DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Hình như mua cổ phiếu quỹ là phải giảm vốn tương ứng hay sao đó bác. Ko biết có phải vậy ko bác vì mình thấy Hòa Phát hon từng nói nếu mua cp quỹ bắt buộc phải giảm vốn nên ngân hàng họ sẽ giảm ko cho vay.

Chuẩn quá

Mua cp quỹ thì hoàn toàn ko ảnh hưởng gì tới việc phát triển DN bởi DN xđ làm và phát triển trong tương lai thì việc cp quỹ đem lại 1 khoản ko hề nhỏ cho DIG nếu như sau giá trị tăng lên và thiếu tiền làm dự án có thể chuyển đổi hoặc sang tay cho các cổ đông chiến lược của DN để thu tiền về, còn việc sang tay giá thỏa thuận thì sẽ kèm theo rằng buộc giữa DN với tổ chức, tự doanh hoặc CĐL chiến lược của DN, còn việc múc hay ko múc là việc của nhỏ lẻ, còn nhiều người bị cái giá lên lên xuống xuống nó đánh lừa cảm xúc nên sẽ có nhiều ng quyết định sai lầm trong đầu tư là chuyện bt :grin:

8 Likes

Ý chủ tịch vượt NVL thì NVL nó k đứng yên để mình DIG chạy đâu.cho nên DIG muốn vượt NVL thì phải x7 giá hiện tại mới hợp lý kaka.e hơi tham lam tí

4 Likes

Về vđ siết cho vay bđs thì tại đhcđ CT nói: Các NH đến tha thiết xin DIG vay nhưng DIG có nguồn thu 10.000 tỷ trong năm nay rồi nên ko cần vay nữa. Vậy là yên tâm về nguồn vốn triển khai các dự án của DIG rồi😁

7 Likes

Thứ 2 dig khó mua

Vụ mua cổ phiếu quỹ sao a e. Mẹ thằng HL nó vẫn táng sàn.

Hôm nay hoa ban công nhà mình lại nở tím rồi :)))) mỗi lần hoa nở là DIG cũng tím :))))
Chúc a e cuối tuần vui vẻ. Tạm quên chứng cháo đi nhé :)))) tài sản vẫn còn đó, sợ gì đâu

14 Likes

Nay bọn himlam thì tính sao bác

HL bán ko thương tiếc kệ cho HL bán, việc siết tín dụng ảnh hưởng tới việc HL vay để làm dự án nên mới phải bán nhé, ae nào cẩn thận hoặc cầu toàn quá chờ tin cty mua cp quỹ cũng đc nhưng sợ lúc cty mua khớp lệnh trên sàn có khi lại chả đến lượt vô hình chung lại ủn đít cp đi lên thì chết dở kk, còn nếu căn ke thì chờ cái lúc tin xấu nhất tất cả mọi thứ quay lưng mua là lúc đáy của đáy :grin:

19 Likes

Lúc xâu thì éo dám mua, phân tích sợ sệt, luvs xanh tím lại đua. Bảo sao nghèo

2 Likes

Hoa đẹp quá bác ơi. Đúng màu ace trên này đều thích :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Tặng tất cả toàn thể mng 1 câu mà mình nghĩ là nó rất đúng “Nước trong quá thì chả có cá mà cổ phiếu tốt quá rồi thì đéo ai thèm mua” :laughing:

19 Likes

Thứ nào cũng có điểm mua đẹp hết. Quan trọng có dám mua hay ko thôi! Và quan trọng hơn nữa là…có tiền mà mua hay ko thôi.:joy::joy::joy:

Cuối năm lại lọt vào Táo Quân thì chết dở bác Vice ah.:joy:

Tin cty mua cp quỹ ở đâu vậy bác

Vừa mới có ae nào cmt bên trên thì mình giải thích cho ae hiểu hơn 1 chút thôi, còn chờ biên bản họp đhcđ sẽ sớm có nội dung thôi mà nên ae cứ bình tĩnh, rồi mọi thứ nó sẽ ổn thôi :grin:

5 Likes

Rồi mày sẽ vẫn lại tiếc nuối nhìn DIG phi mà ko đc ăn.

DIG
DIG thế này, sàn, sàn nữa cũng ôm

Số tiền 2600 tỷ này cũng same same với số tiền mà HimLam đã bán hơn 30tr cp DIG giá nó bán tầm hơn 80k trung bình

5 Likes