__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Cháu làm môi giới cho cty nào đấy? Kiên trì phết nhỉ.

Chuẩn quá bác.
Từ kinh nghiệm lăn lộn của mình thì những kiến thức kiếm ra tiền nó thường đơn giản đến bất ngờ. Cao thủ họ nắm ít nhưng nắm rất chắc và kiên định với kiến thức đó, phải rất trải đời và kinh nghiệm họ mới tự tin được như vậy, ko bao giờ nói nước đôi.

Như mình có 2 đứa em buôn bđs, trong 2 năm chúng nó phất lên cực nhanh chỉ là đánh tập trung 1 tỉnh duy nhất (2-3 huyện), kiến thức, lập luận về quy hoạch, hạ tầng cực kỳ đơn giản nhưng chính xác.

Giống y như A7 bên chứng khoán. Còn mấy ông như Thái P. nói đông nói tây, lôi sách vở đồ thị ra phân tích múa may đủ kiểu nhưng nói gì sai đó, riết hồi sợ ko còn dám dự đoán thị trường nữa mà giờ nói chuyện nước đôi, đẻ con ko trai thì gái. Mấy ông đó bảo đảm giàu lên từ bán sachd và khoá học chứ cho tiền cũng ko dám show tài khoản đầu tư của mình ra.

4 Likes

đến giờ này mày vẫn còn ngu vậy thì phí 1 đời người lắm con ạ

Sao ko lo cho nồi cơm nhà mình mà cứ phải nhìn sang nồi cơm nhà người ta vậy ông bạn. Cái tính như vậy rất xấu xí.

Thà đừng nói thì mọi người còn nghi ngờ là …Đọc báo ít thôi, dành time mà bồi dưỡng trí tuệ.

Loại quái thai như mày, lải nhải từ hôm nọ, thay nick liên tục, mày không thấy con người ta sinh ra đã là một sự may mắn của tạo hóa nhưng mày lại đánh mất sự may mắn đó

2 Likes

Nhiều ông cứ sợ FED tăng lãi suất nhưng xin thưa Fed tăng ls chẳng ảnh hưởng đến đầu tư bđs và cổ bđs. Fed có tăng lãi suất bét nhè thì tối đa cũng 1% trong khi lãi suất của VN đã là 6-7% (mức này rất cao so với các nước phát triển). Vậy LS của VN còn giảm nữa, nó sẽ đi ngược các nước phát triển vì ls ở các nước này đa phần ở quanh mức 0%. Khi LS ở VN tiếp tục giảm thì dòng tiền tiếp tục rút ra khỏi NH và đổ ồ ạt vào cp bđs để trú ẩn tiền mất giá

3 Likes

Thằng này nói câu trước đá câu sau, đơn vị nào thuê mày thì đúng là phí tiền, với lại ae ở đây cũng k hy vọng nó tăng bất tận như mày nói đâu, 2m5/cp là đc rồi. 2009 nó khác hoàn cảnh 2022 bây giờ 1 trời 1 vực, đất là kênh hấp thụ lạm phát tốt nhất rồi, SX tiêu dùng nó cũng có giới hạn thôi, k vào đất thì vào cái gì, trong khi mày biết tầng lớp tinh a họ cầm cái gì nhiều nhất r đấy, k ai ngu mà tự đá bát cơm của mình đâu. Chim lợn thì cũng phải dùng não 1 chút. k ngta cười cho.

2 Likes

Nick của mày lập đã lâu mà chỉ có 2 like thì chứng tỏ chất xám trong những comment của mày ngu si đến mức nào rồi. Giờ tiền in ra ào ạt có ngu mới đem tiền gửi NH, tầng lớp tri thức, tinh anh họ đều vác tiền đi trú ẩn vào bđs và cp bđs chứ NH ăn chệnh lệch ls đầu vào 7% rồi đầu ra 8.4 % (tao vừa vay NH ls có 8.4%) chênh lệch có 1.4%/ năm thì thử hỏi có bằng 1 phiên tăng nhẹ của DIG ko? Còn cp sx thì CP VN mình ko có chuyện để hàng hoá tăng x lần/ năm nhé. Vậy cổ sx làm gì có lãi x lần/ năm. Chỉ có bđs là tăng bất tận vì dân số tăng đất ko tăng, đất của dân, tiền mua đất cũng của dân nên CP ko kiểm soát được giá đất tăng ầm ầm ngoài XH. Mày nên nhớ giá đất tăng 1 lần thì cổ đất tăng 10 lần

2 Likes

Hôm nay rảnh so sánh Louis vs CEO va Dig… Đồ thị hao hao giống nhau như hai giọt nước, một giọt nc hoa, một giọt nc đ**. Hai bên đều có cú quay xe chỗ đáy. Một bên ngàn tỷ, một bên chục tỷ. =)))))))

1 Likes

Bên sọc có vẻ chưa đủ hàng, chết cha chúng mày chưa, đu tím 10 phiên nữa nhé

2 Likes

Tuần sau nghỉ tết rồi, éo ai bán đâu kkkk tha hồ mà van xin đu tím

1 Likes

Anh em muốn tím nhiều phiên thì siết cung mạnh tay vào… Mỗi KL một cổ là CE hết năm

Thôi xong… Sọc đây rồi… Báo cáo thầy A7, ở đây có một Sọc ạ.

Cụ nhìn xa đó. Kkk. Long Tân giờ mới bắt đầu khởi công thì ít phải vài năm mới có lợi nhuận. Mà giờ thủ thiêm đã tiền tỉ một m2 thì dự phóng Long Tân vài năm nữa bằng thủ thiêm bây giờ cũng ko phải là quá đáng. Hơn nữa có một thứ ae bị nhầm rất to. Cái GDP mà chính phủ công bố phần nhiều là của bọn FDI, chứ nói thật dn nội giờ ô thì chết ô thì tàn tật trong 2 năm dính Covid vừa rồi. Mà FDI mình thu đc tý thuế vs nhân công thôi, tiền lợi nó cầm về nc nó mình có ăn đc cái j nữa đâu. Đây là cái u nhọt, nhức nhối của nền KTVn.

3 Likes

Thi thoảng có vài chú CL vào coment cho vui; qua mấy tư duy ngu ngu của bi

haizz,chim lợn sống dai thế con.

Thi thoảng có vài chú CL vào có mệnh cho vui; qua mấy cái tư duy ngu ngu của bọn nó; ae càng khẳng định mình nắm giữ siêu cổ là hoàn toàn đúng đắn

Óc lợ.n

Hoang mang quá. Sao chủ tịch lại có thể nhầm DIG thành DIC được nhể?