DDV.... Công ty cổ phần DAPVINACHEM- Siêu phẩm thoái vốn nhà nước

Chuẩn cụ Natee nhé . @Bigbangs19504 @TuanHD

1 Likes

Thôi . Nav bé. Còn cái bên Vndr nữa. Nhưng chém đây các trưởng lão cười cho. Chỉ qua để ace hiểu nhau tý thôi​:slightly_smiling_face::upside_down_face:

1 Likes

T din phép xoá ảnh nhé.

1 Likes

Sân chơi này ae vui vẻ thôi. Hihi. E lặn đây ạ. E qua xúc than:))))

1 Likes

Thế thì được rồi chủ yếu ae hiểu nhau là được, chân thành mới là mãi mãi cụ nhé :star_struck::star_struck:

1 Likes

K dc x3 như cụ. T ăn than nên yếu hơn phân😊

1 Likes

Mua còn rủ @lizzi mua. Ae đảo hàng nhiều khéo hay hơn hold:)))

1 Likes

hy vọng mai nó lại ce. Hnay thấy lệnh to vào đỡ mà sướng tê càng, càng xả càng đỡ. Tiếc quá tớ múc hết xèng nên chẳng lượm đc thêm tí nào! Mai lại thế nào cũng lại nở ra thêm 1 tí đấy nhỉ @namtee! Kkk

2 Likes

E k phải lái nên k biết a à. Mong ai cũng có kẹo ạ

1 Likes

Theo em thấy thì ý chí của CT vẫn muốn đánh lên ạ! :hugs:

https://fireant.page.link/9LWfwS9FgabTub4J9 . Anh N gom thêm cho đủ 10_15% thì chắc còn 1% nhỏ lẻ

Cảm ơn bác. Em cũng tiếc lắm. Nhưng em nắm nhiều nên cũng sợ k kịp lăn để chốt. Vào tay DGC thì nắm sau thoái vốn cũng chẳng vấn đề gì vì em hiểu về DGC. Còn Louis thì em không hiểu về nó. Chờ 8 tháng từ 12.8 lên 28.1 chốt và chốt nốt 1/4 ở 31 mà chốt xong lên gần bằng 8 tháng e giữ thì bảo không tiếc thì không đúng. Tiếc vô cùng các bác ạ. 3 phiên thôi e mất có 2 con GLC đời cũ ấy mà. Làm gì ra trong 3 phiên >> tiếc đứt ruột. Bác CT gom từ 11 đấy các bác ạ. Nhưng chốt lại là chúc mừng cả nhà ai cũng có quà. Em một năm chỉ đầu tư 1-3 cổ thôi. Nếu DDV có điểm vào em cũng sẵn sàng lên tàu :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts: Em biết giá trị của DDV như thế nào mới giữ 8 tháng và k ra vào 1 cổ. Còn một thông tin mà em nhận đc từ DGC thì DDV cũng đã hết nguyên liệu để sản xuất DAP nhưng hôm trc có bác làm bên DDV đã xác nhận là còn nguyên liệu SX hết tháng 10.2021 và đang xin CP giải bài toán khó này. Cả nhà hãy check kỹ thông tin này nhé. Tin em nhận không chính thống và cũng chưa check tt từ DDV. Lái đánh đẹp đoạn rồi có thể do một bác thoát còn một bác gom >> Nhỏ lẻ hưởng lợi

3 Likes

Chính vì quan điểm không giống nhau trong đầu tư bên em với bác này có chút mâu thuẫn đoạn DDV 16 bác thì bảo đảo, em thì bảo giữ chặt. Đảo hàng chỉ dành cho những người nắm giữ số lượng ít. Do e nắm số lượng nhiều nên không muốn đảo hàng vì khó mua lại được số lượng cần. Nhưng dù sao cũng có lời với bác nhé. Chỉ là do quan điểm không giống nhau :blush:

Thanh khoản ddv. Cụ mua/bán thoải mái mà. Ngày nó vol 3-5-10triệu cổ cụ lo gì mà k được:)))):slightly_smiling_face:

