Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

đúng r bác, đầu tư là phải tự quản trị rủi ro, phải chịu, thao túng thì chỗ nào chả có. Mỹ nó còn ko có biên độ, vn này sau cũng gd t0, ko biên độ thì mấy cú giảm 5-60% bình thường

1 Likes

Thực ra chắc toàn mấy bác ham hố margin cao mới kêu, chứ ae đầu tư cùng dn có thấy ai kêu, rẻ có khi họ còn mừng vì họ ko margin cao, có tiền bắt

2 Likes

Chỉ có nhỏ lẻ lướt lát đứt thôi, giá giảm lại mua được thêm cổ giá rẻ, đầu tư giá trị và theo thiên thời thì chẳng sợ thằng nào úp cả, ôm càng lâu càng nhiều càng giàu, chỉ có chính tâm lý sợ hãi của nhỏ lẻ giết chết nhỏ lẻ mà thôi.

5 Likes

CEO sẽ rũ một chút trong nay mai, tôi nghĩ là để t+ chốt lời. Nhưng sau đó là đua mua trong dài hạn.

7 Likes

Hôm nọ đi Phú quóc 1 loạt dự án của Sun, ceo, vin, Bim, Tân hoàng Minh thì nó bán cho Sun rồi, công nhận sau này Phú quốc thành TP quốc tế thì ác man nhỉ

2 Likes

Anh ko mong CE đến hết tuần, anh chỉ mong đến 2024 vốn hóa của CEO đạt tầm 150k tỷ là được :blush:

10 Likes

Một nửa vốn hóa VHM bây giờ là đc hả anh :thinking:!! Em cũng muốn vậy thôi, ko cần đóng phiên ce ce liên tục làm gì

1 Likes

Cứ CE rồi sàn chỉ béo đám T3 và đám lái tăng vốn thôi :blush:

Nhưng kệ, hàng ngon thì chấp nhận cả đầu tư lẫn đầu cơ thôi.

1 Likes

Tôi thấy vol CEO bé tý nên T+ cũng chẳng có hàng đâu, nó phải trần cỡ vài phiên nữa đừng để 10 phiên liên tục lại phải giải trình thì mêt. Haha cứ ôm thôi

2 Likes

Thì b định giá hộ cái…ka ka

Thím Lã Giang Trung nói vnindex về 950 đ đấy, lo mà chạy đi :))
Mẹ cái lúc đỉnh tăng trưởng thì đi trung bình giá bank rồi nát xác, h thì kêu index đi bụi

4 Likes

Đầu tư phải có lập trường tin vào DN mình chọn và cầm dài chẳng nghe ai cả để tâm không động mới thành công được các bác nhé.

2 Likes

Cơ sở gì mà về 950, vì mấy tin đồn? Hay vì tâm lý hoảng loạn của đám đông?
Dòng tiền mấy phiên trước đã có lực đỡ tồi, thanh khoản càng xuống càng nhỏ lại, còn cai gap trên lấp xong rồi tính, nói đơn cử như còn bơm tiền thì còn tăng, bởi tiền nhiều chẳng nhẽ dân đem đi mua mấy con cá mấy lạng tôm ?

Thời điểm này, khó nói !!! Mình trên topic này ko hô mua hô bán, nhưng quản trị margin thực sự cần các bạn tỉnh táo.

950 khả năng chỉ tầm 5% nhưng 108x có thể 20-30% nhé :arrow_right: chỉ là lý thuyết thôi nhé.

Đây là 1 trong rất nhiều mình nói các bạn quản trị margin nhé, cktg và cả crypto dường như đang phản ứng một cách " rất lạ lùng" ko phải do FED.

**MÌNH CHƯA BAO GIỜ CHIM LỢN TRONG TOPIC VÀ CÀNG KHÔNG MUỐN CÁC BẠN TƯƠNG TÁC VỚI CL - NGAY TẠI THỜI ĐIỀM NÀY CÁC BẠN QUẢN TRỊ MARGIN ĐỂ ĐI DC CÙNG NHAU LÂU DÀI **

4 Likes

Đúng vậy.theo e ae ngày mai đừng nên fomo mua đuổi giá cao và đừng dùng margin.tt hưng phấn thì tốt nhưng nếu diễn biến xấu đi thì ae vẫn còn tiền để dự phòng.

1 Likes

Mua bán như thế nào anh vẫn giữ trung lập, hàng anh vẫn giữ, tiền anh hết rồi :blush:

Nhưng tuyệt đối, anh em đừng margin giúp.

Ủa em tháy avatar hay là bạn lần đầu cmts? Tên thì quen mà avatar sáng vl :blush:

1 Likes

Bit cũng đến vùng hỗ trợ mạnh, nếu thủng thì căng, nói chung khúc này quyết định giàu nghèo đây, bản lĩnh thì ăn

1 Likes

Mới trần đc 2 phiên đã hưng phấn quên cả giới tính rồi sao?

1 Likes

Bạn sưng mặt đây phải ko nhỉ ?

1 Likes