DIG hành trình đến 500k không còn xa!

bác ấy bơm oxi mà, pic này ae mình bị chúng nó gọi là thủ dâm thì cứ thủ dâm thôi, A7 còn đang tử thủ cùng ae kìa, phải hoan nghênh bác ấy viết chứ

3 Likes

Tầm này đếch đoán đc đâu, ae dài hạn nên nằm ngoài diễn biến ngắn hạn, cứ ko MG thì kệ

4 Likes

Mình cũng nghĩ như bác, giờ chủ yếu quản lý margin thôi, còn nhấp nhô giai đoạn này mặc kệ.

Em đang cầm DIG và SCR, nhờ thầy xem giúp SCR có cầm tiếp đến hết năm ko ạ? Em định bán cắt lỗ để đập vào DIG thêm

Kệ ngắn hạn, lên không bán, xuống thì hôm nay mua hết tiền rồi. Chẳng mua thêm được nữa!

1 Likes

Quan trọng dài hạn thôi, nay e múc đc ít 62, mai nhúng múc ít nữa, tử thủ với thầy thôi

2 Likes

Bắt đáy rồi lại bắt dao rơi. Dài hạn thì cứ cho thị trg bình ổn rồi tính.

Chơi chứng VN bày đặt hóng DJ với fed bác ạ, em cũng chịu bọn nó luôn. Cái sốt đất sờ sờ ở VN, cái bơm tiền ào ạt, kt phục hồi, đường xá mở rộng ra muôn nơi…thì ko nhìn vào, lúc nào cũng đem DJ với Fed ra hù nhau. Bạn em nó ở Anh mà thấy đợt này tt VN ngon quá nên phải gửi xèng vào quỹ rồng để gom hàng đây

1 Likes

Ôi, mày vẫn sống à? Kkkk. Mua rồi hold mà làm việc khác, cứ tối ngày ôm bảng thì cái nó xóc cho ko còn cái lọ :wink:

1 Likes

DIG tốt. Nhưng dù tốt mấy, cũng phải chờ thánh chỉ thiên triều. Khó cưỡng trong ngắn hạn. Còn về trung và dài hạn, không cản nổi bds cũng như cổ bds tăng giá. Thiên triều quyết định mở lối đi khác, vừa hạn chế kinh phí gpmb, vừa tạo không gian phát triển lớn hơn trong tương lai. Nên rất tốt.

5 Likes

https://baochinhphu.vn/print/cung-co-va-mo-rong-niem-tin-tren-thi-truong-von-102220504125848855.htm?fbclid=IwAR3qPTZNkjMZfArEx9AbMGJk5IyYp31eh7y-xizmnMT0ZzYAhiw_yQ_5fLo

Theo tôi ko việc gì doanh nghiệp phải cắt vốn ra đỡ giá cho cổ phiếu, HL hay ai bán hãy để cung cầu trên thị trường cân bằng lại cổ phiếu, khi mức chiết khấu đủ tự khắc sẽ kích hoạt dòng tiền, đấy là cách đi bền vững và tốt nhất vào thời điểm này !

8 Likes

Bds bên ngoài sốt sình sịch. Đợt mẹ cty tốt đang trên đà phát triển cực tiềm năng. Đéo hiểu bọn nó nghĩ gì mà cứ táng liên tục vậy? Khó hiểu quá

Cái này mình đồng ý này, chứ cứ kéo cheo leo lên k có cầu kéo làm gì cho ngta chốt lời. Kệ thị trường quyết định, doanh nghiệp làm ăn tốt trước sau giá cphieu cũng phản ánh.

2 Likes

1 Likes

Gần như đợt này dòng cổ bds đang bị giảm khá sâu. Con nào nhìn cũng thấy rẻ mạt, thôi thì cứ xoay vòng đầu năm dầu phân đạm dồi, cuối năm mình lại xanh tím vậy. :grinning:

1.Kỹ thuật: các anh í bảo gãy trend
2.Cơ bản: các anh í bẩu bctc ko đẹp, quý 1 lèo tèo
3.Vĩ mô: các anh í bẻo fed tăng ls, nội địa thì siết trái phiếu, bđs…
Vân vân, mây mây
Còn em chỉ thấy đến cuộn giấy vệ sinh nó cũng x mấy lần những năm qua; nên em yên tâm chạy grab để có tiền ôm thêm DN tốt kkkk

2 Likes

Cứ sút đi. Rẻ rẻ ta lại thấy kịch hay để xem đâyz. :grinning:

hàng cơ bản VHM đứt từ đầu 9 về 6 không ai chịu giải thích hộ bác V thì hàng đầu cơ như các đấng hay gọi như DIG bị đứt từ 100 về 5x 6x còn nhân văn chán. Có nhiệt lắm đâu các bác ạ ??? :v

1 Likes

Cả thế giới p ngó Fed, DJ. Mỗi nhỏ lẻ VN là chấp hết. Kk