CTI - Siêu cổ phiếu đầu tư công còn sót với kỳ vọng 800 ha KCN ở Long Thành DN!

Hôm nay giao dịch trên sàn có cái gì rất khác thường ơn các mã bluechip , cổ Q. Còi cũng thế , các Bác thấy thế nào

2 Likes

từ tuần sau thị trường sẽ bung nóc vượt đỉnh thôi, cti ra nhiều tin xấu đã xác nhận đáy, giờ chỉ có lên và lên thôi ae cứ yên tâm

2 Likes

Lệnh từ trung ương mà nhỉ ? Hihi

1 Likes

Có năm CTI từ 5 bay một mạch lên 30 khi hoàn thành BỌT, năm qua 2 cái, năm nay thu trọn 12 tháng, 10,4 ha, KCN tân an đang triển khai , mỏ đá, bê tông tươi và bê tông nhựa nóng phục vụ đại cong trường xây dựng đồng Nai, Phước bình 2,3 chờ phê duyệt của thủ tướng , Em nó bay như năm nào cho xứng tầm

3 Likes

Chổ dài cổ tờ A4 P.B.2&3 bác ơi

Bác dự khi nào ? Hihi

Với doanh nghiệp làm BOT thì lockdown gần như án tử rồi, miền Nam vừa rồi bị lockdown có những tỉnh lên đến 6 tháng, thế thì chả lỗ, cái lỗ này cũng là cái quá khứ thôi, tháng 4 này mới bắt đầu bơm tiền đầu tư công, vậy từ tháng này trở đi mới là lúc CTI hái quả ngọt, lo gì :smiley: Ae cổ đông CTI vào link này cuối tuần đọc tâm sự trải nghiệm bước chân vào thị trường của tôi cho vui nhé, nếu thấy hay thì like hoặc comment ủng hộ tui :smiley: cảm ơn các bác [Chứng khoán nghìn lẻ một phiên] GIA TỘC ROTHCHILD, TÀI CHÍNH VÀ BƯỚC CHÂN VÀO THỊ TRƯỜNG QUA TÀI KHOẢN CỦA…BỐ BẠN - #10 bởi BenjaminGraham

3 Likes

Kỳ vọng Tin xấu đã ra hết…và đang chờ một chuỗi những tin tốt bác ơi…hihi

Hết mưa lại nắng hửng lên thôi, được cái tổng tài sản tăng, dòng tiền vẫn dương là ok rồi, bắt đầu tăng tốc, chả nhẽ ĐN là tổng công trường xây dựng của cả nước trong những năm tới mà CTI có nhiều kinh nghiệm và tiền đã bỏ ra quá nhiều chờ đón lõng thời điểm này ko hái quả ngọt, KCN phải tăng tốc thực hiện đáp ứng 5 triệu tấn hàng hoá cho siêu sân bay, gấp lắm rồi

3 Likes

Đúng thế bác ơi !
Niềm hy vọng của CĐ CTI

Khi nào ĐHCĐ vậy bác?

