__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Sau mỗi năm người ta chia thưởng bằng cổ phiếu, 1:1, 1:2,… thị giá giảm đi nhưng số lượng cp tăng lên. Thầy tính là qui về giá ban đầu, chưa chia tách

1 Likes

Mai đặt bán trần cho vui. Nhưng có khi lại khóc vì mất hàng. :joy::joy::joy:

Nghĩ giàu, làm giàu. Cảm ơn bác A7.

1 Likes

Kiểu chia tách 1:1, phát hành cổ tức nhiều lần, nên thị giá đã bị điều chỉnh xuống khoảng 4-5 lần rồi, thế nên người ta mới bảo nhìn vào vốn hóa cty

1 Likes

image

Chuyên gia chính quy còn nói thế rồi, con con gà vườn nghe lời lái lợn đè bán tiếp đi. 10 năm sau con có hỏi: “Cha ơi, mẹ ơi! Tại sao nhà mình nghèo vậy” - Do thằng cha mày mười năm trước khi lời bọn mất dạy bán DIG đấy con, sau này đừng như cha mày nhé!

5 Likes

Em biết ơn Thầy nhiều lắm! Thu xếp xong công việc em sẽ về nước xin được theo Thầy học nghệ! Em chúc thầy luôn bình an và khoẻ mạnh ạh!

4 Likes

Mai anh em đừng dại bán sàn … khi đó phần còn lại của tụi cty CK giải chấp… đó là số hàng sale off mà bọn Tự doanh đã được xí phần… chúng nó sẽ rất sợ cầu vào múc mất nên 1 là nó sẽ hạn chế kê sàn hoặc tự tụi nó phải lùa tự doanh nhà chúng nó vào xúc để giải chấp Margin.

5 Likes

Bóc phốt , bóc phốt A7

• A7 úp bô anh em: a xem dùng lý trí để suy xét, từ hôm bắt đầu giảm sàn là sự kiện FLC, THM thì không ai có thể biết trc đc mà úp bô, úp bô nó phải có kế hoạch thực hiện, thời gian phân phối kéo xả, chứ ntn làm sao kịp mà kéo xả ra hàng.
    Đây hoàn toàn là hiệu ứng từ vụ THM, FLC tâm lý anh em không vững dẫn đến bán sàn và bị công ty ck call margin.
  • Vị thế đầu tư: không ở đâu như Việt Nam, có cái gọi là Tự Doanh, nó vừa quản lý tk của mình, nó nhìn mình giao dịch, nó tư vấn phím hàng, nó cho mình vay tiền chơi như bơm tiền ở chiếu bạc, rồi mình đấu với nó, chả khác gì bạn chơi bài mà nó nhìn thấy bài của bạn, thì bạn biết trc kết quả cuộc chơi rồi đấy, thế nên chưa bh có ai đầu tư theo broker mà giàu đc (Nguồn thu chính của các công ty chứng khoán là tự doanh, phí giao dịch). Nghe brocker phím hàng là ae nghe đài địch để đánh nhau với địch. Đạo đức nghề nghiệp của nghề môi giới là bạn không được đầu tư.
  • Vậy nên anh em chỉ có một con đường duy nhất để đầu tư là đầu tư vào giá trị doanh nghiệp và đi theo doanh nghiệp đường dài.
  • Về DIC: chủ tịch Thiện Tuấn với tầm quan hệ với thủ tướng, không ai nhom nhem ăn mấy đồng bạc lẻ đâu, a Cường pct còn mua thêm rất nhiều. Các quỹ đất cần rất nhiều nguồn lực để thực hiện, uy tín trên sàn là rất quan trọng, anh em đừng để tầm nhìn ngắn lu mờ lý trí, luôn nghĩ về DIC với quỹ đất lớn, 350 ngàn tỷ sắp bơm và còn bơm nhiều nữa, hạ tầng hưởng lợi, tham vọng của chủ tịch…
  • Rất nhiều ae nhỏ lẻ không quan trị rủi ro tốt nên bị call MG đợt này, coi như bài học để đầu tư tốt hơn, anh em nào chưa có hàng hay đã bán hàng cũng nên có đạo đức trong đầu tư, đi chim lợn hay sáng nhổ chiều liếm chỉ làm anh em hèn kém đi chứ không giúp anh em giàu lên mong anh em quay đầu đi con đường chính đạo.
14 Likes

