Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Nguyên tắc short đè là nó sẽ short vài con dẫn ngành, khi con dẫn ngành rụng thì cơ bản ngành rụng. Ví dụ :

Bds : DIG CEO
CK : SSI VND
THÉP: HPG HSG
BANK : TCB, VPB, STB
PHÂN HÓA CHẤT: DGC DPM
DẦU : GAS

Chỉ short 1 2 con đầu ngành là cả ngành đi chứ ko đủ tiền để short hết đâu. Nhưng căn bản là nó có hàng bán chứ các bạn nên nhớ ở VN chưa cho phép mượn kho short nhé, luật không có trừ bên ngoài mượn " short lậu" mà cái này đám tự doanh khả năng ko dám làm.

2 Likes

Tự doanh ko có giao dịch CEO hôm nay. Bán ròng DIG có 4k thôi. Vậy nên short/long hay cover hàng vẫn là thuyết âm mưu. Chờ xem thông tin các ngày kế tiếp thôi.

3 Likes

Thôi kệ họ, ae ta cầm hàng tốt cũng ko care lắm vụ bán khống hay sort lắm, tiền thịt chả sợ bố con thằng nào, không có bằng chứng thì cũng ko cần suy đoán thuyết âm mưu gì gì để hợp lý hoá biến động đã qua.
Chỉ hy vọng cơ quan chức năng giám sát chặc chẽ để nếu có thì chúng chùng tay, gô cổ được hết thì càng tốt, mà cái này thì khó.

4 Likes

HNX chưa có báo cáo bạn ơi, này của HOSE thôi

3 Likes

Nó đếch dám short CEO đâu vì mức giá này và cầm CEO toàn tiền thịt. Chứ kể short nữa anh @Tuong_Huynh vs chị @HanhVM múc hết.

Tuy nhiên thứ mình muốn nói là anh rm đừng truyền nhau cái thuyết âm mưu short đểu rồi cover. CEO ngon cứ để nó ngon tự nhiên không cần fake news hoặc tin chưa xác thực nhé :blush:

5 Likes

Mà sao tự doanh “cắt lỗ” DXG kìa bác :joy:

3 Likes

Thị trường khởi sắc thì mừng thôi. Ngắn hạn không biết đường đâu mà lần đâu anh em ơi. Ai đầu tư thì chờ CEO bán hàng, thu tiền, book lợi nhuận. CEO nó rất đặc biệt vì ra hàng đúng thời điểm.

1 Likes

Em chỉ chú ý tiền nó mua và xem nó có cover như anh em " đồn " không và quan tâm CEO thôi anh ạ. Con DXG vả tự doanh và NN cắt ngày đáy, bị đội của anh Lương upbo hay sao???

2 Likes

Tự tôi cũng rút ra bài học cho bản thân, nhiều thông tin nóng hăn máu muốn chia sẻ mà leak sớm quá chưa có cơ sở thì đâm ra giống lùa gà, lần sau động viên ae thôi.

4 Likes

Bạn biét tại sao mình cố gắng để nó trong sạch và không cần nhiều view không? Vì như vậy người đầu tư sẽ chịu tìm hiểu về DN và có niềm tin. Họ nắm giữ rất cô đặc, chứ đám F0 fomo hay t3 chỉ là để ủn nó thôi. Còn khi vài fake news và anh em bưng bô nhau là bạn hiểu hậu quả sau này đấy, oải lắm :blush:

Chừng nào pic càng sạch, em em càng tin và nắm giữ, update tin tức xác thực thì chấp chỉnh và Cl :blush:

6 Likes

Anh đang đỡ cho anh em nhiều lắm, anh em đây ai chả biết :blush:

5 Likes

Tôi có biết lý do, mà nói thì cũng là “nghe nói” :joy: nên thôi, nói chung là chuyện của riêng doanh nghiệp họ, chả ảnh hưởng bđs là được.

4 Likes

CEO đẳng cấp quá, chả phụ lòng anh em nhà mình nhỉ :blush:

4 Likes

Chiều em bận xong rảnh mở fireant ra tím cả làng, zui thiệt zui

2 Likes

Ka ka, ce tháng này và hết tháng sau…a7

4 Likes

Mình k chỉ mong cổ mình còn mong các cổ khác lên cho các NDT đỡ mệt mỏi, chứ những anh em hiểu doanh nghiệp có khi vẫn lao đao huống chi những người fomo

3 Likes

Không dám nhận đâu, có duyên với ae, cống hiến được gì thì làm, bản thân tôi thì nhờn rồi. Hy vọng thành công cùng nhau, ngày ngồi lại với nhau vui vẻ là được.
Trực giác tốt lắm, chưa gặp mặt chứ biết trong đây quân tử chính nghĩa nhiều mà

19 Likes

Em thấy pic này của bác đã thành công một phần rồi. Pic này phần lớn anh em

• Tìm hiểu DN
  • Điềm đạm đầu tư
  • Chia sẽ thông tin về DN khi có
  • Không hô hào mua bán

Vì vậy, trong đợt vừa rồi ít CL, và ko có bất đồng chửi rủa như các pic khác. Cái hay của anh em trong này là nhiều người âm vốn rất nặng (trong đó có tôi) mà mọi người vẫn sinh hoạt vui vẻ (ko rõ anh em có hoang mang ko hehe)

6 Likes

Có nhiều bác tay to lãi sml đấy bạn :blush:

2 Likes

Trồng cái cây, mất vài năm để hái trái, đem ra chợ bán chưa chắc đã lãi. Mua CEO lúc này, đợi 2,3 năm thu hoạch, nghĩ lại thấy nhàn chán.

3 Likes