DDV - Lợi nhuận tăng 46 lần so với cùng kỳ

Giá phân DAP giảm bao nhiêu % rồi các bác

1 Likes

Chỉ biết rằng Lợi nhuận 6 tháng đầu năm 2024 tăng “46 Lần” so với cùng kỳ mà thôi……

=>Bác @nguagia12 xuất hiện lại là điềm báo tốt rồi đây…

Lợi nhuận 64 tỷ trên vốn gần 1.500 tỷ chả có gì hấp dẫn khi giá gần 20

1 Likes

Bác @nguagia12 này lặn lâu quá…. Trước bác có vào Píc nói về Las (ngày 20/01/2024) tớ chia sẻ khi đó Las giá quanh vùng 12.x bác nói là không có cơ sở để tăng giá nữa…. ấy vậy mà Las cứ tằng tằng tăng và tăng lên 23.x ở đầu tháng 4/2024 ….lúc đó tớ xuất chuồng Las ….lãi gần 100%, như đã thể hiện (ở Trang số 15) này:

=>Cũng mong bác @nguagia12 vào đây lại là điềm lành để đầu tuần tới DDV tiếp tục có giá khuyến mại để tớ bắt đầu nhập hàng….tham chiến DDV nhịp tới…. trước khi ra BCTC chính thức 6 tháng đầu năm 2024.

6 tháng lợi nhuận 64 tỷ / trên vốn 1500 tỷ giá hiện nay đã quá cao rồi

2 Likes

Rất vui khi có bác @nguagia12 chia sẻ ở trong Píc…. Vẫn con người đó …vẫn văn phong đó vào ngày 20/01/2024 bác nói về cổ Las (Tại trang 16). Sau đó Las đã bứt phá một mạch từ 12.x lên qua 23.x vào đầu tháng 4/2024…… Khi Las cứ ầm ầm tăng phi mã….

Đợt đó…. Tớ đăng cả báo “Nhân dân” như tìm trẻ lạc để tìm bác ….mà không thấy bác đâu cả…. (Lặn mất tăm không thấy ló mặt)…. Cũng có thể vì bác “Xấu hổ”…. Thôi không sao….chuyện cũ mà…. Ai chẳng có lúc nhận định sai…. Bác có gì cứ thi thoảng vào đây chia sẻ thông tin về DDV nhé… cho dù có tăng hay có giảm….

1 Likes

À lại tiếp tục nói về Las vì lâu quá mới lại túm cổ được bác @nguagia12 ở đây. Trước đó ngày 20/01/2024 khi Las giá 12.x bác có nói giá quá cao rồi…. Tôi nói là tôi có chén đến tận 23.x vào đầu tháng 4/2024.

Việc nắm bắt thông tin, phân tích lực cung cầu…. và thời điểm để nhặt dứt khoát cổ phiếu cần nhặt là mấu chốt để đạt được lợi nhuận tối đa, trên số vốn nhất định.

(Bác @nguagia12 nhớ lưu trang này lại để giữa tháng 7/2024, vào đây đọc xem lại tớ đánh giá nhận định về DDV thế nào nhé)

1 Likes

Lợi nhuận đem so với vốn hoá thì khập khiễng, tốc đôk tăng lợi nhuận mới quan trọng

1 Likes

Nếu so với cùng kỳ mà Quý 02/2023 lãi có 1,6 tỷ…. sang Quý 02/2024 lãi tăng đột biến trên dưới 70 tỷ chẳng hạn thì …. phải có động não để tích phân chứ ? Đó mới là người thông minh và lanh lợi….

giá đã vượt kỳ vọng

1 Likes

Vâng bác. Thi thoảng vào chia sẻ thêm không phải ngại ngùng bác @nguagia12 nhoé nhoé… vì với bác tôi quan sát rồi…. cứ sau khi mình lập Píc chia sẻ về mã nào, bác vào không góp ý đưa ra chính kiến dẫn chứng cụ thể để phân tích cổ đó tốt hay cũng như xấu gì ngoài mấy câu ngôn tù cụt lủn… dè bửu, vu vơ…… Qua đó cho thấy trình của bác ngắn …… quá ngắn …… Cũng thường sờ thôi….

Muốn có ăn thì bấm theo đuôi …. đã trình kém thì ngồi im và ngoan…… Không thấy đã được kiểm chứng qua các cổ gần đây bứt phá toàn trên dưới 20% à, như: Las ; bfc ; csv ; lix ; drc ; tcm ; tng ; vgt ; stb ; dgc …… và rồi mở to mắt nhìn DDV tăng từ vùng 18.5 để bứt phá sau 5 ngày nhé…. (lưu lại Trang này).

=>DDV nếu nhúng về 18.5 không nhặt thì quả là hối hận nhịp tới khi nhìn lại …. nhẹ nhàng cũng bứt phá trên 10% (Lưu lại đây để kiểm chứng sau 5 ngày, từ ngày 01/7/2024 đến ngày 05/7/2024).

