DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Mấy thằng hay nói đạo lý sống như cứt. Mé cuối cùng ông tài nguyễn cũng bán roiif thì thôi im đi, lên đây còn lùa qua ăn phân. Mé chán đời

5 Likes

Anh hùng diệt chim lợn cungz trở thành chim lợn. Bán thì nói bán đi, còn lùa qua ăn phân làm méo gì

3 Likes

Mình nghĩ bạn ấy tạo khí thế cũng tốt, đừng chim lợn là được còn mọi ngời lên tự quản trị cho mình chứ đừng thấy ai nói vậy cũng fomo là được

1 Likes

Bản thân tôi cũng hơi thấy vọng với tainguyen dù sao cũng chắc nịch theo DIG và dẫn chứng đủ thứ rồi cuối cùng đẽo cày giữa đường, hơi nhạt. Mà đầu tư gì có vài tháng mà đã bán khi mà giọng thì rất giống nhà đầu tư bài bản lâu dài

11 Likes

Hồi mới biết A7, em lên f31.9 thấy thầy bị chửi mã nào thì y như rằng sau đấy mã đó tăng điên loạn, chỉnh tí rồi lại xác lập đỉnh mới cao hơn. Tầm nhìn, lối phân tích của thầy vô cùng hợp lý nên em mới tự tin theo, lướt ra lướt vào không khéo sập hầm lại lỗ ngược

5 Likes

Thà nói tui đã bán,. Xông chấm hết. đây còn nhấn mạnh vào tui đã mua hah, dmp, mà lặp lai 2 lần comment. Hơn kiểu lùa ae qua chung mâm với hắn.

2 Likes

Thôi bỏ đi bác, bác tainguyen cũng ko chim lợn nói xấu gì DIG, sau này bác ấy cũng lên tàu lại thôi. Anh em nào bán rồi tôi cũng chúc mọi người có lời, miễn đừng có quay lại chim lợn mất dạy là ok.

9 Likes

a e nào chán cứ bán hết đi… chúng tôi đảm bảo hàng sẽ đc cân hết k có chuyện mất thanh khoản đâu… khà khà

1 Likes

Tôi hình dùng lúc con L14 vốn hóa trăm tỷ, chắc chim lợn ngợp trời luôn, L14 thanh khoản thấp nữa kkkkk công nhận đánh mấy con này phải thần kinh thép mới giữ hàng lâu được vậy.

1 Likes

Chốt 1 câu: ở cái thị trường mày méo tin được ai, Càng tin càng thất vọng

Nhớ hồi 3x 4x room này cũng đông và rôm. Giờ cũng nhiều ae cũ xuống tàu vãn rồi. Kkkk

3 Likes

bán chán đi, đất tăng bằng lần thì lại quay lại mua giá cao chứ không phải xoắn … (nhớ mãi câu này của đại ca)

2 Likes

cp BĐS tầm này phải nằm lâu. Tiền vào hết phân hóa chất thép… giống như mấy tháng trước tiền bỏ Bank vào BĐS. Đợi sang tháng 5 tháng 6 thôi Quan điểm cá nhân ạ, không chê bai cổ tốt cổ xấu, chỉ nói về dòng tiền

2 Likes

Mua bán là quyền mỗi người. Cổ cũng cần thay máu để đi được xa hơn. Kkk

1 Likes

Thị trường tiêu cực chung, hàng tăng nóng như DIG tăng 50% từ đáy rồi người ta chốt nhiều giảm sàn là bt. Với những cổ tăng bằng lần như DIG thì những cơn giảm như này chỉ như gió thoảng qua. Đợt nó chỉnh từ 120 về 60 vừa rồi nhiều ae DIG có thèm chớp mắt đâu. Đợt này có sự kiện chính trị, nhiều người mua bán theo sóng theo thời sự thì dòng tiền chưa thực sự hỗ trợ DIG. Ai tầm nhìn tính bằng năm thì cứ ôm thôi. Qua năm tháng nó tăng vài lần những đoạn như bây h nhìn vào chart nó bé tí có khi chả để ý luôn.

3 Likes

Nhiều người bảo lãi rồi sao k bán đi, chốt nhảy mã khác sóng khác, ôm lm gì cp đang tích lũy. Nhưng khổ nỗi đâu phải ai cũng lướt đc, ăn đc ở đây ra kia lại nộp hết thì sao. M quan niệm đầu tư là lâu dài, chọn đc doanh nghiệp tốt kỳ vọng lớn ở tlai thì m ôm thôi. Sau vài năm x vài lần là đc. Càng về sau m càng đc hưởng lãi kép. Như A7 giờ nghìn tỉ thì tiêu sao hết, ông thích cái gì ông bán ít đi mua là đc. Quan trọng là để lãi kép nó phát huy tác dụng, tạo lên khối tài sản cho mình.
Bản chất đầu tư là đỉnh cao nhất, mượn sức người khác rồi tiết kiệm thời gian cho mình. Đầu tiên là làm thuê, rồi tự doanh, rồi ông chủ, cao nhất là đầu tư. Vậy hãy chuyển từ làm thuê sang đầu tư, và đầu tư đúng nghĩa để k phải lm thuê nữa.

5 Likes

xuống lại làm ít cất để dành các bác ạ

7 Likes

Tôi nghĩ vẫn sẽ sideway nhưng ko quá lâu, chỉ vài phiên thôi. Vì cuối tuần trước đã có tín hiệu phi rồi. Hôm nay xấu toàn thị trường (nhất là nhóm trụ), có thể do ảnh hưởng diễn biến thế giới chứ DIG có thể sideway giá đỏ nhẹ chứ khó sàn như này, cái này tôi nghĩ ngắn hạn thôi. (Chiến tranh Nga - Ukraine suy cho cùng ko thể kéo dài được, nước nào cũng rệu rã vì covid cả rồi, dầu mà tăng nữa là tiêu nền kinh tế các nước luôn và dòng tiền sẽ rút ra, chứ tôi ko nghĩ còn câu chuyện cổ dầu tăng tiếp.
PS: Mình nghĩ vậy nhưng bác Buffet ko nghĩ thế và bác lại mua cổ dầu kkkkkk

1 Likes

Bác có thể tham khảo cuốn sách : Thế lưỡng nan của người tù. Ai cũng vì lợi ích của mình mà.

Haha tôi cũng như bạn biết Thầy muộn quá nên vào L14 giá 266; DIG giá 68 và CEO giá 42. Ôm lỳ như trâu hết chu kỳ bơm tiền luôn

2 Likes