đấy thầy A7 nói rồi nhé, mọi lần DIG chỉnh là do có cổ đông lớn bán ra hoặc tay to bán ra, nhưng lần này thì e phải nói thật là kg có ai bán ra cả toàn là tung tin trc THM rồi FLC rồi các a X ấy kê 1 đống sàn rồi chính là a e vì sợ hãi vì nhìn thấy 1 đống cổ kg hiểu từ đâu nó chất ngay giá sàn đó mà ae ta nhiều ng cũng theo đám đông vác hàng ra kê sàn thôi, toàn là tự ta giết ta thôi giống như là chưa chết vì gặp ma thì đã chết vì sợ ma rồi, từ xưa đến nay e chỉ biết người ta chết vì sợ trc khi gặp đc điều mà họ sợ kkkk

7 Likes

Tầm nhìn vĩ mô A7 đi trc ae 5-10 năm. Vài phiên giảm sàn có là gì, cũng như A7 đã nói: 1 con cổ phiếu tốt phải trải qua mọi cung bậc thăng trầm mới xứng đáng làm vua của các loại cổ phiếu. Cho nên nhưng phiên giảm sàn vừa rồi chỉ là bước đệm cho các phiên CE sau. Ae ghi nhớ! Việc cần làm lúc này là bình tĩnh, ngồi im và không làm gì hết. Ông nào đặt lệnh bán FL ngày mai thì hủy hết đi. Giàu sang phú quý nên biết từ từ mà tận hưởng.

6 Likes

Đất tăng giá ầm ầm ngoài kia, đất x2 thì cổ đất x10

Mai All In DIG - Tất tay theo chủ tịch - Không nói nhiều !!!

1 Likes

A7 Tu duy vượt thơi gian . Thau hiêu hyyên cơ , thơi van

1 Likes

thế nên a e hãy học tấm gương người thành công chứ đừng học cái a cường broker tham mấy chục % mà lỡ chuyến tàu giàu sang dở cả 1 đời người hệ lụy đến vài thế hệ, xưa a cường broker mà cứ nghe và tin theo thầy A7 thì giờ việc gì phải đi làm broker nữa cho khổ, chắc h a làm broker là vì đam mê có thể kkkkkkk

5 Likes

Trận này thằng nào bạc đòn là cả đời đầu tư thành thoi quen với bản thân mình mà nói bố chấp chim lợn bố chấp media bố chấp mấy thằng tạo lập tự doanh chúng

2 Likes

Chúng mày tiền nhiều hơn bố nhưng phẩm chất chúng mày k bằng mấy con ■■■. Thằng nào ngu cứ bán cụ đây k tiếc mấy thằng chim bé

1 Likes

Một thị trường chứng khoán có hẳn một uỷ ban chứng khoán mà coi việc đầu tư như một sới bạc để chúng mày dắt mũi mấy thằng k hiểu biết kiến thức.bố d.m tất cả những thằng chơi bẩn

Một uỷ ban chứng khoán chưa có tiền lệ bán khống ấy thế mà giờ hiện tượng bán khống đúng là hài hước đúng là chúng mày chỉ bơi được trong cái ao làng mà thôi

2 Likes

hình ảnh

1 Likes

Cái thằng khố rách áo ôm A.7 đói rách mẹ mép ra. Sao ko tự đánh đi mà nghe nói mở lớp dạy CK kiếm tiền ??? Bẩn vkl thằng đểu lấy bao tiền học phí của người ta, nó thì biết gì về kỹ thuật, biết gì về Amibroker. Nó dạy F0 cái gì vậy, chắc lải nhải mãi đất đai và dòng tiền hả ??

Mình cũng mới tham gia DIG, nhưng qua tìm hiểu thấy tham vọng của DIG là khá lớn và là 1 doanh nghiệp đang khát vốn. Năm sau DIG sẽ còn huy động thêm qua kênh trái phiếu và kênh chứng khoán để hoàn thiện tham vọng của mình. Đây có thể là 1 case có thể nhà đầu tư đang trả giá hơi cao so với gì DIG đang thể hiện trên bctc nhưng có thể là cái giá rẻ trong tương lai nếu nhờ vị thế vốn hóa lớn mà DIG thu hút được thêm vốn đầu tư và hiện thực hóa lợi nhuận mà các cổ đông expect khi trả cho DIG cái giá như bây giờ để sở hữu.

7 Likes