Cứ tăng trưởng là đẹp rồi!

Bắt đầu từ năm 2024 này, DDV có bước ngoặt đột phá và có sự tăng trưởng mạnh dần đều. Nguồn nguyên liệu quặng Apatit thiếu hụt đã tác động mạnh đến lợi nhuận của DDV.
Nhưng đến thời điểm này đã dần được cải thiện ……Nếu đủ nguồn quặng Apatit ….để nhà máy chạy tối đa công suất thì lợi nhuận sẽ tăng khủng khiếp thế nào ….anh em nào thạo tin thì rõ….; còn a,e nào vẫn mơ hồ về Công ty DDV thì nên tìm hiểu thêm, động não thêm ….sẽ thấy tiềm năng của DDV nhịp tới.

=>Đã có sự tăng trưởng mạnh mẽ so với cùng kỳ (nên nhớ là sự tăng trưởng năm nay sẽ tính đơn vị bằng Lần; không tính theo %):

-Quý 01/2024 lợi nhuận tăng 48,2 lần so với cùng kỳ (32,6 tỷ /0,676 tỷ = 48,2 lần)

-Quý 02/2024 dự lợi nhuận cũng tăng không dưới 45 lần.

-…….cứ đà tăng bằng Lần thế này cả năm ….???

nghe hô lợi nhuận tăng bằng lần cho ghê gớm thực ra có mấy chục tỷ , quá bé so với vốn gần 1.500 tỷ

DDV - Quý 02/2023 lợi nhuận 1,63 tỷ ……; Quý 02/2024 dự lợi nhuận trên dưới 70 tỷ …

(trẻ em Lớp một ….là biết (+) (-) (x) (: ) rồi….do đó cũng biết là tăng trưởng tối thiểu 46 lần…… trong 6 tháng đầu năm 2024 so với cùng kỳ)

Cái hay nữa của DDV là thông tin lợi nhuận ấn tượng đã được một số a,e thạo tin lao vào như thiêu thân múc vùng giá trên 20.000 đồng/cổ có lúc DDV đã cán mốc 22.000 đồng/cổ vào ngày 21/6/2024 và đã được nhiều bác lao vào múc cả tuần qua…… Tổng số vợt vùng giá trên 20.000 đồng/cổ như đã nói ở trên từ cuối tuần trước và cả tuần vừa rồi khoảng gần 20 triệu cổ (nhốt ở đó rồi).

=>Ơn giời Khi đó mình vẫn mải mê và chén no say với STB ; DGC; TCM ; VEA ; VGT và LAS …. sang đầu tuần này mới tính canh nhặt DDV sau khi đã được chiết khấu về vùng giá yêu thương này …. quả là đúng quy trình……

=>Cuối tuần tới thông tin về Lợi nhuận của DDV sẽ dần càng lộ diện rõ nét hơn… cơ hội canh nhặt giá khuyến mại sẽ dần = 0

Mảng cảng biển sẽ là tiềm năng cho tương lai của DDV ….

Dựa vào đâu bác ước lợi nhuận q2 2024 tầm 75 tỷ vậy?
Con này tỷ trọng giữa bán trong nước và nước ngoài là bao nhiêu và điểm hoà vốn giá dap bao nhiêu bác biết ko?

1 Likes

Hi hi bác làm rõ thêm chút giúp nhé tại thấy bác chuyên đánh 1 dòng và hiểu rõ ngóc ngách từng cp họ nhà này:
1, đầu vào:
Nguyên liệu đầu vào là gì? Tỷ trọng trong và ngoài nước bao nhiêu?
Tiêu thụ hết bao nhiêu tấn?
2, đầu ra:
Sản lượng ước quý 2 và 3 2024 bao nhiêu tấn
3,Nhà máy h2so4 tiến độ ntn?
4, QD Công Thương ban hành quyết định 1845/QĐ-BCT—> có ảnh hưởng đến sp của DDV này với thị trường trong nước ko?

1 Likes

Cp này trước kia mình cũng có 1 gia đoạn quan tâm mà sau đó để thằng Nhân louis nó thâu tóm làm giá nên bỏ quên luôn.

Giá cp thì vô cùng mình ko nói nhé thằng Nhân đã từng lái trên 3x.
Nhưng nhịp này nó có vẻ đi đúng theo đường lợi nhuận cốt lõi và giá cp đã phản ánh từ 10 lên 2x. Vậy theo bác giá DAP thế giới như vậy liệu với hàng tồn kho của DDV sẽ cho nhịp tăng mạnh lên 3x để ae kỳ vọng ko.
Chứ từ 19 lên 20 21 thì bé quá chẳng bõ công phân tích đầu tư mà ko an toàn

1 Likes