DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Đọc diễn đàn ck mà cứ ngỡ vào lộn room đa cấp. haiz

Ok b. Thể nào lâu lâu ko vào chém trong room này. Kkk.

Bác ơi cho hỏi, PH 30% là dự kiến phát hành quyền mua cho cổ đông hiện hữu hả gì bác

Anh em cũ rụng dần rồi nhỉ

vì ông không hiểu bản chất

nhìn diễn biến thị trường mình nghĩ vẫn sẽ đỏ thôi, room cũng có nhiều anh em thoát hàng sang mua dầu khí, phân đạm rồi. Chưa có sóng thì BĐS vẫn chưa lên ngay được vẫn phải chỉnh đã

Mình nghĩ khả năng đợt này DIG sẽ mất mốc 90 chứ không lên ngay được đâu

90 khả năng là đáy đợt này rồi. Các lần điều chỉnh trước đến mốc 90 bật lại rất mạnh. Bán rồi mà cứ hi vọng mua lại được rẻ hơn thì ko ai bán cho đâu

1 Likes

Mình chỉ xem tâm lý đầu tư các anh em trong room thì thấy số người theo dõi ít đi, có lẽ là bán rồi cơ cấu sang dầu khí, phân đạm như mình nói ở trên. Khi nào có sóng BĐS thì có thể các anh em ấy sẽ lại quay về mua DIG thì lực cầu mới làm cổ phiếu tăng giá được

Kaka. em tưởng bác chuẩn bị đi dự dhcd chứ.

Mọi người thường mong mua cái là nó chạy ngay, đỡ phải chờ nhưng điều đó rất khó. Hay bị tâm lý fomo. Nhìn lại tất cả các cổ phiếu điểm mua tốt nhất, k phải bon chen là lúc tích lũy đi ngang biên độ hẹp.

3 Likes

chờ cả tuần vừa múc thêm được ít

Rụng nhiều lắm. Toàn chốt x2, x3 thì ae chẳng chốt. Đợt này chắc giữ 9x khá lâu, đợi gần ĐHCĐ mới kéo lên vượt đỉnh quá. Anh em đi kiếm ăn bờ khác chờ điểm đẹp vào lại sau.

Đoán làm gì bác, bác mua có phải vì thằng hàng xóm mua bác cũng mua đâu.

anh em nhỏ lè không đủ sức làm biến động giá cổ phiếu quá nhiều đâu, nên bạn không cần quá lo đâu, bản chất quá trình đi lên lúc nào cũng có sự rũ bỏ mà không cần thiết phải có lý do. Điểm cốt yếu ở đây là về bản chất DIG nó đã bắt đầu lột xác, và cần một lượng vốn khủng để thực hiện các dự án nên tương lại nó sẽ cần tăng vốn rất nhiều lần như các công ty chứng khoán năm 2021 vậy đó. DIG nó tựa tựa như VND của bên chứng khoán vậy. nên cứ yên tâm mà nắm nhe

5 Likes

Tôi không giỏi lướt nên vẫn ôm thôi kkkkkk

2 Likes

Có một sai lầm cố hữu của anh em dẫn đến thua lỗ:
Đấy là không xác định mình theo phong cách nào Ôm dài hạn hay lướt sóng ngắn hạn?. Mua bán theo FA hay theo TA?
Cái nào hiệu quả hơn mình không bàn. Cách nào thì cũng đc, tùy khẩu vị đầu tư mỗi người.
Nhưng a e hay thua lỗ là vì: Mua cổ phiếu theo phân tích dài hạn (FA) nhưng sau đó lại bị ảnh hưởng bởi tin tức/ Nghe phím/ hô hào hàng ngày theo phiên.

Ví dụ như hôm nay là 8-3, a e rút tiền mua quà cho vợ → thị trường đỏ, có thế thôi mà cũng loạn cả lên như công ty phá sản kkkkkkk

5 Likes

Người a e bán đi rồi lên 100x ủn DIG hộ nhé, thanks

2 Likes

Tôi có đoán gì đâu, bác Tài nói vậy thì tôi vào chào thôi mà.
Chứ tôi mua do tôi chứ chẳng phải nhìn ai cả.

1 Likes

chuẩn bác, cứ bán xong cover lại được giá ngon hơn thì thánh cmnr