DDV.... Công ty cổ phần DAPVINACHEM- Siêu phẩm thoái vốn nhà nước

Cụ nói làm em nghẹn ngào quá. Anh em thời kỳ đầu giờ còn mấy ai. Một thời nghe danh cụ, mà cũng chưa có dịp gặp cụ, hy vọng một ngày không xa anh em ta gặp nhau.

1 Likes

bác NhaQue vẫn điềm đạm như xưa, nhớ lại cách đây 15 năm, Hà nội mùa đông năm ấy. Chứng khoán vào vụ bội thu. CLB chứng khoán hà nội ra đời.Đào Duy Anh làm chủ tọa. Hình ảnh 1 người thấp thấp nhỏ con đưa các bài nói sơ khai đầu tiên về FA Và TA. Lúc đó chứng sỹ mới có tâm 100 người thôi. Em còn là 1 cậu sinh viên năm 2. Thời gian Trôi nhanh quá . Những người đầu tiên đặt nền móng cho TTCK VN .

5 Likes

Cụ Duy Anh có lên diễn đàn miết mà ít lên tiếng quá

Nhiều người cũ ghé nhà chơi quá . Thật vui , có khi trong đại dịch chúng ta lại xiết gần nhau hơn…

NhaQue xin phép phân tích tiếp về DDV nhé :

• Giá phân DAP vẫn tiếp tục phi mã. Đặc điểm của ngành Phân bón mức độ đầu cơ giá Phân cũng như Giá Thép vậy, 2 ngành này tuy khác nhau về sản phẩm nhưng giống nhau về độ đầu cơ giá. Nếu giá phân lên mạnh thì lãi rất khủng khiếp và ngược lại

• DAP là sản phẩm 1 viên kết hợp URE+KALI --> tức là khi bón chúng ta chỉ cần 1 viên tổng hợp không cần phải mua 2 loại, vì thế được tiêu thụ vượt trội

Hiện nay Trung Quốc là đối thủ cạnh tranh lớn nhất của chúng ta nhưng các nhà máy đã bị ngừng hoạt động. Phân DAP càng khan hiếm, đẩy giá DAP liên tục tăng không chỉ việt nam mà thế giới.

• Sản phẩm của DDV , ngoài DAP là chủ lực nhưng vẫn còn 30% doanh số đến từ kinh doanh AXIT . Chúng ta còn 1 nhà máy DAP2 trên Lào cai ( cạnh vùng nguyên liệu APATIT) nhưng yếu tố về Logistic thì lại thua xa DDV

DDV nằm ở vị trí Cuối Cảng nội Đình Vũ, đầu cảng Nước Sâu Lạch Huyện, đây là vị trí Logistic trung tâm vàng Của Hải Phòng, giao thương thuận tiện . Hàng Xuất khỏi nhà máy lên Công là đi liền.

Vì thế Khi nhà nước thoái vốn cục còn lại, giảm về 0% thì sẽ rất nhiều tập đoàn lớn dòm ngó chứ không chỉ mỗi Tập đoàn hóa chất đức giang.

Nói chung Định giá DDV chắc chắn nhà nước sẽ rất kỹ về định giá khung giá đất 64Ha mà DDV đang đặt nhà máy và sở hữu.

Thêm lưu ý các bác không được quên : nhà máy DAP đã hết khâu hao rồi đấy ( giá để làm nhà máy thời điểm đó là 1500 tỷ ), nếu định giá lại nhà máy này thời điểm hiện nay không dưới 3000 tỷ.

Nói chung hôm nay chung vui DDV đã vượt 25 cùng mọi người :wink:

11 Likes

chào các huynh. “ddv- tâm điểm tuần đầu hậu nghỉ lễ?” khắp các diễn đàn. :kissing_heart: :heart_eyes: chúc mừng anh NHAQUE đã đưa tàu đến bến bờ tím lịm

chart như a Chun vẽ thì chuẩn phải 5x sau 2 tháng nữa a nhỉ. xấu hổ vs a @Nha_que quá. ahihi :relaxed:

Nay các cao thủ lại mò hết vào đây thế này

1 Likes

Tuổi cao nhất diễn đàn chắc có cụ @Mr.NaK u70

Cảm ơn bác ạ! Hoá ra giờ toàn các bậc cao thủ có DDV thôi ạ :smiley:

2 Likes

Cụ Duy Anh nhắc mà cũng chả thấy lên tiếng. Cao thủ đời đầu thấy về ở ẩn hết tìm niềm vui bỏ lại anh em chứng sĩ nơi diễn đàn rồi.

Cám ơn những thông tin rất giá trị của bác !
Deal này khủng khiếp hơn Chun nghĩ bấy lâu nay.

3 Likes

Em nghe nói DGC ngừng sx DAP do thiếu Axit còn TQ thì ngừng xuất khẩu. Trc đây DAP của mình không cạnh tranh được về giá so với TQ. Nhưng giờ câu chuyện nó hay hơn rồi bác nhỉ

3 Likes

Cảm ơn bác nhaque

DDV đông như vậy là sắp có biến rồi, Kinh nghiệm là như vậy!

Có biến tốt hay xấu ạ?

Xả hàng hả . :grinning_face_with_smiling_eyes:

Up bô :laughing::laughing:

Cám ơn nhưng phân tích sâu sắc của bác ạ!

Trên thị trường có rất nhiều những mã cổ phiếu tiềm ẩn, chỉ cần chúng ta chú ý một chút sẽ nhận ra.

1 - Là loại cổ phiếu tăng trưởng lợi nhuận đột biến. Loại này show hẳn ra luôn.

2 - Là loại cổ thoái vốn nhà nước, loại này không cần lợi nhuận nhiều, chỉ cần tin thoái vốn. Vì mọi thứ tiềm ẩn nó đã nằm sẵn trong yếu tố nhà nước rồi không cần phân tích nhiều.

3 - Là loại cổ đã kiểm soát hết cổ phiếu và đội lái khỏe.

3 loại này là loại cổ phiếu trâu gác bếp : Dai, dài và ngon. Ở quê mình nhiều thịt trâu gác bếp ăn dần lắm. Loại này chỉ dành cho những người sành ăn thôi.

Con đường rất đẹp

4 Likes

Hic e theo pic này của bác @Nha_que và bác @Gachoi từ lúc 12 lên đến 20 rụng hết. May vẫn nhảy vào kịp 1 ít giá 21. Thanks bác Quê làm ae vững tin