__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Ở VN đời thay đổi khi đường thay đổi CT ơi, kkk, cuối năm rồi TT vào HCM họp về vành đai 3, mà đoạn 1a nó đi ngang qua đất Long Tân nhà CT rành rành thế kia thì bảo sao DIG 500k thầy A7 phán là rẻ rách.kkkk

4 Likes

Trân quý Chủ tịch cùng toàn thể BLĐ và cán bộ nhân viên DIG

Cho bọn em được sử dụng, cậy nhờ, đòn bẩy tài năng, kiến thức, kinh nghiệm và mối quan hệ!

Cùng tập đoàn trở lên giàu có, thịnh vượng và trường tồn!

Kính chúc Chủ tịch cùng gia đình năm mới sức khoẻ, an vui, thành công và hạnh phúc!

5 Likes

Em cũng đang đi gom tiền, đầu năm đã vay mượn để hôm tới mua luôn đây, cố gom đủ số lượng. Đang nói ý là bác Đức lối cũ kia nói thì hay nhưng chạy cũng nhanh lắm :smiley:

4 Likes

Bác tính giúp luôn khu victory Hậu Giang và Nam Vĩnh Yên mà DIG đang ủ đất chưa bán xem bán xong giá nhiêu, chỗ đó cũng đất lúa, đất ruộng ko đó, kkkk

4 Likes

Cứ ôm DIG vốn hóa rẻ trong bụng toàn đất khủng hold càng lâu càng giầu lo giề =))

1 Likes

Ae chú ý quản trị tài khoản thật tốt, hạn chế vay mượn, ngồi lì thật lâu là có quà thôi, đợi bọn ngu đi một vòng về nạp mạng

4 Likes

DIG ngon,nó phải 1 tỷ 1 cổ mới đúng giá

1 Likes

Đánh giá lại bất động sản và hạch toán tăng lợi nhuận trong kỳ có thể giải thích dễ hiểu như sau: Bạn có miếng đất mua từ lâu, trên sổ sách bấy lâu nay ghi nhận 1 tỷ. Nay bạn góp vốn miếng đất đó vào một dự án, thành viên khác góp bằng tiền. Mọi người đều đồng ý là miếng đất của bạn có thị giá bây giờ là 2 tỷ. Vậy sổ sách của bạn sẽ giảm miếng đất đó, tức giảm 1 tỷ. Đồng thời ghi tăng phần góp vốn bằng miếng đất đó, tức là ghi tăng 2 tỷ. Như vậy tổng thể sổ sách của bạn ghi tăng 1 tỷ. Đây là lợi nhuận do đánh giá lại tài sản.

Điều này chứng tỏ tài sản cùng loại còn lại của bạn đang thấp hơn thị giá. Nếu được dịp đánh giá lại thì sẽ thêm những khoản lợi nhuận nữa.

Cụ Warren Buffett thích những công ty như vậy!

17 Likes

không đến 1 tỉ một cổ đâu ae.chỉ tầm 965,3 triệu/cổ thôi

ai mua

Hehe, ngày tết bận lắm các bác ạ, còn phải cúng bái, chăm lo ông bà, bố mẹ, vợ chồng, con cái, đi chơi thăm bạn thăm bè, chuyện chứng cứ để ra xuân, thị trường sau 1 tuần nghỉ tết các nhà đầu tư bình tĩnh lại sẽ tự định giá lại. Xuân đến tôi chỉ lo vui chơi thôi, nhớ lại câu nói của Buffet “Nếu bạn không tìm ra cách kiếm tiền ngay cả trong khi ngủ thì bạn sẽ làm việc cho đến chết” thấy thật chí lý. Cứ điên cuồng lao vào chứng, đến lúc nào đó bạn sẽ loạn óc, hành động lung tung thôi. Tốt nhất là nên có cái đầu thảnh thơi, bình tĩnh mới có quyết định đúng đắn được. Đánh giá chơi có mỗi 2/3 diện tích Long Tân mà đã thấy lồi hết cả mồm rồi thì các dự án khác cứ auto mà chén. Tốt nhất là đi chơi tết thôi các bạn.
Chỉ có điều, các bác có lẽ cũng thấy mặt bằng cổ cánh giờ khá cao rồi, thời đầu cơ ăn bằng lần có lẽ đã qua. Chúng ta nên chuẩn bị chiến lược từ đầu cơ sang đầu tư, ăn chậm nhưng chắc. Chiến lược 5 năm lần thứ nhất với Dig 2021-2026 là lựa chọn cho 50% NAV của tôi (Hì, chỗ còn lại xem xét đầu cơ tiếp nếu còn cơ hội, còn không thì dốc nốt vào đầu tư vậy.)
Vài lời chúc tết các bác đầu năm, mong các bác giữ tâm thanh tĩnh, quyết định đúng đắn, đóng góp cho forum những phân tích có cơ sở, hợp lý, để anh em cùng win - win.

15 Likes

Win win thế nào đc bạn, bọn ngu sẽ phải nộp tiền thế thôi. Khi nào chúng nó hiểu Địa chủ là ntn thì chúng nó mới khá đc

1 Likes

Ai hiểu thì giàu
chuẩn bị đến thời điểm xách va li tiền đi mua đất rồi
phát rồ lên vì đất rồi
ai không hiểu thì mãi nghèo
DIG all in :kissing_heart::kissing_heart:

Mày đang đi ở trọ đúng ko

1 Likes

Chim lợn gào rú gì mà đưa bài 2011, kinh khủng

Lôi bài báo năm 2011 cách đây hơn 10 năm rồi làm gì thế ku =)) Mày ko biết chữ à?

2 Likes

Sợ thế, bài ra 12h trưa tháng nào năm 2011 :laughing:

Win - win hay chứ bác, A7 hay là ở chỗ không biết thì chỉ cho mà biết. Có hướng dẫn cho hiểu biết thì mới vào cùng đầu tư đưa cổ phiếu lên đúng giá của nó, chứ nguồn lực của riêng những người có hiểu biết chút chút như chúng ta còn hạn chế, kéo khó quá. :laughing: Họ win thì họ cũng đỡ cay cú chống phá cách mạng loạn lên như vừa rồi bác ạ.

1 Likes

Lúc ae Digger tâm lý ổn định; chim lợn thì điên cuồng mang cả những bài từ đời nào để cố gắng chim lợn. Có nghĩa là Dig đã đến đáy của điều chỉnh lần này. Kkkkkk

2 Likes

Quẫn trí quá rồi , hết mẹ văn lôi bài từ 2011 ra dạo vỡ mà đến h chưa vỡ, làm chim lợn vẫn ở trọ, tự vả vào mặt mình, ngu

2 Likes