__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Đóng bảng ăn tết thôi, ai chốt lời t+ thì chốt đi thôi

Trời ơi bác đọc mà không hiểu ý của e. E khen kiểu đá đểu, em chỉ theo mỗi pp tư duy của Thầy A7. e khen là chọc vì Vượng Vin sx đủ thứ chẳng qua cũng lấy toàn vị trí đất đẹp để sau này phá sản còn có đất mà bán :joy: :joy: :laughing: :laughing:

3 Likes

Thực tế cho thấy VHM lãi bao nhiêu cũng chỉ đi nuôi thằng em VINFAST, xe xăng hay xe điện gì bản chất phải xuất phát từ công nghệ nghiên cứu cốt lõi, chứ làm ăn kiểu chắp vá vay mượn mỗi chỗ 1 ít thì chi phí sx cao ko có lời khó cạnh tranh nổi. Như Evergrande cũng vung tiền để sx xe điện, gặp covid không trả nợ kịp cuối cùng cũng đi bụi.

1 Likes

Ah em ai có ảnh lễ động thổ Long Tân không

Vin tốt thật mà bạn, nói thẳng ra thì Vin nó ở tầm cao hơn các cty bds khác, a Vượng cũng ở level rất cao. Nhưng vấn đề mình không cầm vhm vì giá nó đã cao rồi, cầm không tăng. Dig có tiềm năng tăng giá tốt hơn thì mình cầm thôi. Mình cầm dig và không cầm vhm nhưng mình không thích kiểu nâng bi quá đà cho dig, nói ae đừng giận, hãy nhìn và nói đúng thực tế.

1 Likes

dcm chúng nó cứ nắn tiền đi… thị trường méo mó éo cho nó tự vận động.

Hôm nay khởi công dự án long tân mà giá cổ phiếu đỏ lè vậy chủ tịch ơi.

Sàn rồi kìa

Uh, sorry chú nhé. Vừa ra làm cây đào về lướt nhanh nên ghi nhanh vài ý cho tường minh thôi, không khen, cũng chẳng chê mỗi DN đều có thế mạnh riêng. Quan trọng tiềm năng tăng trưởng đường dài DN nào có sức bật mạnh, vô biên thì AE mình vào mà HƯỞNG thôi

1 Likes

Chủ tịch đi động thổ quên ko dặn giã CE rồi…

1 Likes

Đợt này Him Lam chắc thoái sạch vốn, giá còn bị ảnh hưởng 1 thời gian nữa :smiley: khi nào các cổ đông lớn cơ cấu xong, ngồi yên vị rồi thì may ra mới chạy

toàn nói thực tế mà bạn, chỉ có anh nhìn bảng điện là ko chịu hiểu thực tế thôi. Ae trên này giữ lâu đa phần là người giữ đất mua bán đất nhiều nên hiểu, chỉ có ae nhỏ lẻ chưa va vấp đất cát nhiều nên muốn ăn sổi, mà ăn sổi thì dễ vỡ alo đâu cũng vậy

1 Likes

dù trước giờ vẫn anti VIN gì bán cái gì cũng chát, nhưng vẫn mong Vinfast nó thành công tạo công ăn việc làm cho dân, chứ chả mong VHM thành công với công nghệ 4000 năm này :sweat_smile:

1 Likes

Hết buổi sáng rồi, có ai có thông tin từ Long Tân ko nhỉ bà con ơi?

Như nồi cháo loãng. Cổ đông thì vội giàu học trò chỉ rình lên 500 nhanh để úp bô lên đầu thầy. Dự án thì chưa khởi công. Tiền nn thì chưa bơm. Sau 1 năm thị giá x4 là thành công của doanh nghiệp r. Cp sẽ lên 2m5 nhưng phải 5-6 năm nữa cơ. Mỗi năm giá x2 là thành công lắm r bớt ngáo giá đi

3 Likes

M có dám thề với ông bà m lên 500k úp bô không?
Sao m biết dự án chưa khởi công.
Trong 2 tháng DIG khởi công 4 dự án mới, biết ko hả thằng dốt nát

Hình như hôm nay không khởi công à

Khởi công từ 22/12 năm ngoái rồi còn gì

Ngẫm đi. Còn vui buồn theo nến ngày thì k đồng hành dc vs doanh nghiệp đâu. Còn những thằng vội giàu suốt ngày kêu gọi chủ tịch vs đội lái kéo ce thì t còn mong sàn thêm vài cây cho chết mẹ bọn nó đi

1 Likes

Mình ghi nhận sự góp ý của bác, nhưng tại do nhiều lúc e bị mấy con chim lợn nó mồi VHM quá nên em đâm ra cay cú nên đâm ra có nói những lời hơi nặng mất 1 chút kiểm soát ! Sorry bác và ae