Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

những lời bác nói rất giống với lời thầy dạy chứng khoán của em nói, luôn luôn phải hiểu mình mua vì cái gì. Chừng nào cái đó không còn đúng nữa thì hẵng nghĩ đến việc bán. Cảm ơn bác đã nhắc cho các ae khác nhớ ạ :smiley:

nay múc trong phiên mà cuối phiên L14 nó kéo ác, lại lao thêm ít OTC bác ạ. Sang tuần sau là hết thời hạn bán hơn 300k cổ. Qua tuần tới rồi phi 1 mạch chào đhcđ.

1 Likes

Thực ra mọi người nên hiểu thì trường CK là thị trường yếu tố tâm lý rất nặng, nên nếu anh em không đủ bản lĩnh và kiên nhẫn đầu tư thì dễ chết, đó là tâm lý FOMO.

Để tránh Cl nói anh em hô hào thì anh em cứ nhớ luận điểm đầu tư là gì - tại sao mua - rủi ro là gì và thành công đạt được ra sao.

Riêng về CEO có người nói mình để đó chôn vốn, là quan điểm của một người bạn tốt cũng cao thủ về CK nhưng mình chia sẻ thật, 70% NAV mình hold và bất cứ một chỉnh sâu nào là cơ hội để mua - mình đầu tư vì doanh nghiệp chứ không " đầu tư tâm lý FOMO"

Và " KỶ LUẬT ĐẦU TƯ " rất quan trọng, ngắn hạn sợ hãi, sợ lỗ, sợ chôn vốn…thấy dòng kia ngon cắt lỗ nhảy vào…các bạn chỉ nên dành 1 phần nhỏ để đánh theo dòng tiền thôi, còn 70% cứ kỷ luật và niệm trong đầu rằng " Sẽ bán ở giá mình đã định"

Mình tin rằng châm ngôn của mình " muốn ăn dày thì phải ôm dài, muốn ôm dài đừng xài margin" sẽ đúng.

5 Likes

Là đám VN30 nó xả sau khi kéo láo cho tổ chức và NN rút đấy bác ạ. Không sao đâu, 1-2 phiên cân bằng đâu lại vào đấy.

Chiến tranh - upbo - bắt bớ - tin đồn nó cộng hưởng bao lần có sập được sàn đâu, khi anh em đầu tư vào Dig Ceo cũng phải chấp nhận rằng tương lai ăn 5-7 cây trần thì ngắn hạn 1-2 cây sàn.

Lúc chỉnh sâu, chiết khấu đủ, mức hỗ trợ tốt thì múc. Với giá này bán sỷ 160ha Phú Quốc giá 10 triệu/m2 là đã đủ mua cả công ty CEO rồi (mà PQ giờ bán sỷ lấy méo đâu ra 10T/m2 bác)

2 Likes
2 Likes

Cái này em khẳng định báo không láo nè bác. Vừa rồi mới tính book cho mấy đứa em ở quê đi du lịch chuyến PQ và phòng ks resort, vé máy bay đa phần hết, nó hét giá trên trời luôn.

CEO vẫn làm ăn ngon mà cổ đông bán như phá sản, nay ký hợp đồng vận hành ks Vân Đồn với top10 nhà vận hành thế giới.

9 Likes

Phải có người sợ cắt lỗ thì mới có cơ hội cho người có tầm nhìn giàu sang.

Tiền nó không tự sinh ra bác ạ :blush:

Cảm ơn thông tin của bác nhé.

1 Likes

Ok Bác! Tin mình được chia sẻ nên chia sẻ cùng mọi người.
Mình không hô hào nhưng thứ 2 tuần sau đỏ-xanh-tím, qua cơn bỉ cực rồi. Game over

2 Likes

Chán nản, sợ hãi, nghi ngờ. Tài sản mang tính cảm xúc nhất là CK. Nhưng cứ vài năm sau quay lại thì lại thấy nhân vài lần

2 Likes

Vài năm dăm lần.

Cứ như bđs thôi, vài năm dăm lần là nhân tk nhanh hơn tốc độ lạm phát. Cần gì bán, ôm tài sản này nó nhàn

1 Likes

:relieved::relieved: khá ngợp tí

1 Likes

Mỗi lần cảm thấy tâm lý hoang mang , lo lắng vào đọc bài bác viết thì cảm thấy thoải mái tự tin hơn, chỉ tiếc k có tiền mua dig giống bác mình dồn hết vào CEO

1 Likes

Anh em nào tính đu cổ sản xuất , đào ngũ cũng cẩn thận nhé , bctc sắp ra cẩn thận mà ăn xả lại lỗ kép

CEO dạo này trầm bác nhỉ

Ceo đíu liên quan tới dig sao vẫn bán ác vậy các bác?

Nó là hệ anh em :))) DIG tăng CEO tăng , giảm là 2 con cùng giảm

1 Likes

Cả dòng điều chỉnh , chắc có đội short

1 Likes

Thẳng thắn vậy là đúng đấy bạn và mình thích những người như vậy. Thế nên mình luôn viết rằng là phải quản lý " lòng tham và sợ hãi ngắn hạn".

Đối mặt và vượt qua được lòng tham và sợ hãi ngắn hạn khó chứ không dễ. Giờ này nhiều bạn không tìm hiểu, nghe media và CL thì sợ nó về 40, nó về 10…mà quên mất, với chỉ 160ha đất có quy hoạch 1/500 của CEO ở PQ đã mua được cả công ty rồi.

Thời điểm đáy và tiết cùng này mình vẫn rải ra mua nếu có tiền, và thẳng thắn chấp nhận có mua âm 5-10%.

Mình biết nhiều người ở đây có khi âm đến 30-40% vì các bạn lỡ mua cao, đáng lẽ nếu có điểm vào như bây giờ các bạn lại chả mơ ước quá. Cứ nên sợ để đừng FOMO nhưng vượt qua nỗi sợ để tiếp tục chờ nó về đúng giá trị DN như đã định giá.