Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Những nhóm vốn hóa lơn như bank, chứng, dầu khí đất để kéo index thì chỉ còn mỗi bds thôi. chứ các nhóm kia yếu lắm rỗi. Cho nên cp bds mà ko lên thì mĩnh sẽ rút hết ra, tập trung tài sản khác.

1 Likes

Thôi hôm nay cả thị trường tắm máu, cái lúc vui vẻ này nên nhìn ngắn hạn chút anh em vào xôm tụ chút coi :rofl: :rofl: :rofl:

Mai mốt nó tăng hay giảm kệ nó, vui là phải tận hưởng cái đã :boom: :boom: :boom:

1 Likes

Haha :joy::joy::joy: bác cười trên máu CL, chuyên :corn: hàng cơ bản rồi

À, kỳ này A7 chưa vào hđql CEO nên ae cổ đông đừng quá mong nhé, cũng đừng thất vọng. A7 chia sẻ trong nhóm rằng nếu vào hđqt ngay lúc này thì LFI không thể đảo hàng để hạch toán lợi nhuận, đợi IPO xong xúc thêm CEO rồi lúc đó mới vào sẽ phù hợp hơn.

8 Likes

Chứng khoán - bank - VN30 - Thép mỗi năm nhú lên xíu rồi dao động trong biên độ +/-20% mới là hàng cơ bản tốt nhé.

Còn BDS là bơm thổi, là bong bóng, phải đập phải nát…nên toàn x5 x10 giờ nó đập nát lắm cũng x3 x5.

Thế nên anh em phải tích cực, thăng hoa đủ thì nó dập chút còn thở, anh em hàng cơ bản tốt có thăng hoa quái đâu mà nó dập cho thở còn không ra kìa.

1 Likes

ceo đợt này để ý thấy cứng quá rồi.

1 Likes

cả tuần vừa rồi cl nó gào thét,cắn xé,cấu nhá ae .từ giờ tới đêm sóng yên bể lặng.

1 Likes

Về kĩ thuật mình nghĩ có thể ceo hồi lên vùng 6x, sau đó quay đầu chút là xác suất cao, ae giá vốn cao có thể tận dụng mà cưa chân bàn. nói gì thì nói, cầm lâu giá vốn thấp cũng thoải mái hơn

Ko tôi đang mua con của CR7 bạn ơi

1 Likes

Khả năng là năm nay vào HDQT chứ mình không nghĩ vào liền đâu anh Tường nhé. Vì bản thân LFI chưa IPO và lượng cổ nắm chưa lớn thì tác động chưa sâu cũng như việc đảo hàng hoạch toán sẽ rất phức tạp (lức đó LFI sẽ là cổ đông nội bộ, đảo hàng tay trái sang tay phải phải thông báo). Em nghĩ khi nắm đủ lượng CP và song hành ăn chia cùng CEO không cần "hoạch toán lợi nhuận " riêng nữa sẽ tốt hơn đấy.

Nhưng cứ nhìn tài sản của CEO, A7 cũng chả thèm phải hô hào nữa, từ từ rồi sẽ có tổ chức ăn hết thôi.

3 Likes

Đúng rồi bác, A7 xác nhận là chưa vào liền, IPO xong xúc lớn rồi vào luôn, nên ae tranh thủ giữ hàng.
A7 xúc bạo lắm, với cũng ham CEO rẻ quá mà, tương lai thì vô tận

4 Likes

Nguyên tắc của mình là luôn phải giữ kiên trì - kỷ luật và đặc biệt là lạc quan. Thế nên minh rèn luyện cách nhìn mọi thứ một cách tích cực kể cả trong cơn bĩ cực để tìm giải pháp hơn là gào thét ủ rũ…

Hnay khi cả thị trường đổ máu, không biết ngày mai sao nhưng anh em mình cứ vui cái đã, vì chúng ta đang vượt trội hơn người khác !!!

Cười lên đi chứ đời ngắn lắm :grin: :grin: :grin: :beer: :beer: :beer:

6 Likes

Chuẩn bác, cứ kiên trì, kỷ luật và không nao núng.

1 Likes

Anh em giữ vững niềm tin, động viên nhau những lúc thị trường điều chỉnh, hãy đồng hành cùng doanh nghiệp.

3 Likes

Chỉ sợ không còn giá rẻ cho A7 múc nữa thôi. Đợi LFI IPO xong thì CEO khéo 1 lít rưỡi mất r. Nhưng thôi dù sao cụ ấy cũng là lo cho ae, chứ nếu thấy LFI bán ra chắc chắn sẽ ảnh hưởng tâm lý nđt. Vì vậy mà A7 lựa chonn chưa vào hđqt CEO ngay, đây cũng là nước đi hợp lý, phần nhiều cho thấy A7 có auy nghĩ cho ae cổ đông. Một người thủ lĩnh đúng nghĩa.
Chứ tôi mà là A7 chắc gì đã tử tế được như thế.

9 Likes

CEO nay lại có thêm đối tác mới:
Lễ ký kết Hợp đồng dự án Khách sạn và Biệt thự nghỉ dưỡng Wyndham Garden Sonasea Vân Đồn giữa CEO Group và Wyndham Hotel Group vừa chính thức diễn ra tại Hà Nội.

3 Likes

2 -3 năm sau (nhớ là tôi nói cầm 2-3 năm chứ không phải 1-2 tháng nhé - nó chỉnh nữa hay lên mặc kệ) CEO lên được tối thiểu 500K, đi họp cổ đông tôi lôi cái topic này tôi ném thẳng cho Ông Đoàn Văn Bình (CEO’s CEO) và đề nghị ổng cho anh em cổ đông ở đây mỗi ông 1 tuần Sonasea Resort miễn phí.

làm gì có đám cổ đông nào mà chịu bao cơ cực xỉ vả và đồng hành lâu đến vậy :rofl: :rofl: :rofl:

11 Likes

Lãi suất tăng 0.5%/năm đối với khoản vay từ 50tỉ trở lên kì hạn 36 tháng…
Ôi e mà có 50 tỉ e suy nghĩ đơn giản ra cạp miếng đất cho lẹ :rofl:

1 Likes

Hay quá bác. Đè nghị chủ tịch Bình cho ae nghỉ dưỡng free 2n3đ thôiiiii
Ae chịu nhiệt hổm giờ :rofl:

1 Tuần bạn nhé - 2 ngày 3 đêm anh em chơi sao đủ tháng ngày bị truyền thông, UBCK, BTC, Chim lợn đè nén???

1 Likes