Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nay hàng bluechip HNX chạy, cả HUT lẫn CEO chạy thì kệ - mua vì cái gì thì bán vì cái đó.

2 Likes

Ceo trả cổ tức 5% bằng cp dự kiến quý 3,4

Kẹp CEO bao nhiêu lâu rồi thớt

Cũng được mấy năm rồi CL.

1 Likes

Các bạn vốn nhỏ có thể tiếp tục gom BKG - Vốn hóa 280 tỷ - VCSH 880 tỷ → PB = 0.3 trong khi công ty vẫn lãi hàng năm, đang đầu tư thêm nhà máy mới, dự án BDS tại hòa bình sắp GPMB xong - nợ 30 tỷ/880 tỷ VCSH, cực kỳ lành mạnh, mình vẫn chưa biết game gì con này mà đè lâu vậy nhưng ít nhất phải về được ít nhất PB 0.8 tương đương gấp đôi giá hiện tại.

Nhìn longterm hơn 1 chút, con này đánh khá khó hiểu nhưng chỉ cần tin thì gảy nhẹ cái tím ít là vài phiên khi mà hiếm hàng nào lãm ăn có lãi mà PB =0.3 cả, nghĩa là bán xác nhà máy đi thôi giá cũng gấp 3 rồi.

Có thể bắt đầu vòng 2 của APG. ST8 - CCL - CC1 đã chạy, BCG cũng đang tăng tốt, penny đánh vốn giải trí thôi.

5 Likes

APG mục tiêu lần này là vượt đỉnh 15 trước phải không ạ?

1 Likes

Đỉnh cũ đã em nhé - sau đó xem dòng chứng có lead VNI không đã, hiện tại VNI phân hóa và dòng vốn hóa nhỏ hoặc chủ đạo là CN (vàng rác như nhau)

3 Likes

Các bạn có thể chủ động phân bổ vốn lowrish - high return vào BKG nhé, chấp nhận rủi ro rũ -10% và hold tới khi đạt 8 tương PB=0.6.

Chủ động tìm hiểu về TA+ FA của con này. Cả thế giới đang có sóng của Meme stock - sóng CN + vàng và tạo lập VN đang đánh giống hệt.

Một số hàng đang rũ tốt chuẩn bị cho sóng mới gồm APG - APH - PVP - HAX - VPG - CNG các bạn lưu ý, nay TVS cũng bắt đầu sóng mới sau khi định giá quá thấp và tiền vào, hi vọng tiền bắt đầu vào dòng chứng kéo VNI vượt 1300 còn không thì né Midcap lơ lửng đi nhé, CN đang ôm lượng hàng rất khủng.

3 Likes

Sáng này các bạn nên lưu ý, phiên nay có thể là phiên quyết định cho việc phá vỡ mức 1300 hay không.

Việc TD vs NN đang cố gắng trở lại để kéo chỉ số bằng luân phiên trụ kênh trên và khi hết lực họ kéo tím trụ kênh dưới neo trụ kênh trên thì VNI sẽ cần một cú hích, TT lần này đang ko nằm trong tay TD hay NN mà BB CN nào đó đang thắng, chủ yếu vẫn là ăn PS.

Một số tín hiệu để các bạn quan sát :

• đầu phiên sáng có lực bán vol bé, không có dấu hiệu giảm sâu, hàng vẫn phân hóa xanh tím đỏ.
  • NN bán nhẹ xong mua lại hoặc NN mua lại từ đầu phiên
  • Dòng chứng : luôn là chim báo bão cho VNI , nếu vượt 1300 nó sẽ là đám FOMO đầu tiên, một vài con mạnh như BSI FTS VDS BVS CTS…cứ để vào con bluechip midcap CK vào watchlist, chúng nó chạy tự khắc VNI sẽ vượt.
  • Bank đã ở phiên bán T2 dễ phiên nay mở đỏ kết xanh kéo VNI, STB OCB VIB TCB…các bạn nên để ý. Mua tgif có vẻ OCB nhẹ và tỷ suất lợi nhuận tốt hơn
  • Quan sát NN có đánh tất tay kéo con nào trong 1 dòng Bds Ck DTC…như vừa rồi kéo thép hay ko…

Thị rường ở ngưỡng tâm lý, nếu tay to ko bán ra mạnh thị ít nhất sẽ spring qua ngưỡng đó test cung nên nếu mua thì chỉ tỷ trọng vừa, nếu vượt qua được 1300 thì bắt đầu quay lại xem hàng kênh dưới tích lũy tốt và vol bé lại.