À quên cụ lái nên số cổ chắc nhiều hơn t tưởng tượng- nên chắc khó cover

Liều ăn nhiều- mà k liều ăn ít- e nó cũng vượt xa kỳ vọng của em ròi anh ạ

Đúng/sai trong đầu tư

Trong đầu tư thì chuyện gặp sai lầm, tư duy sai là chuyện xảy ra như cơm bữa. “Bạn đúng hay sai, điều đó không quan trọng, cái chính là bạn kiếm được bao nhiêu khi đúng và mất bao nhiêu khi sai”

Vậy thì mục tiêu trong đầu tư thì khi mình tư duy đúng, hãy tận dụng để kiếm thật nhiều, khi mình tư duy sai thì hãy cố gắng để mất thật ít và đặc biệt là phải nhận ra sai thật nhanh để sửa.

Nếu bạn đưa ra 1 ý tưởng đầu tư, cho là nó rất đúng và khẳng định điều đó với nhiều người hoặc public điều đó thì rất nguy hiểm cho quá trình tư duy đầu tư. Bởi khi bạn đã khẳng định idea của mình với số đông, thì não bộ đã được lập trình để bảo vệ idea đó, chứ ko được lập trình mở để đón nhận những ý kiến trái chiều, giúp bạn nhận ra đúng sai.

Vì thế tốt nhất là với bất kỳ ý tưởng, idea nào thì mình cũng nên tự nhủ ngay từ đầu là nó có thể sai, và mình sẵn sàng nghe phản biện từ người khác, từ phản hồi của thực tế khách quan đang xảy ra để test xem mình có đúng không, đừng bao giờ đóng đinh với bất kỳ 1 idea nào. Trong đầu tư, hãy chọn cửa dưới khi bắt đầu tư duy, luôn nghĩ rằng mình có thể sai để học hỏi sẽ giúp bạn có một hệ tư duy mở và sửa sai rất nhanh nếu bạn mắc sai lầm. Sửa nhanh sai lầm sẽ giảm thiểu thiệt hại thua lỗ và giúp nguồn lực capital được sử dụng vào những idea đúng sớm hơn để nhanh chóng gia tăng lợi nhuận.

Những ý tưởng trên đây có thể đúng, có thể sai và vẫn trong giai đoạn tư duy để học hỏi hoàn thiện.

6 Likes

A Chun dậy sớm ghê. “Sai thì pải sửa- còn nay đúng mai sai nó bình thường- quy luật vô thường của tạo hoá” có phải ý anh Chun là như này k ạ. Khéo nay khối người đua mua xanh tím Ddv! Thì chiều nó lại…:grinning:.

4 Likes

Chúc Anh @nha_que và các ace ngày mới vui vẻ. Bản thân e cũng ngại vs anh NQ vì tự dặn lòng sẽ k chém gió ở pic này nữa, nhưng ae nhiều khi nhớ cứ tag tên vào. E hứa sẽ ngoan:)))

3 Likes

Đôi lúc em tự hỏi, cái nghề chứng khoán, đặc biệt là các chuyên gia phân tích chứng khoán, có phải vì đặc thù, tính chất công việc đã biến họ thành những con người tráo trở, lươn lẹo? Dù ngoài đời họ là những con người hoàn toàn khác hẳn, rất dễ thương. Hay tại em cổ hủ, bảo thủ không nhận ra rằng: Đầu tư, đầu cơ chứng khoán thì gió chiều nào theo chiều đó, vì chứng khoán: Mỗi ngày một thế cờ. Không thể cứng nhắc, bảo thủ. Như vậy mới sống sót và tồn tại được ở cái thị trường này.

Ví dụ mình thấy thị trường đang tốt, vì cả tỷ lý do nên mình nhận định nó tốt. Sang hôm sau, mình thấy nó xấu ngoài dự kiến, vì một tỷ lý do, thì mình phải thay đổi nhận định. Như thế có gọi là tráo trở lươn lẹo không ạ.

Nhưng những người theo mình họ sẽ bị sốc và cảm thấy như bị phản bội, và từ đó họ thù ghét mình thì sao? Mình phải ứng xử sao đây.

Tình huống này hay gặp ở những người tam gọi là “đứng mũi chịu sào” trên TTCK. Nhất là các chuyên gia, hoặc các bạn hay chém gió, viết lách trên các diễn đàn.

