Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nhận định là nhận định thôi, nó mà chắc chắn thì thì nó mua mẹ cả VTV rồi. Thằng này chắc cũng lỗ sml cắt lỗ ôm tiền rồi nên vậy.

Vẫn đề là anh em m cầm cổ nghe vậy thì ức chế còn đám cầm tiền thì lại vui :rofl:

Có bạn nào biết Thái Phạm nói gì ko ??? Thằng cha này chỉ báo chuẩn lắm, nó mà nói " cask is king" là anh em yên tâm còn nó nói đáy rồi thì nên lo :blush:

4 Likes

Đợt đáy covid 2020 về 650 anh Thái hô Cash is King mới chết tôi không cơ chứ :joy:
Riêng TP dính rất nhiều phốt r, cảm giác con người này chí khí không ăn thua.

3 Likes

Chỉ báo đấy hay lắm nên theo dõi. Nó cứ sợ hãi tột độ là đại diện cho F0, nó bảo cash is king thì khả năng cao đáy r.

Còn đám chiên gia chiên trứng thì cũng đề phòng đặc biệt là bọn nắm quỹ tiền to.

3 Likes

Thái phạm miệng hô đầu tư giá trị như peter lynch.
Lên livestream cứ gãy trend gãy trend, nói năng bất nhất. Hô phân bón sập do chi phí đầu vào tăng → phân tăng, đtu cổ cơ bản pow, hvn,vnm → cả nhà sập :slight_smile:

4 Likes

Có niềm tin cái gì thì mua cái nấy. Chứ bác lên hỏi tụi tôi xong tụi tôi tư vấn nó có vấn đề gì thì tâm lí đâu mà hold tài sản.
Con đường giàu sang phú quý phải là do chính mình lựa chọn bác à.
Topic này bác hỏi về doanh nghiệp CEO thì ae trl đc :smiley:

5 Likes

tiền trong túi ta,quyền quyết định trong tay ta.mình tự đánh giá dnghiep.đầu tư cả đời,đầu tư là vui vẻ.

2 Likes

Thời đại bây giờ việc học cái bằng tiến sĩ hay thạc sĩ kinh tế nó không mất quá nhiều tiền nên thành ra cái danh chuyên gia nó rẻ rúng như z các bác ạ.
Đợt r e cũng xem trên đài truyền hình quốc gia, có bố là tiến sĩ đh bên pháp còn kêu short index để hedge với các khoản lỗ của ck cơ sở nữa kìa.
Nên thành ra ở mỹ có warrent chửi phố wall thì ở vn có A7 chửi các cty ck nó biến cái thị trường này thành cờ bạc hết ráo.
Mất hết cái thú vị của đầu tư đó là chờ đợi :smiley:

3 Likes

TP hay lã giang trung cũng cho mình 1 góc nhìn đấy. Sợ chuyên gia nào cũng hô lên thôi chứ còn người bảo lên ng bảo xuống thì ae cứ vô tư. Quỹ của ông trung này quí vừa rồi dương vì cầm tiền nhiều đấy

1 Likes

Lã giang trung phải thằng cha all in VPB năm ngoái ko anh =]]]]]]]

1 Likes

Ae thấy đầu 2022 chuyên gia broler nào chả hô > 1600. thế là ăn quả sấp về 1k2. H chúng no hô sập, gãy trend về 900 thì ae cứ thong hả mà đầu tư thôi.

2 Likes

Năm ngoái thì đã ngon, tbg vpb năm 2018 cháy tk. Nhưng ng ta cũng rút đc sơi dây kn dài dài, mình nên lắng nghe

2 Likes

Dạ.
Lắng nghe để biết đc nhiều hơn :smiley:

2 Likes

OK em. Nếu tinh ý thì thấy tất cả những chuyên gia broker đầu cơ theo sóng nọ chỉ số kia khi nước rút đều cởi truồng cả. Lên thì khoe x nọ x kia đấy, thế cho nên đầu tư nắm giữ dài hạn doanh nghiệp tốt là chắc ăn nhất

2 Likes

A e cho hỏi về cổ tức năm nay với

1 Likes

Dạ.
Ở mỹ ngta thống kê thì phương pháp buy&hold là pp thắng to nhất trong mấy trăm năm qua trên trck chứ không phải là ta hay các pp khác.
Suy cho cùng niềm tin đủ mãnh liệt thì mới nắm chắc tay qua những con sóng mạnh đc. Tầm tới đâu tiền tới đó anh nhỉ :smiley:

1 Likes

Năm nay ceo ko chia ctuc nha a

2 Likes

Chọn DN tốt, buy & hold luôn là cách tốt nhất để đầu tư. Chả ai biết đâu là đáy & đỉnh ngắn hạn, nhưng dài hạn cứ tìm và nhìn vĩ mô sẽ hiểu ngành nào được lợi, trong ngành đó thì con nào hứng được vĩ mô dòng tiền thì con đó hưởng lợi.

2 Likes

Cảm ơn bạn

2 Likes

Mình có một thắc mắc là không hiểu vì sao vợ mình nhất quyết chỉ ôm CEO, duy nhất ???

1 Likes

Thế phải hỏi vợ, chứ lên đây hỏi ae chi? kkk.

3 Likes