DGW: Rủi ro mất hơn 8.9 ngàn/thị giá mỗi cổ phần

Chào các bạn mình là Nguoivetulongdat đây, mình không sử dụng ptcb hay ptkt mà dùng mô hình định lượng của mình, vào chủ đề chính:
-Mã này tuy mới tăng nhưng mình tin nó đã chạm tới một điểm Tái Thoái Vốn của các dòng vốn Lớn nội tại.
-Điểm Tái Thoái này được hình thành từ Thiên Kiến Bán và sẽ tạo ra một chu kì bán mới. Rủi ro ở việc sự cạnh tranh bán sẽ mạnh mẽ trở lại vào tuần sau nên như vậy giá sẽ giảm tiếp.
-Dự kiến mức giảm sẽ hơn 8.9 ngàn trên mỗi cổ phần(hiện đang 62ngàn/cổ phần), đưa vốn hóa giảm xuống hơn 13%.

19 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ

3 Likes

Về 53 thì tạo 3 đáy đi lên mạnh đấy Ae

3 Likes

@Vampire_rtn vào chém gió ông bạn ơi

3 Likes

DGW đánh trong biên hẹp nếu ai quen tay đánh cũng ổn. Cá nhân tôi thấy dưới 55 mua là an toàn.

2 Likes

Bữa trước ông lạc quan nó phải phá đỉnh cũ giờ quay xe về đáy 3 rồi à :grin:

1 Likes

cá mập này quay xe khét quá bạn nhỉ. Đảo hơn rang lạc k mạnh tiền bạo gạo như FRT :joy:

1 Likes

xem phiên nay thế nào, tạo nến xanh, kết thúc điều chỉnh giảm thì có thể lên 72-74. Còn xấu thì về 53-55 thôi.

1 Likes

Cơ bản bctc ra xong rồi, lãi ntn đã phản ánh hết vào giá. giờ chỉ soi quý 4 còn kỳ vọng gì k thôi.

BCTC là phụ thôi, quan trọng là dòng tiền, vào pha giảm đè gom thì có đẹp cũng chịu.

làm sao biết đè gom hay phân phối xả ? :thinking:

1 Likes

Đè gom thì ông kẻ trend giảm là ra mức giảm mục tiêu.

Còn phân phối là lúc lên vùng đỉnh cũ tạo vol lớn là pp.

toàn các bác kẻ vẽ, kêu BCTC k quan trong thì bó tay.

hpg tcb ra bctc tốt ngay đỉnh đó, đu vào rồi mua xem có chết ko

gần đây thì kbc idc =))

dốt, HPG nó là cp chu kỳ ngành, giống như phân đạm hóa chất LN đạt đỉnh là cp đã giảm từ trước đó vì nó tăng trước kỳ vọng.
PT BCTC đỉnh cao là pt đc cái ở tương lai, chiết khấu về thời điểm hiện tại
Đọc BCTC chỉ biết xem Doanh thu, LN là cái hiện tại đã phản ánh vào giá rồi.

hài, thế ông ước được tương lai sao? hay chỉ là việc nó giảm rồi mới vuốt đuôi. Xem PTKT để biết hành động giá của cá mập. Còn BCTC để xem cho vui thôi nhé, coi DN đó có tốt trong tương lai để biết còn trend hay ko thôi.

muốn biết HPG đỉnh hay chưa phải xem giá thép, mà giá thép thì ko áp PTKT vào thì áp cái gì vào ông dở?

cá mập nó cho biết họ đang làm gì cho oog biết chắc, thế cả nước xem PTKT đều giàu đều mua hết hàng của cá mập.
Có khi ông k đọc nổi cái BCTC đơn giản :)))

ủa ai nói tôi ko biết đọc BCTC? ông đấm chữ vào mồm tôi à?

Mua ngành thép phải biết giá thép ở đâu mà đầu tư chứ ông, nói chuyện hài hước thế? Đánh cổ hàng hóa ko soi giá hàng hóa lại đi chú trọng vô bctc. Hài vcl