Cii cần thêm thông tin

Tập trung làm ăn kg tham gia đánh cổ phiếu nhưng loại này còn nguy hiểm hơn cả nhà Quyết vì họ chơi tinh vi và khôn lỏi hơn.

1 Likes

Mục tiêu đơn giản, đè cii sẽ tác động bộ 3 bds qua đó tác động toàn bộ cp bds, nắn dòng tiền qua BCT. Thực tế cho thấy qua 7 phiên cii tắt thanh khoản và sàn, dù ceo dig và nhiều cp khác có bật trong phiên cũng là dao động tắt dần và về xanh lơ.
Chọn cii vì có thể lợi dụng tin bỏ thầu THM lấy cớ đè, đè sâu có thể đổ lỗi cho hội bán Cp quỹ. Mặt khác hàng trong kho có thể lấy lại khi cp quỹ dc bán ra qua sàn, gây tâm lý hoang mang bán theo của cổ đông.
Tuy nhiên, cp quỹ k thể bán giá sàn và càng k thể bán dưới 32; hội mua thứ 5 gần 40 tr cũng k ai ngu mà bán dưới giá mua. Vậy chỉ đè ăn vài cổ đông nhỏ bị call margin.
Chứng khoán còn là cuộc thi gan. Mai bán sàn đầu giờ lại là 2.3 tr cp thì các bạn kệ đi. Để tay to múc. Nếu k múc để họ đè sàn đến thứ 6 rồi múc.

4 Likes

Tại sao kg thể bán giá dưới 32khi mà giá mua vào CPQ là 23 bác?.Họ bán giá 25vẫn lời thì Okie chứ.

Đúng vậy suốt ngày cầm bảng tính phối hợp với sòng bơm tin kịp thời như dig cũng k hẳn là tốt. Cii nhiều lãnh đạo khá là yêu nghề.
Trước sau gì Bình cũng lên phát biểu thôi. Hoặc nghi ngờ gi vào web và face của họ mà đặt câu hỏi với tư cách cổ đông.
Có 1 mốc quan trọng là ngày 6.2: giả sử khi đó tất cả bỏ cọc thì cii cũng k thể xấu hơn dc, còn nếu có tin vui, thì chắc các bạn biết câu trong ck : lên vì gì thì xuống vì đó và ngc lại. Nói vậy để bơm oxy thôi.

4 Likes

giờ đè đầu CII để ép dòng bds ko còn tác dụng gì nữa rồi, các mã khác đều đã bật lên. giờ BLD tạm hoãn bán CPQ + tay to vào xúc thì cho chết bọn short luôn.

1 Likes

hình như có quy định bán ko được dưới 32k đấy bác.

3 Likes

Cái này đúng; Lãnh đạo quá tệ! không biết mục đích là gì những Fo thế này kinh tởm nó quá! May mà mua bằng tiền tươi chứ không thì cháy tài khoản và tôi xác định xanh chín nên chả nghĩ ngợi gì mặc dù cũng đọc BCTC; đủ thứ mà vẫn âm tôi đu 53 đây!

4 Likes

K cần hoãn, k dc giá kỳ vọng thì k bán, như hôm nay k bán cp nào

3 Likes

Nên vào web của họ mà gửi thư yêu cầu chủ tịch có ý kiến dc mà bạn.

1 Likes

CPQ ko bán được giá sàn, chỉ đc bán trên -3,5% so với tham chiếu mà bác.

4 Likes

nếu như bình thường thì phải đánh lên để bán CPQ chứ nhỉ? ở đây là đè sàn, đếch hiểu nổi chúng nó??? Bác nào giải thích hộ cái

Bạn nên ví dụ một vài con đầu tư công tương tự cii đã có số có má trong vn 30 để anh em tham khảo.
Còn nếu đúng quỹ đạo của cii năm nay thì tôi cho rằng sẽ vào vn30.

1 Likes

Đúng rồi. Họ tập trung vào kinh doanh lấy đất xong bán cho công ty con hoặc lợi ích nhóm để chuyển giá và trốn thuế. Thành ra họ nắm rất ít cổ phiếu nhưng vẫn ăn lồi mồm, còn cổ đông thì ăn xương, ăn lỗ. Em chẳng biết bác @cophieugiatri cầm bao nhiêu % CII nhưng mong bác là tay to thì hãy làm như A7 đã làm với L14. Sút ông Hoàng với Bình ra khỏi HĐQT.

3 Likes

Tôi cũng k hiểu dc vì thg là nếu cp do lãnh đạo lái sẽ là thế. Hay k phải lãnh đạo lái
Nhưng k tăng trc thì tăng sau, thử quên 1 tháng xem sao. Lúc tôi mua 16.2 tháng 7, 8, 9 vùi dập các kiểu; tôi quên mất, gần đây mới nhớ khi anh em hò sao sàn kinh thế.

Toàn võ đoán. Tôi đọc báo cáo tc, k toán và cũng làm nhà nc nên hiểu dc. Dễ gì mà chuyển giá. Công ty con mà lãi thì mẹ cũng hg lợi.

1 Likes

con này là lái cướp hàng nhỏ lẻ đu theo cũng chỉ đc bán sàn cho tới khi ói bằng hết .nguyên nhân là đã bán hết lúc ở đỉnh r bây h cố gom lại cho đủ giá rẻ và quyết tâm k cho nhỏ lẻ ăn theo

1 Likes

Đúng là cướp hàng, nhưng k phải bán đúng đỉnh. Giờ thi gan với họ.

3 Likes

Giá này chấp nhận thi gan rồi muốn tới đâu thì tới kakaka

1 Likes

Ai có tiền cũng đi xúc đất này
hình ảnh

Công ty con của CII thì CII chỉ toàn còn nắm 51% thôi ạ. Đủ để thành công ty con. Vậy em hỏi bác cái Refico thì CII nó ăn đc gì trong đó?