Đó là lý do rất nhiều trader rất giỏi ẩn mình trên núi Võ Đang. Họ khôn đấy, vì không muốn tự mình đeo gồng vào cổ mình, nó là áp lực vô hình cho các trader thực thụ.

Ai cũng từng thề thốt với thời gian, hẹn sau này lớn lên sẽ thành người hạnh phúc. Ấy vậy mà chỉ thiếp đi một lúc, đi gần nửa đời người, vẫn chưa vẹn vuông tròn…

Ai cũng là nhà đầu tư

Nhưng chưa ai thực sự đầu tư.

Không ai thực sự đầu tư nhưng ai cũng có cổ phiếu.

Ai cũng có cổ phiếu nhưng không mấy ai hiểu rõ về cổ phiếu đó.

Không mấy ai hiểu rõ về cổ phiếu đó

Nhưng ai cũng khen nức nở trên mọi diễn đàn.

Ai cũng khen nức nở trên mọi diễn đàn nhưng lại sẵn sàng bán đi.

Ai cũng bán nhưng không mấy ai có lãi. Không mấy ai có lãi nhưng ai cũng nghĩ mình giỏi.

Ai cũng nghĩ mình giỏi nhưng không mấy ai tin vào chính mình.

Không tin chính mình nhưng luôn nghi ngờ tài năng người khác.

Nghi ngờ tài năng người khác nhưng vẫn tìm đọc cho bằng được.

Tìm đọc cho bằng được nhưng cứ đọc là chửi…".

Lại nói về vụ ngủ với vợ, từ ngày có cái món cổ cánh, chứng chiết, cái khoản ấy nó yếu hẳn các ae à… - Thể dục thể thao thì vẫn đều đều, ăn uống, sinh hoạt điều độ… Vậy mà, “thằng nhỏ” nó cũng trở chứng lắm. Chắc tại tôi hay ăn non, chốt lời sớm hay sao ấy… cứ mỗi lần gần vợ, lại rơi vào cảnh, chưa đi đến chợ đã hết tiền… - Rồi nhiều lúc thức đêm thức hôm, canh thằng Giôn con ông Đao, canh chứng chỉ thằng Ơ tê ép ở mãi bên tận trời Tây có bị rút ra, rút vào gì không… Rồi lại thành quen, lại đâm ra mất ngủ.

VNM ơi là VNM

GAS ơi là GAS

PVD ơi là PVD

HVG HNG HAG HHS TCH CII … cũng thế mà thôi…

Này thì cơ bản

Này thì đầu tư

Này thì nắm giữ lâu dài

Này thì đừng nhìn T+

Này thì Mua & Khóa tủ

Này thì Đầu tư giá trị

Này thì đầu tư ăn cổ tức

Này thì Tây thâu tóm

Này thì …

Thôi… Thôi… đủ rồi…

Bọ cạch đến già. Tởm lợm…

Suy cho cùng thì cũng bạc bịp cả thôi…

Cũng úp sọt, cũng vặt lông nhau cả thôi.

Sới bạc tìm đâu ra thằng lương thiện.

Hỡi những con bạc khát nước Hãy nhớ lấy điều này: Không có bữa tiệc nào là miễn phí cả…

Cuôc đời này vốn đơn giản, chỉ tại con người làm cho nó phức tạp.

9 Likes

Close-Open-Close! Một lần nữa, cảm ơn anh @Nha_que … ! Một ngừoi xứng đáng chữ “ Anh” người tiền bối trong mắt em!:heart:. Đến lúc cũng hạ màn, lợi nhuận quá lớn và đến sớm hơn mong đợi rồi. Namtee chỉ có thêm 1 câu này: “team louis đang hô hào ddv phải bằng or hơn DGC vè giá cổ phiếu mới đúng… nào là 1xx…; thì các bạn hãy suy ngẫm và đọc lại những lời topic lúc anh NQ viết. Để định giá dc sát hơn. Tuy nhiên ngày nó 1xx ở tương lai mà, nhưng k biết lúc nào!” . Thân ái! Chào thi đua quyết thắng!:heart: Chào chị @TieuLongNu nhé.:relaxed:

5 Likes