnh dứt khoát ( kiểu như HDG, thì lên - chỗ TD+ NN đánh lên ( HVN, GVR,CMG…)- chỗ CN bài bạc lên( penny) Nghĩa là đánh theo kiểu sân chơi của bên nào bên đó ăn, ko phải TT lên là con nào cũng lãi và xuống con nào cũng lỗ.

Phân còn lại đi ngang để NN phân phối ra hàng. Nếu vùng này ko qua được và nếu có nhịp 3 đỉnh vol VNI tỷ cổ - VN30 >300T cổ thì các bạn nên giữ tiền 100% và chờ margin call rát hơn.

2 Likes

Buồn nhỉ

Penny, vốn hóa nhỏ từ nền đi lên lại tím - ảo vãi.

3 Likes

BKG 2 phiên vol lớn break hẳn vùng tích lũy mua chủ động lớn thì tạo lập đã gom đủ đánh lên, khả năng sắp ra tin cổ tức 5% (nên nhớ cổ tức 5% nhưng cổ tức được định giá là 10k/cổ) - VPG cũng đã vượt đỉnh vùng tích lũy - PVP tích lũy tốt, TD đang đỡ vùng 16.

ST8 đang rung rũ, có lợi nhuận tốt ở Q1/2024 sau 1 năm tái cơ cấu và giảm sốc, dự kiến sẽ phi trước ĐHCD, hàng penny chỉ nên đánh cho vui (mà vui thường lãi % nhiều)

Hnay dự kiến sẽ kéo bank trụ để đỡ chỉ số như VCB BID CTG hồi trước khi thả, NN đang hold long rất lớn thif kiểu gì cũng phải cho hồi, mọi người chỉ nên trade hàng có sẵn tỷ trọng nhỏ, hàng nào đi ngang vol lớn khi leader xanh tím mà nó ko theo thì gần điểm hòa vốn cắt giữ tiền đi. Nếu NN mua tất tay con nào xanh tím là lại đánh phân hóa đấy.

1 Likes

Con ceo hôm nay nổ vol có nên hạ tỉ trọng ko bác cap