DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Chắc đc giá mới bán. Nay vol này thì chưa đâu

1 Likes

Chờ thêm mấy ngày nữa xem có thông báo tiếp không…

Đợt này nó chỉ bán 5tr cổ thôi. Nó bán xong hết từng đợt rồi mới công bố chứ còn bán thì ai thừa hơi đi công bố làm gì.

Tạo cầu bạn, cái này dự đoán và dựa vào cách xả lệnh MP 2 hôm nay thì khả năng 1. Himlam bán - 2. Đè giá để ép himlam bán giá rẻ.

2 Likes

Nhiều khi nó công bố cho bà con đỡ hoảng, sau đó lại bán tiếp. Cho nó bán hết đi có tổ chức khác vào cho ổn định. AE nắm giữ thì kệ nó thôi, có tiền mua tiếp. Tây nó còn mua ầm ầm mà sợ gì.

1 Likes

Thế mới đểu đấy, sợ nhất nó tạo cầu rồi lên nó vụt thì lại khổ anh em. Nhưng theo mình nó vẫn đang bán hoặc có đội nào đó đang ép giá xuống không cho chạy đấy. Hi vọng giải quyết nhanh thì quả này phi mạnh!

2 Likes

Về logic Himlam nó ko cần tạo cầu, nó chỉ cần bán. Vì cầu vẫn đủ cho nó bán. Nếu nó tạo cầu thì nó chả để giá sụt tận 20% như thế này.

1 Likes

Bán 20tr trên sàn và 20tr thoả thuận. Nếu thông tin chủ tịch Tuấn cân hết thì là 1 điều tốt

4 Likes

Nếu vậy quá tốt.

Nchung cũng chả sao, trước nó vượt đỉnh himlam bán như tát gáo còn chịu đc. 20tr nữa đành kệ

2 Likes

Tư duy thêm đi bạn ạ. Mình là cổ đông dài hạn nhưng nên nhìn khách quan, 20t tương đương 4 phiên đấy, giá nó rớt là do nhiều tin đồn chứ không phải HL để nó rớt đâu.
Anyway mỗi người một cách nhìn nhận, anh em ở đây thì cứ tự tin nắm giữ thôi, lực cầu vẫn tốt mà.

Tôi ngồi đây từ 21 mà thấy bán 20tr cổ còn lăn tăn các ông vào sau nhiều ông nói hay vl :rofl:

1 Likes

Mình nghĩ bạn đang suy luận tương đối chủ quan. Bạn nên nhìn lại quá khứ, có bao h Himlam đang bán mà nó lại ra tin giữa chừng ko? Bao giờ bán gọn hết từng đợt nó mới ra tin. Đợt nào nó bán giá chả giảm ko phanh, thế sao lúc đó nó ko ra tin để tạo cầu đi?

2 Likes

Đợt trc Thiên Tân cũng bán ra như này nên mình thấy cuzng bình thg thôi. Sẽ có tay to họ cân anh em nhỏ lẻ thì đu theo sự phát triển của cty, chứ để ý tiểu tiết quá ko đi đc đg dài

3 Likes

Nói chung vùng này đáy r đấy. Bán nữa cũng có cầu vào. Nhưng bán nhiều quá thì nó hỏng cp.

1 Likes

Giảm càng sâu bật càng mạnh, cầu vào càng nhiều. Ko phải xoắn

3 Likes

Nguyên tắc cung cầu mà, cung nhiều quá cầu không cân nỏi thì đám T3 lại bán tháo cùng. Hi vọng là nó không cần tiền gấp, nó tạm ngưng bán trong điều kiện thị trường xấu là được!

2 Likes

Uh, nó chưa bán hết đâu. Thỉnh thoảng làm phát 5tr. Bh mà chỉnh sâu quá là gãy hết trend ae té hết tạo lập chơi 1 mình.

2 Likes

bán nhiêu vậy bác, hình không thấy

nếu bán trên sàn 20tr thỏa thuận 20tr thì nhà Bác Tuấn khả năng cân không hết được đâu. Nên đoạn này chắc là giữ giá đoạn này để bán. Mà có khi bán hết tuần sau may ra mới hết 20tr