__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Dig tăng từ vùng 20-22 đầu năm đến giờ là 80 gần x4.Làm cái chi ra để năm tăng 4 lần.Siêu cổ thì cũng cần chạy rồi nghỉ ngơi lấy đà chứ.Đầu tư mà ngày nào cũng muốn CE,muốn xanh thì có mà đi ăn cướp :))

1 Likes

Cp đất nó thần thánh ở chỗ bọn T+ cứ vào là chết, ae cứ ôm lâu là giàu

3 Likes

Cháu bị thần kinh múa linh tinh hả,kkkk

DIG có thể ôm ít nhất 1 năm trở lên để đầu tư ko bị thua lỗ. Vậy mà nhiều thằng ngu nhìn theo phiên vào sủa như 1 con cún . Chúng mày chỉ tính ăn bằng phiên thì sớm muộn cũng bị xoá sổ .

1 Likes

Hẹn các bác năm sau gặp lại nhé, em nghỉ ngơi sắm Tết dọn dẹp, năm nay sắm đc DIG vs CEO là ấm lắm rồi kkk

3 Likes

Để đội lái đập tan nát bọn T+ đu bám thì mới có tiền đánh lên cho ae cổ đông dài hạn hưởng thành quả, đơn giản dễ hiểu

3 Likes

Mình vào chứng khoán chưa phải là quá lâu, cũng muốn chia sẻ với a e một vài kinh nghiệm của F0 chính hiệu, các bác Fn đọc đừng nói múa rìu qua mắt thợ nhé.
1- Trước khi đầu tư a e phải xác định rõ mình theo trường phái ĐẦU TƯ DÀI HẠN hay là LƯỚT NGẮN
Ví dụ: A7 là đầu tư dài hạn, nhiều a e nghe A7 phân tích hay quá, cổ nào A7 hô cũng phi vào mua trong khi a e lại hành động theo kiểu lướt nhanh thì chắc chắn không theo được. Vì nếu may mắn mua được vùng giá tốt, cổ tăng a e sẽ ăn được 20-30% (Theo target ngắn a e đặt ra), còn nếu không may, mua phải vùng giá đang cao lại đúng nhịp điều chỉnh thì trong ngắn hạn sẽ bị kẹp hàng, thậm chí phải cắt lỗ và không dám mua lại nữa. Và phần lớn lại rơi vào trường hợp 2 nó mới nhọ.
Vậy nếu a e theo trường phái lướt ngắn thì tốt nhất đừng nghe A7 làm gì, nghe xong không theo được có khi còn âm vốn, lại phải gia nhập đội chim lợn thì khổ lắm.

2- Tâm lý đầu tư
Theo mình thấy tâm lý phải chiếm đến 80% cho sự thành bại. Có thể a e biết phân tích FA, TA để có được 1 cổ phiếu tốt, biết tìm được điểm mua để có vị thế tốt. Nhưng nếu không có đủ tâm lý vững vàng để vượt qua rung lắc thì ae sẽ đánh mất ngay.

Ví dụ chính DIG. Mình đã mua từ vùng giá 23.800đ hồi tháng 7. Lúc đó mình mua chỉ đơn giản vì chính phủ đẩy mạnh đầu tư công thì mấy ông bán VLXD, XD công trình và BĐS sẽ được hưởng lợi. Tìm hiểu một số ông thì mình có chọn C4G, C32, ở ngành XD và VLXD; DIG ở ngành BĐS
Lúc đó mình cũng chưa được nghe A7 phân tích về Vĩ mô, về bơm tiền, lạm phát, nên không hiểu hết tiềm năng của DIG… Và mình đã bán DIG vùng giá 3X trong khoảng thời gian nó tích lũy cuối tháng 8 chỉ vì tâm lý thấy nó đi ngang hoài nên chán → bán để lướt em khác.
Để rồi sau đó phải vào đua lại ở vùng giá 7x và nắm giữ tới giờ.

Vậy là mình đã dính cả 2 lỗi sai: Đầu tư mà nhìn ngắn, Tâm lý đầu tư không vững vàng → đã sút DIG ở giá 3x để rồi sau phải vào đu ở giá 7x (có gia tăng thêm ở những vùng giá cao hơn). Hy vọng những a e khác cũng có thể rút ra bài học cho riêng mình ở “sân chơi” đầy khắc nghiệt này.

Giờ mình đã rút ra kinh nghiệm với DIG, những phiên chỉnh như này nếu còn tiền cứ gia tăng thôi

DIG là cổ phiếu cực tốt, cứ yên tâm nắm giữ! nó là tài sản đảm bảo an toàn chả kém gì bạn găm mảnh đất đâu

24 Likes

Bác nói quá chuẩn, vỗ tay vỗ tay

1 Likes

Em mua đợt chỉnh 7x về 60, nhưng hồi đó đã nghe nhuần nhuyễn video, nên k sợ, sau lên 12x rồi về cả 7x cũng vẫn kệ, em là F0 nhé, vì cách đầu tư cổ phiếu theo giá trị của thầy cũng là cách đầu tư mà e xác định ngay từ khi chưa nghe video của thầy

5 Likes

Dự đợt sóng bds lần này có thể kéo dài đến 2025, sóng mạnh nhất vào cuối 2022.

1 Likes

Lãi sau thuế quý 4 813 tỷ. Mai lại ce rồi :))

6 Likes

Mà ghét nhất mấy thằng T+ cái kiểu: Nó bán xong CP giảm → tưởng mình thông minh lắm → quay ra hả hê, khoe khoang, rồi hô CP giảm tiếp để nó vào nó liếm lần nữa… Mấy thằng đó cứ may mắn đớp đc 1-2 lần xong lại chết sặc tiết cho coi.
Nói chung chốt lời thì chả có gì sai cả, mỗi người có 1 quan điểm đầu tư. Nếu nhìn ngắn chốt non thì coi như để lộc cho người đến sau, người đã mua của mình.
Nhưng cái trò mấy con c.hó bán xong lại quay ra cầu cho cổ phiếu giảm (vì nếu CP tăng thì nó lại tiếc vì ăn non quá) như thế chả khác gì tự đá vào bát cơm của mình.

6 Likes

Chấp hết t+, chim lợn, chấp media, báo chí, chấp broker…, kkkk

Thông tin ở đâu thế bác

Bố đánh DXG chứ DXS khi nào hả con lợn. Chết mịa mày DIG chưa con trai

Đã ra bctc và các chỉ tiêu đều rất tốt nhé ae → giữ là giàu

1 Likes

DIG có báo cáo tài chính Q4 rồi a e ơi…

18 Likes

Thế nên mình chả mong tím nhanh làm gì, cứ mỗi nhịp này phải để cho tay to đập tan nát chúng nó ra. Còn nội tại DIG thì ae nắm lâu quá hiểu chả gì phải lo. Càng hiểu càng trân trọng thầy Tuấn A7 dù chưa gặp mặt hay theo học gì hết. Vì thầy nói ra những thứ không phải ai giàu cũng nói ra đâu

3 Likes

Thông tin đâu thế, có bctc rồi à bác ?!

Lại đua mút chỉ

4 Likes