Cti 2022
Lợi nhuận cả năm dự phóng 160 tỷ
P/e fw = 13 ( pe trung bình trong quá khứ )
Định giá doanh nghiệp hiện tại 1k3 tỉ = 24k/1cổ phần.( Em mới tính lợi nhuận đến từ hoạt động kinh doanh chính của doanh
nghiệp, chưa tính đến 10,4 ha đất vàng xây dựng dân dụng và gần 700 ha đất dự án làm khu công nghiệp )
=> P/e 2022 = 13 tương đương vốn hoá 2080 tỉ = 37k/1 cổ phần.
Luận điểm đầu tư :
1 - Cổ tức : cti là doanh nghiệp hiếm hoi trả cổ tức đều đặn 10 -12% 1 năm, nếu mua doanh nghiệp vs giá 24 thì tỉ suất cổ tức tương đương 4 -5 % ~ gửi lãi suất ngân hàng big 4.
2 - Triển vọng từ mảng đá hưởng lợi từ đầu tư công của chính phủ, cụ thể là sân bay Long Thành và cao tốc Bắc -Nam. Những năm qua cti mới khai thác khoảng 25% công suất thực tế đc phép khai thác từ mỏ đá, khai thác chủ yếu để phục vụ nội bộ chứ chưa bán ra ngoài nhiều, cụ thể là khai thác để xây dựng BOT 319 Long Thành - Dầu Dây và BOT chuyên chở vật liệu xây dựng ở mỏ đá Tân Cang. Vậy nên nếu năm nay giả sử CTi khai thác mỏ đá để bán thương mại khoảng 90% thì dự sẽ thu 1 khoản lợi nhuận đột biến từ mảng đá. Điều này là có cơ sở vì CTI năm nay k còn xây dựng nội bộ nhiều, k xây mới BOT hiện đang chủ tập trung vào dự án KDC 10,4 ha nên sẽ k tốn đã như làm BOT. Và chính phủ thúc đẩy mạnh mẽ đầu tư công để hoàn thành sự án sân bay cho kịp tiến độ, nên bắt buộc phải huy động hết công suất của các mỏ đá xung quanh gần khu vực sân bay Long Thành mà CTI thì có cả 2 mỏ đá gần sát ở Trung tâm sân bay luôn, rất lợi thế nên k mua đá của CTI thì mua của ai lợi hơn, vấn đề tiếp theo là quy luật cung cầu trước nay vẫn vậy, cung nhiều hơn cầu thì ắt giá phải tăng, mà đá thì là hoá thạch thiên nhiên không thể đẻ thêm đc, ngày càng khan hiếm, lên giá đá sẽ ngày càng tăng vì những lý do đó, hưởng lợi kép từ việc tăng giá đá và tăng công suất khai thác.
3 - Thu phí đường bộ BOT.
Về mảng BOT thì ai tìm hiểu CTi sẽ biết doanh nghiệp sở hữu số lượng và những BOT nào rồi. E chỉ nói sơ qua về điểm nhấn lợi nhuận của BOT năm 2022. Năm 2021 do tình hình dịch bệnh phức tạp khu vực đông nam bộ và tây nam bộ là yếu tố chính dẫn đến doanh thu lợi nhuận mảng BOT giảm mạnh. Kì vọng 2022 khi chính phủ mở toang nền kinh tế, không phong toả cục bộ nữa, xe cộ lưu thông bình thường thì doanh thu BOT sẽ ổn định lại trong năm 2022 và tăng trưởng dần vào 2023 . Có 2 BOT mới đc đưa vào khai thác từ quý 2 và 3 năm 2021 đó là BOT chuyên chở vật liệu xd và bot đường 319 long thành - dầu dây. Điểm nhấn mang lại doanh thu lợi nhuận cho cti của 2 bot này đó chính là từ năm nay trở đi xe bend vào mỏ đá rất nhiều để lấy đá từ mỏ tân cang phục vụ cho cao tốc bắc nam và sân bay long thành khu vực đông nam bộ, e đã có video đi thực địa là hiện tại xe bend ở đó ra vào nhiều đến nỗi gần như tắc đường, dự sẽ mang lại lợi nhuận khả quan từ BOT này.
BOT 319 nối dài : do mới đưa vào khai thác từ tháng 10 -2021 cộng thêm lý do dịch bệnh lên lưu thông xe cộ bị hạn chế, dự khi chính phủ mở của kinh tế như hiện này thì các mảng BOT sẽ tốt dần trong tương lai, từ đó mang lại nguồn tiền ổn định cho doanh nghiệp.
Kết luận : CTI xứng đáng để mua giá từ 30 đổ lại và nắm giữ đến năm 2024 2025 sẽ hái đc trái ngọt, vì những phân tích cụ thể ở trên từ mảng doanh thu chính của doanh nghiệp là kì vọng từ mảng đá, BOT hồi phục sau dịch, ngành xây lắp kí đc hợp đồng từ sân bay long thành, triển khai xây dựng KDC đất vàng 10,4ha, nhận đc quyết định phê duyệt 700 ha đất KCN từ chính phủ, nhận lại 500 tỉ đền bù BOT của chính phủ. Sẽ giúp cti tăng trưởng mạnh doanh thu và lợi nhuận trong tương lai khoảng 2 3 năm tới. Chưa nói nền lợi nhuận 2021 tạo đáy quá thấp, 2022 dự sẽ có những con số tăng trưởng kinh khủng khiếp. Đó là tất cả những kì vọng của CTI trong tương lai.
Khuyến nghị tích sản CTI giá dưới 30 và nắm giữ đến 2024 , không khuyến nghị lướt sóng ngắn hạn với CTi . Xin chào và hẹn gặp lại !!!

4 Likes

Hết kỳ vọng rồi ah các bác? Nay bán ghê quá

1 Likes

Đang yên lành có bài PR cái lái lợn nó vả cho luôn, bán vì kinh doanh lỗ, chắc phải hết tuần này mới ổn đc, hi vọng đi ngang đừng giảm

2 Likes

Kệ thôi bác ơi! Hihi

1 Likes

Neo trên 24,5 là oke mà, ngậm sâm mà lên vùng 26 nó bán cho cụt đầu =)) chắc nằm đây tích lũy lấy thêm sâm thời gian tới đâm thủng 26,3 là về đỉnh cũ ngay ấy mà hè

1 Likes

Chờ tờ A4 và ĐHCĐ bác ơi

1 Likes

Ta fa là 1 mà =))

1 Likes

A4 của bác chắc phải năm sau mới có ( bác với em làm kèo đê :slight_smile: ) , bác chắc chốt hết giá 26 ngon lành rồi còn gì, công ty mà bác chỉ nhìn vào A4, chứng vịt tin ra là bán, lái đánh ngu và tham ăn quá mất hết hàng, hàng trôi nổi giờ nhiều quá không kéo đc.

1 Likes

Hiện đại công trường sân bay LT đang trong giai đoạn xây lắp nên cần đất lấp nền và cống …đá XD chắc vải tháng nữa bắt đầu nóng ! Hihi

2 Likes

Đá xây dựng ơn ĐN tăng giá roài , A4 đang trình TT hy vọng sớm có, A4 bồi thường tiền Bọt 500 tỷ nữa mà, kèo dễ thua lắm

2 Likes

VLXD tăng hết mà bác ơi…hihi