Mình vẫn đang phân bổ ít vào meme stock giá rẻ bị lãng quên và những cổ phiếu mới hồi phục sau 1 2 năm dò đáy và kinh doanh lãi tốt trở lại.

6 Likes

Các bạn có thể để ys mua gom BCG, có thể sóng này BCG sẽ mạnh khi mà tiền lớn đã vào ôm cực khủng - APH đã lộ tím.

BKG - APG đang test cung, nay có thể quan sát thêm FCN. ST8 chờ tích lũy vùng 10.x sẽ kết thúc sóng 1 và bắt đầu sóng 2 hoặc có thể thẳng lên MA200 vùng 12 nhé.

4 Likes

Một con hàng BDS cho các bạn NAV nhỏ mua giữ 6T dự kiến X2 tài khoản vói game cổ tức 26% - game chuyển sàn chỉ số tài chỉnh khủng : PE3.33 EPS 5.8

Hàng này bó cung nên chỉ hợp với các bạn NAV cực bé, mua tích sản để đó mặc kệ cho bay nhảy.

CNT

Khi mua những con như vậy, hãy tham khảo những con bị định gía siêu rẻ và lãng quên như PAC - D2D - TVS hay dòng CN đang có sóng xem nó đã chạy như thế nào, mình cho những bạn " vốn nhỏ và mua rồi quên" nhé.

3 Likes

Với phiên bán hnay, khi mà NN tiếp tục bán mạnh mà chủ yếu là bán trụ, bán rất tập trung trên từng CP riêng chứ ko bán lan tỏa thị trường - TD + NN tiếp tục long mạnh dù bản thân TD cũng bán mạnh thì ngày mai " thứ 6 sẽ không còn đổ máu"

TT tâm lý sẽ diễn biến " quá tam 3 bận" , có 3 phiên mở Gap tăng xong bán xuống, vol bé dần thì kỳ vọng ngày mai mở xuống nhẹ hoặc ko mở GAP mà kéo luôn.

Nay bank kéo nhưng lực chưa đủ, CP kênh dưới vốn hóa ko đủ để ảnh hưởng nhưng giữ được TT ổn, mai kỳ vọng các cụ kéo hẳn và TT lên vùng 1350 để tuần sau nữa các quỹ cỡ cấu và test lại 1280.

3 Likes

Dòng nào sẽ dẫn anh

Đừng đoán em, nay bank giữ rồi và thép kéo Failed 1 lần thì vẫn có thể là thép hoặc nếu đúng bài thì vẫn nên là CK.

Coa một điều nên lưu ý, khi LS tăng thì đám Bảo Hiểm sẽ lợi, và CK bảo hiểm sẽ ăn theo nhé.

Cứ coi mai nó đánh dòng nào, nhưng để tạo FOMO và dòng tiền vào thì chỉ có CK hoặc BDS nhưng BDS tạm thời anh nghĩ khó.

1 Likes

Bạn nào mua được con CNT hên nhỉ.

2 Likes

CNT khó mua, mua BKG dễ hơn,hihi

1 Likes

Hai con này mình chỉ dành cho các bạn đi vốn nhỏ xem như khoản tiết kiệm, về cả TA - FA mình cho rằng nó x2 trong năm nay, nhưng chấp nhận mua quên đấy.

2 Likes

Pha rũ cuối phiên hnay và kéo ATC xem như là phiên test cung rất tốt, kết thúc 1 tuần ko quán tệ.

Sẽ sớm thoo spring qua 1300 và kỳ vọng đánh thẳng lên 1350 nhưng TT phân hóa như thế này thì các bạn ko dễ chơi đâu.

3 Likes

BĐS sản rồi sẽ hóa rồng phượng thoi, ôm SGR lót dép chờ sẵn kk

1 Likes

Anh Cạp dạo này khoẻ không. Hơn 1 năm mới quay lại diễn đàn. Chắc người cũ giờ không còn ai nữa rồi.