DIG hành trình đến 500k không còn xa!

DIG xuống nữa thì bằng giá 2 cái khách sạn vs 1 khu đô thị sao. Rồi lãnh đạo mang cphieu thế chấp đảm bảo cho khoản vay trái phiếu? Ae bình tĩnh.

Hầu hết các trường hợp là càng đông F0 bu vào càng chết. Chỉ có 1 số ít ngoại lệ như game stop.
Hi vọng DIG cũng là 1 game stop ở VN, nhưng diễn biến thời gian qua thì cho thấy là điều đó khó xảy ra.

2 Likes

Nơi tình yêu bắt đầu, DIG 3X, CEO 1X, L14 8X. Xúc đi các anh em

ĐÚng bản chất vấn đề… giờ ngồi đoán nguyên nhân thị trường giảm cũng chỉ mệt thêm. giảm đến cân bằng thì ổn định lại. Trường phái khác nhau sẽ có góc nhìn khác nhau.

Gamestop thì thua vẫn là nhỏ lẻ mà, go to the moon nhưng khi tới mặt trăng có gì? Ai giữ giá ở đó. Cphieu lên phải theo nội tại doanh nghiệp, thu hút đc nhiều nhà đầu tư lớn nhỏ.

1 Likes

E k đau, chỉ lên chém gió rồi đi làm, kiếm tiền đi chơi

1 Likes

Những câu lý thuyết thì ai cũng nói dc. Vấn đề là cân bằng là bao nhiêu, 7x đã nhiều người nói là đáy, 6x cũng vậy, 5x cũng vậy. Đến ngày hôm nay ai có thể nói dc cho mọi người điểm cân bằng là bao nhiêu ko?

1 Likes

NN nay lại ăn hàng DIG quá xá

nên là đừng có đánh kí quỹ nặng tay quá bác ạ =))

Nghĩ ngược lại cho nhanh, đỡ đau đầu, thanh lọc tt nó phải thế chứ, éo ai đi xếp hàng ngon hàng lởm lẫn lộn nhau dc.

Mình vẫn đánh bằng tiền thịt. Nhưng giờ cũng hoang mang lắm.
DIG mình coi nó là bluechip chứ ko phải hàng bơm thổi.

3 Likes

Dig đã chỉnh 50% trước khi phi 900%, chứng khoán luôn thế, bất ngờ và khó đoán.

2 Likes

Nói thật là đợt này thì anh em nào chả bị tâm lý! Như nhau cả thôi. Hi vọng là chờ đợi sẽ có quà.

Mà hô hào ít thôi mn, hô lắm cũng thấy sao sao đấy, nhiều ông hô hào rõ to ba bữa quay lại chim lợn, xàm xí. Im lặng thôi.

2 Likes

Có khi bọn chim lợn nó vào hô hào để mang tiếng cổ đông dig đó.

Hiện thấy anh em động viên nhau là chủ yếu. Hết sức hô hào rồi bác. kkkk

Chả ai biết đáy chính xác đâu bác.
Lúc trước tôi chỉ nghĩ đụng 60 sẽ bật lại, lủng 60 thì xấu sẽ giảm thêm. Nhưng đâu ai lường trước cái vụ call margin chéo toàn thị trường như này, VN30 cũng đi nạng hết đó thôi.
Thị trường loạn lạc thế này biết đâu là điểm dừng? Có thể giảm tiếp nữa, nhưng cũng có thể bác vừa cắt hôm nay xong thì đáy, mai bật.
Tôi đánh tiền thịt, ko margin, ôm đợi nên về mặt ảnh hưởng tài chính ngoài đời là ko có, chủ yếu là đau vì bị giảm sâu quá thôi, coi như chi phí cơ hội lớn. Còn ông nào margin tôi nói hoài trước giờ cắt hết đi.

thì nhờ có anh cảm giác kiểm soát được tâm lý fomo trong đầu tư.

chịu được vài đấm như trận này là mặt sẽ dần trai sạn, nói hold long thì dễ, chịu sức nặng tâm lý như thế này mới khó

2 Likes

đm bạn em sáng hay hô bán sàn :)) bạn với bè như cec ý

1 Likes