__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Đây bác, nên nếu từ mai ko có ai bán vol bé mà trần cứng là bọn sọc ko có hàng để mua lại, và phải lên cao mới mua lại dk, a e giữ chặt cho chết bọn sọc này đi.

22 Likes

cám ơn bác nhé!

1 Likes

giết CL bửn bựa. thanks bác bài viết hay

1 Likes

Nguổn để short cổ phiếu thường từ các công ty chứng khoán. Họ nắm nhiều cổ phiếu của khách hàng và của bản thân tự doanh. Họ cho bạn vay một số cổ phiếu và sau một thời gian , thường là ngắn hạn, bạn phải mua lại trả họ đủ số cổ phiếu cộng với một số cổ phiếu lãi suất cho mượn cổ phiếu để short.
Bạn phải có tài sản để đảm bảo cho khoản vay, ví dụ cổ phiếu hoặc tiền trên tài khoản của bạn. Đến thời hạn phải trả cổ phiếu thì bạn phải mua vào, nếu giá lúc đó thấp hơn lúc bạn vay cổ phiếu thì bạn có lời, ngược lại thì lỗ.
Nghiệp vụ short chưa được áp dụng chính thức nhưng nếu là khách lâu năm, khách lớn thì có thể vay chứng khoán để short được. Rất khó bị phát hiện vì giao dịch mua bán là chứng khoán có thật trên tài khoản do công ty chứng khoán nắm giữ. Nếu bị phát hiện thì cũng khó mà phạt được vì lúc đó họ hạch toán mua đứt bán đoạn.
Thường các đội short giao dịch nhiều nên công ty chứng khoán hưởng nhiều phí giao dịch và margin. Vì vậy có một số công ty đồng ý cho khách short.
Trước đây đã có những vụ cãi cọ giữa đội short và công ty chứng khoán cho mượn chứng khoán, khi mà đội short làm cho giá xuống thì công ty chứng khoán tận dụng cơ hội gom hàng nên đội short phải cover lại giá cao… vì vậy bây giờ chỉ còn ít công ty chứng khoán cho short.

25 Likes

Xin chân thành cảm ơn chủ tịch cùng gia đình , thầy Tuấn A7 và anh em đồng đội cổ đông DIG, hôm nay đánh 1 trận xích bích đáng để đời

1 Likes

Kkk. Mai đầu phiên có thể xanh hoặc ce, cuối phiên đỏ lòm, ngày mốt sàn cứng nhé cu. Nảy theo quán tính thôi. Dự kiến nhanh thì cuối năm nay sẽ về 35k hoàn thành mẫu hình Cây thông Noel tặng các chú.kkk

EM cũng nể bác từ Pic bên IDJ… Có nhiều điều cần học hỏi từ bác.

2 Likes

mỗi lần có chuẩn bị có biến em lại thấy bác comment! rất muốn kết bạn với bác luôn á!

1 Likes

bác @Vice lập 1 pic chia sẻ kinh nghiệm thực chiến cho anh e và cộng đồng đi ! e hóng quá ! thấy mọi người bảo bác siêu cao thủ . Bác truyền lại cho a e ít kinh nghiệm thị trường đi ! hihi ! thanks bác !

2 Likes

Mong bác mở hồ sơ công khai để em theo dõi sát hơn :laughing:

5 Likes

Bác phải chịu khó xuất hiện bơm ô xi bác ạ. Nhiều ae quay xe r kk

2 Likes

Giờ phải là ghim hàng trắng bên bán, mỗi ngày rặn ra chút cho chúng nó mua, để nó đua CE cả tháng mới chừa cái tội hại người :slight_smile:

CHÚC MỪNG CÁC CỔ ĐÔNG CỦA TẬP ĐOÀN
TỪ ĐẦU XUÂN ĐẾN GIỜ HÔM NAY CÁC CỔ ĐÔNG MỚI CÓ ĐƯỢC NIỀM VUI
TÔI THẤU HIỂU VÀ CHIA SẺ,CÓ NHỮNG NĐT ĐÃ BÁN LỖ NHƯNG ĐÓ CŨNG LÀ BÀI HỌC CẦN THIẾT ĐỂ TỒN TẠI SAU NÀY.
ĐẦU TƯ NGHIÊM TÚC VÀ TÌM HIỂU THẬT KỸ DOANH NGHIỆP MÌNH CHỌN
MUA VÀ NẮM GIỮ MẶC CÁC ĐỘI LÁI,NICK ẢO,CHIM LỢN,CẨU ĐẦU BÒ KÊU GÀO CHỬI BỚI.YÊN TÂM GIÀU SANG PHÚ QUÝ
DIG Corp - TẬP ĐOÀN BẤT ĐỘNG SẢN LỚN NHẤT VIỆT NAM

123 Likes

Cái ku sinh viên 5 chai này vẫn chưa về tổ à :)))))

Ôi dồi siêu cao thủ cái nỗi gì, ae cứ chinh chiến lâu năm trên ttck, trải qua vài lần uptrend ae sẽ đúc kết đc nhiều kinh nghiệm cho bản thân, mỗi giai đoạn mỗi khác, thời nào thì mình chơi cổ đó, cái gì ngon nhất mà dư địa của nó bay cao bay xa và tiềm năng tăng trưởng dài thì mình phải tìm hiểu mày mò và kiên định, điều tiết cảm xúc trong đầu tư nó là cái cực kì cần thiết kèm theo đó là quản trị rủi ro trong đầu tư luôn là yếu tố số 1, qua sự việc THM FLC thì thực sự nhiều cái đáng để nói về câu chuyện nhóm ngành bđs, tăng nóng quá, fomo nóng quá giảm sốc quá, như bank thép cứ cưa chân bàn dao cùn cứa cổ thì chả ai chửi bới mà cứ mang CEO DIG ra để chửi bới xong rồi ca thán làm gì nhiều, nên nhớ rằng ttck này nó đấu sức đấu trí thậm chí đấu cả tiền, ae bước chân vào hãy trang bị cho mình kiến thức, tâm thế và phải có 1 cái đầu thật lạnh để mà có những quyết định đúng đắn để đầu tư đc thành công, ttck này vốn dĩ nó là người đi sau nộp tiền cho cái người đi trc để trả giá cho mọi thứ khi nó minh bạch rõ ràng :smile:

48 Likes

Vâng em chưa mất bất kì một cổ nào. DIG tập đoàn BDS lớn nhất Việt Nam

Qua múc thêm 10k dig giá sàn. Nay không có thời gian xúc sàn tiếp thì lúc vào xem đã xanh mạnh và chiều thì tím. Đúng là chim lợn nhiều thì vào hàng a7 là chuẩn không cần chỉnh

Chủ tịch đổi avatar đánh dấu bước ngoặt đi lên của giá cổ phiếu và tập đoàn DIC :joy:

1 Likes

Coi như lọc cổ đông chủ tịch ạ, sau 1 tháng sàn thì chỉ còn những cổ đông thực sự còn sót lại

1 Likes

Mấy tháng nay cháu chưa rớt cổ nào Chủ tịch ạ

2 Likes