Cii cần thêm thông tin

Chào tạm biệt người anh em đã bán trúng đáy CII và đi chửi khắp nơi ==> dấu hiệu vùng đáy của CII là đây chứ đâu

Bên topic của A7 cũng thấy bác này chê bai CII kakaka. Chắc hôm nay mới bán hết rồi chứ gì

1 Likes

Cảm giác hành động giá hôm nay giống kéo xả phân phối sàn, lo quá, các cao nhân có nhận định gì về mục đích của lái phiên nay ko ạ?

Tự suy diễn làm gì. Thấy giảm nên bác suy nghĩ tiêu cực cũng dễ hiểu chứ làm gì có

1 Likes

K phải đâu, kéo giảm phân phối sàn có dấu hiệu khác, ăn bằng lần như lcm hay tni, sjf idi mới có.

1 Likes

lái cũng lỗ CII chứ phân phối gì nổi

1 Likes

KÉO XẢ PHÂN PHỐI SÀN HAY RUNG RŨ CƯỚP HÀNG???

Mình chỉ thắc mắc là phiên nay nếu nhìn góc độ lái đánh thì đúng kiểu kéo xả, phân phối sàn.
Nhưng kéo xả thì cũng ko kéo xả kiểu thế, phải mua bán giữ nhịp liên tục thì mới câu kéo được nhỏ lẻ đu theo. Đằng này cứ lên đỏ là táng cho về sàn xong ngưng mua chờ chất sàn, những lúc dư bán sàn xong lái còn đè thêm lệnh bán để múa bên trăng một lúc lâu. Nếu kéo xả thì chất lệnh thêm doạ nhỏ lẻ làm gì. Chất kiểu đó nhỏ lẻ nào dám đu để mà xả.
Và khi vào lệnh múc số lượng lớn đều rút lệnh kê về, dư bán giảm 100-200k một lần nên mình ko nghĩ là nhỏ lẻ rút lệnh. Kê lệnh mua sàn thì nhanh như chảo chớp, số lượng lớn, hầu như chỉ trong tích tắc là hết sàn, đã phân phối rồi còn múc kiểu sợ nhỏ lẻ múc mất là như nào? Nên là theo dõi kỹ thì ko phải là phân phối sàn, nhưng kéo lên đỏ xong bán thẳng sàn lại đúng kiểu phân phối sàn.
Nếu đúng phiên nay phân phối sàn thì việc lái cố tình ghìm về giá sàn để làm gì, chả lẽ lái nhân đạo chỉ muốn phân phối sàn chứ không muốn phân phối giá đỏ, giá xanh, giá tím vì sợ lãi nhiều quá xài không hết.
Còn nếu phiên nay không phải phân phối mà lái cố tình ghìm giá sàn để cướp hàng thì đúng là lái quá tham. Vì phiên nay phải thoát sàn đến 3 4 lần nhưng vẫn cố tình ghìm ngược trở lại sàn.
Anh em nào tiền vay tiền mượn, tiền margin thì né con hàng này ra, anh em nào đã lỡ lên tàu rồi mà âm vốn thì lì ra tắt bảng qua tết quay lại.
Có những đội lái dã man đến độ còn 100, 1000 cổ ở trong tay nhỏ lẻ lái cũng phải rũ bằng được. Nên theo dõi bảng điện táy máy tay chân là béo lái thôi.

13 Likes

Cảm ơn bác, lập luận của bác nghe cũng hợp lý đó.

đè gom là cái chắc

2 Likes

hôm nay hàng bắt đáy về đó bạn

1 Likes

Tui nghĩ là nó phân phối sàn nhưng làm ra vẻ đè gom như vậy mới đánh lừa được bà con. Nó gom vùng 17 18 19 giờ bán từ 36 xuống cũng lời gấp đôi rồi. Nhỏ lẻ đành chịu

nó có lãi đâu mà dùng từ phân phối sàn kakaka. Đội gom 1x 2x bán lâu rồi

1 Likes

Lâp luân logic đó bác, nhưng thăng lai này tham quá, khách bỏ sang con khác hêt .

Có thể chúng mượn hàng kho short từ 5x xuống thì sao, ko có tay to vào cứu thì nó short luôn về 1x ae chết hết.

lấy hàng short như thế thì bọn nó đc gì vậy bạn nhỉ?

Nhận định của bác chúng tỏ hôm nay bác theo dõi giao dịch rất sát. Chính xác là dìm vì thoát sàn 4, 5 lần cộng với thị trường rất tốt.

Cứ tiền tươi nhặt cùng lái từ nay tới cuối tuồn. Mai mà đỏ là tôi lại mua tiếp.

Hôm 20 tháng 1, khi CII thoát sàn, tôi cũng nghĩ như bác. Tôi cũng cười khi người ta cắm đầu bán, nghĩ rằng CII sẽ phục hồi, mọi người bán đáy rồi. Rồi thêm được hôm 21 trần, tôi lại cười họ hơn nữa. Cuối cùng tôi nhận ra mình đã sai, giá như tôi bán hôm 20 hoặc 21 thì tốt rồi. Chúc bác chân cứng đá mềm.

1 Likes

Tôi sợ nhất là mất niềm tin thôi. Bán rồi tôi hiểu suy nghĩ của bác nhưng anh em ở đây vẫn tin vào CII về trung hạn là siêu cổ phiếu được cực kỳ nhiều ưu đãi trong thời gian tới.

CII tiêm năng, nhưng mọi người mất niềm tin vào lãnh đạo. Đúng ra, lãnh đạo tốt thì CII có số có má trong VN30 rồi. Lãnh đạo đang được coi là yếu tố đầu tiên cần xem xét trước khi xuống tiền.

3 Likes

Tôi thì lại nghĩ khác. Lãnh đạo thì có nhiều kiểu. Có kiểu chỉ niêm yết rồi đánh CP của mình nhử FLC, ROS, còn CII họ tập trung vào kinh doanh chứ ko tham gia vào đánh đấm.

1 Likes

Lãnh đạo tốt thì khi cổ phiếu biến động mạnh cần ra thông báo kịp thời cho mọi người hiểu về tình hình doanh nghiệp. Lãnh đạo CII đã ở đâu khi cổ phiếu giảm 50%. Không một thông tin gì hết từ phía CII. Đây không thể gọi là lãnh đạo tốt được.

5 Likes