DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cay cú như này là lại dễ bán đáy lắm này :laughing::laughing:

Đầu tư, kinh doanh thì sợ mất tiền, sợ thất bại … cảm xúc thì hết lo cái lọ tới cái kia… nói thật muốn nhàn người, k bị mất tiền thì chỉ có kiếp đi làm thuê th nhé… nhận lương theo tháng, bảo gì làm lấy, năm mong 3 dịp lễ tết để đc tự do… r quá trình lập lại…

MUỐN ĐỔI VẬN THÌ PHẢI LÀM CHỦ DC CẢM XÚC VÀ NỖI SỢ

2 Likes

Nói 1 câu vuông đét nhé ae. Nếu chết ae mình mất vài tỷ thì bố con og chủ tịch cũng về máng lợn. Lên kệ cmnd. Nhịp này khô máu.

2 Likes

Chào anh em! Mình cũng là cổ đông của DIG từ tháng 1/2021, sau tìm hiểu thông tin về DIG khi đó mình đu đỉnh 32 luôn ( quá đen =]] ) sau pha sập đợt đó, và sau đó tiếp tục mua khi DIG về 22 24 và tiếp tục nắm giữ. Trải qua 6 tháng tra tấn tinh thần khi đó các dòng Bank Chứng Thép ăn ngập mồm. Nhìn tt lúc đó chỉ muốn bán tống cổ bds đi, thời điểm đó mình còn cầm cả SZC giá 37,x. Sau thời điểm tháng 6 do ko chịu đc nhiệt và đã bán SZC, có lẽ pha bán SZC là một quyết định sai lầm khi sau này SZC phi một mạch x2 giá mua lúc đó, cũng may là nhất quyết giữ lại DIG. Đến tháng 7 thì A7 vào DIG và từ đó là những ngày tháng hoàng kim thổi hồn vào DIG =))) Với DIG mình kỳ vọng cho nó ở năm 2021 chỉ tầm 6x, các mức giá cao hơn là cho dài hạn 2025. Dig chạy một mạch lên 12x và rơi về đúng giá kỳ vọng năm 2021 nên mình thấy thời điểm này là bình thường. DIG cần tích lũy nền vài tháng nữa để lấy đà đi lên, nền giai đoạn này mình đánh giá biên SW nó khá lớn do bên A7 hô hào nhiều nên lượng cổ đông T+, fo nhiều dẫn đến cổ biến động mạnh khi media ra. Vậy nên anh em nào xác định dài hạn thì cứ theo tinh thần nghị quyết của ĐHCĐ mà ban lãnh đạo đưa ra làm kim chỉ nan nắm giữ cp, mọi thông tin biến động của các kênh báo chí chỉ là thông tin tham khảo ngắn hạn. CHÚC ANH EM THÀNH CÔNG :)))

19 Likes

Đây khả năng người ta cập nhật 05/05 là theo cái báo cáo mua bán ngày 20 - 27/04 của Him Lam mà đến 05/05 nó mới xuất bản.

Còn việc mua bán thực thụ của Him Lam sau ngày 27/04 thì bây giờ phải nhìn dữ liệu mua bán ròng tổ chức của DIG mà đoán, vì HL giờ dưới 5% k phải báo cáo nữa.

HL nó vào DIG sớm nên giờ lãi nhiều. Nó xác định bán hết giá nào nó cũng lãi đậm rồi. Dù nó thoái hết ở DIG thì cũng có tay to hốt vì hàng ngon ko ảnh hưởng nhiều đến doanh nghiệp. Đợt này nó cần tiền để xử lý đống nợ xấu cho sa cơm banh do dính đến anh quýt còi thôi cắt máu nó cũng đau dái bỏ mẹ. Ko thì nó cũng méo bán đâu.

1 Likes

Uh thì dài hạn, ai mà biết chuyện gì sẽ sẩy ra trong tương lai. Dù sao các cụ cũng đã quá sai lầm khi tử thủ ở DIG

Himlam hôm nay bán 2,3 triêu cp

1 Likes

Bác đừng đi nha, mỗi người có mỗi góc nhìn, chúng ta tôn trọng lẫn nhau và cùng đi đến đích.

Em nghĩ những gì Thầy A7 cần chia sẻ đã nói rất nhiều rồi, quan trọng là anh em ngẫm đến đâu, hiểu đến đâu và lỳ đến đâu thôi.

Tiền của bạn bạn tự quyết định - tầm tới đâu - tiền tới đó.

Thầy ít lên f247 cũng tốt mà, thầy cũng lớn tuổi cần nghỉ ngơi, tranh luận với mấy con cl làm gì cho mệt, cho hạ tầm của mình.

Đây cũng là thời gian để những ai hô hào theo thầy đến cùng tự lớn tự quyết đi, chứ cứ giảm mà đòi thầy bơm oxi các kiểu thì sau này tự lập kiểu gì?

Ngoài ra, góc độ cá nhân em nghĩ Thầy không cần thiết phải ồn ào quá, cây cao thì đón gió to, tập thể chim lợn + sọc sạch nhắm vào hàng Thầy phím thì ngắn hạn cũng chao đảo mạnh đấy, cứ lặng lẽ sapa mà đầu tư hưởng lợi vĩ mô là thượng sách!

1 Likes

Ai mà biết. Lúc nó có giá 124k có ai dám nghĩ nó về giá này ko?

Xác định dài hạn 2-3 năm mới có kết quả. đến lúc đó thì mới biết sai lầm hay không.
Ông lướt T+ đời ông tính theo phiên. người ta dài hạn tính theo năm. Nói vậy như kiểu Ruồi sống 7 ngày chê chim sống mấy năm. khác nhau.

1 Likes

Các ô cứ lý luận cùn. Ngắn hạn hay dài hạn thì cũng là kiếm tiền trên TT này. Tôi có cả ngắn hạn, cả dài hạn. Cp nào vẫn giữ xu hướng thì tôi giữ, còn nó xấu thì có ngu mà nắm giữ

Giống quan điểm cụ LC invest ?

Ngu thì mới có cơ hội cho mấy thằng khôn vặt khôn lỏi như các ông kiếm chác chứ. Nếu được gửi tôi căn cước công dân + số điện thoại 3 năm nữa có kết quả tôi báo cho. Ông thấy xấu vì ông nhìn bằng mắt ông. tôi thấy đẹp vì là mắt tôi. Đứa nào chê thị nở xấu thì cứ cứ ngồi bờ đê chê rồi quay tay tự sướng chứ Chí phèo nó vẫn đè thị nở ra hàng đêm và lên đỉnh đều đều. Rồi bao nhiêu đời sau vẫn phải nhắc đến thằng Chí đó thôi.

3 Likes

Hôm nay Himlam ban 2,3 trieu cp

2 Likes

Flc còn bật nói gì đến nhà vô địch dic.

Cp đang lao dốc tôi thừa tiền cũng ko mua. Chỉ khi nào nó bẻ gẫy xu hướng giảm tôi mới mua. DIG thủng MA200 thì lực bán ngày càng khủng khiếp. Cứ chờ xem mấy ngày tới nhé

cái thằng đấy văn giống chim lợn hơn bác ạ