DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng. Đời nó rồi cũng ko ngóc nổi đầu lên đc đâu cụ

2 Likes

Em là F0, chưa được học trực tiếp thầy nhưng trong lòng em tôn kính thầy như 1 vị tông sư. Nhờ có thầy mà em giữ được DIG CEO L14 đến tận bây h, âm 40% tài khoản không run sợ. Xin chân thành cảm ơn A7 cho em bản lĩnh chiến đấu trong thị trường khốc liệt này

4 Likes

Chuẩn bị đón tuần mới hoàng hôn màu tím nhá anh em

2 Likes

Thaq tài nguyên thằng súc vật này trước đây nó sùng a7 thế nào gi nó phản thế đó . Loại nó là kẻ ăn cháo đa bát ko khá dc ddaau

1 Likes

Hk chừng bác Tai Piến bán 9x, bắt lại 7x, giờ đứt tay nên quay sang chửi cả CT Tuấn và A7. Chứ ăn oán gì với nó.

2 Likes

Có phải thằng này nhày xưa liếm k bác mà giờ n quay ra cắn r hả

Cái loại thằng này đúng là nhân cách ■■■ thật, ngày xưa tưởng n quân tử lắm, đúng là cuộc đời, chỉ thương A7 cho ae nhiều kiến thức mà có những thằng ăn cháo đá bát

@tainguyen quê vl kkkkk

Vãi cặc theo thấy ăn lút mồm giờ lại quay lại cắn thầy đến chịu

Bình thường thôi, ko cần tông sư hay đế sư gì đâu, sợ lắm rồi ….

2 Likes

Theo A7 ngoài học đầu tư còn học được cách làm người, hào sảng cho đi để nhận lại. Lúc cổ lên thì hùa theo khen lấy khen để chứ suốt quá trình đó ở lại được mấy người. Ai mua bán là quyền mỗi người nhưng nhiều thằng sống dơ ăn xong quay ra cắn thì thời gian tới cũng khốn khó thôi, bản tính vậy rồi thì chưa nói tới bảng điện, bên ngoài thế nào cũng bị anh em bạn bè chửi vào mặt không cất đầu lên được

6 Likes

Lưu cái ảnh này vào ae, hỏng hết cả 1 con người….

1 Likes

Bác chưa rõ luật mới hiện nay rồi. Khi mua CP quỹ, bác phải có quyết định là mua để hủy và giảm VĐL. Công ty phải làm thủ tục giảm VĐL trong vòng 10 ngày kể từ ngày hoàn thành mua.
Bây giờ luật không cho phép việc mua CPQ để đó rồi chuyển nhượng lại trong tương lai đâu.
Việc mua CP Quỹ trong tình huống của DIG nếu được thực hiện có phần không hợp lý vì công ty rất cần vốn và thậm chí còn phát hành thêm để tăng vốn, không lý nào lại đưa tiền ra để đơn thuần đỡ giá CP cả. Việc vừa mua CPQ lẫn vừa phát hành cũng bị cấm như bác Chủ tịch nói. Tiền cần phải đổ vào hoạt động triển khai dự án mới tạo ra lợi ích cho DN.
Dĩ nhiên có trường hợp nếu khoản vay của Công ty được bảo đảm bằng cổ phiếu thì có thể tạo áp lực để DN đỡ giá CP nhưng nếu căn cứ theo những gì bác chủ tịch nói là bank đang xếp hàng muốn cho vay thì không phải.
Tóm cái váy lại thì em đang nghĩ việc mua CP Quỹ là không hợp lý. Nếu có thực hiện thì thậm chí khiến em có nhiều băn khoăn hơn. DN cần tập trung kinh doanh thay vì đỡ giá cho cổ đông ngắn hạn nhỏ lẻ.

11 Likes

Miai thằng lợn kia mồm suốt ngày đế sư giờ chửi đế sư như hạt hay đó, thôi sợ các bố mồm sư lắm rồi

3 Likes

Mình copy lại đoạn chia sẻ của bác Thanh Tùng vừa cập nhật sáng nay cho ae Dig . Đọc xong Ae vững tin vào DN như Dig này có lỗ hay chết thì cũng mãn nguyện. Thứ 2 ATO múc luôn !

“ Dig hôm qua e đi họp thấy nhiều thứ tích cực, công ty có những lợi thế cạnh tranh phải nói là rất rất tốt sắp tới, một số mối lo nổi cộm trong tg qua được giải toả, tương lai có khi còn hơn cả A7 nói, bây giờ từ chính chủ tịch nói ra. Một đội ngũ và bầu không khí hoàn toàn trái với hình ảnh mà hội chym lợn mất dạy hay xuyên tạc là bánh vẽ, ảo. Chủ tịch rất quan tâm đến từng khúc mắc của các cổ đông từ việc làm dự án đến giá cổ phiếu (khi có cổ đông hỏi), và thấu hiểu các cổ đông đang lo lắng về thị trường, về Him lam đợt này. Lúc chủ tịch xúc động với cổ đông quá đã bảo thôi cổ đông lấy biểu quyết để công ty mua cp quỹ luôn để đỡ giá cp. Nhưng vì lý do mâu thuẫn với mục đích tăng vốn sắp tới nên có thể sẽ mua lại thoả thuận và đề nghị sang tuần Him lam ko được bán để giữ giá cổ phiếu. Em vẫn đang ở Vũng tàu (đang dùng đt) khi nào về sẽ post tóm tắt rõ hơn cho các bác. Chủ tịch quan tâm đến cổ đông mãi ko dứt được buổi họp, cuối buổi chủ tịch cầm mic giao việc luôn cho bên tài chính lo ngay việc giá cp hiện đang giảm quá sâu theo nỗi lòng của các cổ đông. 1 cuộc họp CĐ cực kỳ chất lượng các bác ạ. Nhiều ae cổ đông lớn bảo đi họp Dig xong ko muốn họp cty khác nữa và sẽ kêu gọi ae thoát một số mã cp khác sang đánh Dig “

36 Likes

Anh em cứ nhìn con VEF có mỗi 6ha đất giảng võ- hà nội mà vốn hóa đang hơn DIG 2000 tỏi thì cứ yên tâm mà cầm nhé. Chả sợ chim lợn, hay mấy thể loại sáng nhổ chiều liếm nào.

2 Likes

thằng đê tiện này đóng pic rồi à, nhân cách rẻ rách. thật cảm ơn vì pic của chúng ta luôn có thầy A7 @Sieucophieu12345 đồng hành cùng các bác cao thủ như @Thudao.com bác @Vice bác @Bắc Kiều Phong

6 Likes

Ai có kiến thức confirm xem bác này nói đúng ko nhé, mình thấy bác đặt vấn đề cũng hợp lý. Thanks

:)) ông này 2 mang gián điệp à, còn việc DIG mua cp quỹ hay ko thì tôi cũng ko quan tâm đâu, vì mua cũng đc mà ko mua cũng đc, còn tay to và các cá mập họ nhìn miếng ngon thì họ vào thôi :))

5 Likes

Nếu chim lợn có kiến thức thì cứ phản biện bác, chim lợn ngu thì cho chúng nó cút. Cái này tôi ko rõ thật, bác Vice biết ko?

1 Likes