__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Cũng như các bác ko biết vĩ mô thì hỏi A7, e chưa biết gì thì hỏi các bác :stuck_out_tongue_closed_eyes:

5tr cổ. giá trị bên dưới tính theo mệnh 10k/cp đó bạn

1 Likes

kệ mấy thằng ngu, nó bán đời con nó khổ nghèo bền vững thôi, đi du học về kinh doanh lương cao 10 năm có khi mua lại còn ko bằng 1 ô đất vườn ven đô bán lúc đầu tư cho ăn học. nói chuẩn ra bán đất mà đi học là phá gia chi tử. còn cổ phiếu đất như DIG nó x bằng lần nên ko có từ diễn tả

Dạ cái đó thì e hiểu rồi. Nhưng ý e là bác ý để giá trị 50 tỷ thì có 50 tỷ mua; hay là vẫn sẽ mua đủ 5tr cổ (tương đương 300-400 tỷ) á. Cảm ơn bác trước nhé!

Cổ phiếu họ chỉ ghi mệnh giá thôi. Giá theo giá thị trường

1 Likes

Gớm thật. Nghe các bác chửi rủa, nhục mạ nhau nhức hết cả đầu. Làm đé o gì có thằng nào trên cái điễn đàn này chim lợn hay bìm bìm mà CP nó tăng hay giảm đc. Kể cả A7. Còn 10 ông chim lợn trong này đảm bảo 8 ông ngày mai kê mua sàn DIG từ 8h30.
TT nói chung, DiG nói riêng nó ck sâu ntn 1 phần cũng do cái tình trạng kho bãi ko chính thống bát nháo loạn xạ, UBCK ko vào cuộc và có quy chế rõ ràng thì loạn cào cào.

3 Likes

Bác lên google search nhé. Bao giờ gía trị giao dichj dự kiến cũng tính theo giá tôí thiểu. Theo quy định là 10k.

1 Likes

PCT đăng ký mua thêm 5tr cp

1 Likes

Em nói đúng lại conf nói to. Chim lợn chúng nó có mục đích hết.

Tôi biết nhiều ae còn lãi, sợ mất lãi cũng vác hàng ra bán. Tôi thử hỏi ae bán đi cầm tiền biết mua con nào nếu như ae bán đúng đáy DIG tăng ngược trở lại ae chắc ko dám mua lại vì vị thế lúc đó T+3 hàng mới về. Lúc đó cầm một mớ tiền nhìn DIG nó phi rồi sốt ruột lại lao vào những mã như FLC, bank thép thì mệt, lúc đó lại thành lỗ kép (vì DIG cứ tăng trong khi ae bán DIG đi mua mã khác nó lại giảm). Vậy ae mai ko bán, giữ vững vị thế vì DIG cũng đến ngưỡng hỗ trợ và cũng đã chiết khấu 40-50% quá đủ hấp dẫn để mua đầu tư lâu dài rồi.

3 Likes

Ngoài kia đúng là đất khan và sốt, mua như ăn cướp thật và dài hạn thì BĐS và cp BĐS vẫn là vua rồi, nhưng ngắn hạn(Q1 này) thị trường muốn lấy lại được cân bằng vẫn phải là Bank, chỉ có Bank mới làm đc điều đấy.

1 Likes

Đúng rồi bác, bán DIG rồi sẽ mua con gì,cái vòng luẩn quẩn bán bò lại tẩu ểnh ương.Bây giờ chiết khấu 40-50% đủ hấp dẫn để mua và nắm giữ rồi.

1 Likes

Có bạn hỏi mình giờ vào DIG được chưa, ngày éo nào cũng hỏi, chốt rồi xoắn hơn chưa chốt thì chốt làm éo gì

DIG, CEO, IDC mà múc đi các thánh! Hết tiền múc thì ngồi im!

Nội bộ mua vào, thiên thời ủng hộ, A7 ở bên… anh em chỉ cần ko hoảng loạn, dừng kê bán sàn tự khắc cầu sẽ vào, tất cả sẽ ổn… càng hoảng loạn, càng tâm lý thì càng đúng ý tụi chim lợn, tụi đỉa đói… cái chúng nó cần chính là tâm lý hoảng loạn, hoang mang của mọi người, rồi từ đó hành động ko có định hướng, thiếu sáng suốt mà bán đổ bán tháo hàng của mình như viên sỏi trong khi chỉ mới hơn 1 tuần trước các bạn còn coi đó là kim cương. Những lúc như này nếu ko còn vốn tham giá việc của chúng ta là tĩnh lại, quan sát và coi những khoản lỗ đã xuất hiện trên tài khoản chỉ là tạm thời… các bạn đang mua 1 phần doanh nghiệp cái đó mới là cái không thay đổi. cái đó mới là cái các bạn thực sự sở hữu.

8 Likes

Ấy dà, trùng máu rồi. Nay xúc được mớ giá rẻ, lịch lãm hẳn. Qua thì chửi bới loạn xạ.

2 Likes

Bác biết hình tượng Trương Phi trong Hoả phụng liêu nguyên không? “Bề ngoài thô mộc, bên trong tinh tế”

Anh e vào trang con bạch huệ khạc một bãi nước bọt vào mặt nó đi

1 Likes

ôi dồi ôi
17k tỷ so với cung tiền M2 năm 2009 là 1,9tr tỷ thì tương đương với gói bơm 112k tỷ so với cung tiền M2 hiện tại, mà h chính phủ phê duyệt tận 350k tỷ.
Tỷ lệ GDP/ cung tiền 2009 còn cao hơn gấp đôi so với tỷ lệ này hiện tại
Ôi mất giá kép