DID - Phiên bản 2 của DIG

dĩ nhiên em biết, em vào DIG từ giá 30 mà, càng rõ ràng càng phải trả giá cao, cổ còn kỳ vọng là còn lên

1 Likes

Lúc đầu tôi nghĩ Cấu kiện bê tông nhơn trạch mua thì chả có ý nghĩa gì, sau đó tìm hiểu mới biết là cty của bác tổng giám đốc Điền.

image

LĐ thâu tóm xong mà cty có sẵn tiềm năng phát triển thì thường là siêu cổ, như DIG, VCS

Đúng rồi bác, nhưng tại nó đang còn nhỏ bé, ít thông tin, sàn upcom nên ít ai mà bới móc ra được, đến lúc nó tăng mấy chục lần rồi thì mới biết là đã trễ rồi

1 Likes

Nay cứ có lệnh bán to giữ giá, không thấy đè gom như mọi hôm bác nhỉ :)), khéo kéo cho đẹp trc PHT thật. Mà giờ này thì cũng chỉ chờ thôi, lãnh đạo họ cầm 80%, hàng cô đặc ntn kéo dễ mà

tôi chả quan tâm thằng nào gom hay kê, hàng ngon xã hội chưa nhận ra thì còn tăng chán

Bác chủ Pic cho hỏi là KĐT Phú Long Tân đã GPMB được chưa bác

Nó mà GPMB thì còn giá này sao bác, đã đền bù 8,9 ha với giá 350k/m2, còn phần đất trồng lúa với hồ nước ở giữa

1 Likes

Đợi nó gpmd thì vốn hóa phải trên 1000 tỷ

1 Likes

image
Lấy đất lúa xây KĐT

1 Likes

đến mùa quýt mới gpmb được cụ

Càng tốt, đợi Long Tân của DIG xây xong rồi DID xây cũng được, đến lúc đó giá đất LOng Tân tăng trả khác gì Thủ THiêm bên kia sông cả

Lãnh đạo muốn đợi đường vành đai 3 và cầu Cát Lái khởi công rồi xây DID xây Phú Long Tân luôn

1 Likes

Em có nhận định khách quan thế này sau khi nghiên cứu qua về em nó. BLĐ của DID đã tuồn hết lợi nhuận để chia nhau, em cũng từng làm Trạm BT em biết LN gộp đạt được khoảng 30% ( Chưa trừ khấu hao và chi phí). Vậy mà LN của DID toàn 1% LNST. Khu nhà ở CBCNV thì đã bán song cho Lãnh đạo rồi, đang chờ làm thủ tục cấp sổ đỏ ( Vụ này có hạch toán vào cũng chẳng được mấy đồng). Vậy chỉ còn trong vào Khu Phú Long Tân thôi. Nhưng nói vậy không phải là DID không có gì. Với 3 trạm trộn BTTP, 1 Trạm BTN, 1 xưởng cọc phục vụ sân bay LT và Đầu tư công LN cũng rất ổn. Quan trọng là BLĐ có cho cổ đông ít cháo nào húp không hay chia trách hết. Còn GPMB bây giờ cũng khó đấy vì dân thấy đất lên họ cũng đòi giá tăng lên. Quan trọng là có tiềm lực kinh tế để triển khai hay không nữa mới quan trọng.
p/s Đôi lời giao lưu cùng bác chủ pic

1 Likes

Tôi cũng khá đồng ý với quan điểm của Bác, nhưng DID vào tháng 11/2021 đã có nhiều thay đổi. Trước đó, bác Điền chưa nắm nhiều cổ phiều( khoảng 250 nghìn cổ), thì dĩ nhiên họ làm thì phải có ăn, nhưng kể từ việc Cấu Kiện bê tông nhơn trạch 2 mua lại 5 triệu cổ của VLXD thế giới nhà, chiếm 35,67% công ty( mà Cấu kiện bê tông nhơn trạch 2 là của bác Tổng giám đốc Điền), điều này cho thấy tổng giám đốc đã gắn lợi ích của mình với các cổ đông, và cty có chủ mới. Tiếp đó là việc bổ nhiệm tổng giám đốc kinh doanh mới. QUá trình thay máu cổ đông, và cơ cấu lại bộ máy cty đã kết thúc, sắp tới là PHT giá 10k tỉ lệ 2:1, cho thấy quyết tâm của Bác Điền để thực hiện dự án KĐT Phú Long Tân, không thể để mất KĐT này được

a

2 Likes

Vâng bác chủ, hy vọng sẽ có sự thay đổi tư duy BLĐ để cổ đông nhỏ lẻ còn theo trứ cứ nối KD cũ không không dám vào, KĐT Phú Long Tân đã có QH 1/500 rồi, nếu GPMB được là OK đó Bác chủ

1 Likes

Cũng hy vọng vậy bác ạ, nó giờ đang còn xấu nên giá rẻ chứ mà ngon hết rồi thì đầu tư làm gì nữa bác.

1 Likes

Em đọc cũng mê lắm, nhưng chờ thêm tín hiệu cải tổ từ BLĐ. lúc đó mới dám vào bác ạ

Cty cũng đang dư gần hơn 12 tỉ tiền tươi, giờ phụ thuộc vào ý chí bác Điền có muốn làm hay không thôi

1 Likes