DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Kệ người ta đi bác :slight_smile: Chân lý thì tự khắc sẽ tỏa sáng, còn người ta không chuẩn thì thời gian sẽ trả lời thôi ahihi

1 Likes

Thái Phạm đánh theo sách hay các lý thuyết Canslim là một điều dễ hiểu, đối với những người mới họ luôn muốn tìm hiểu về một công thức cụ thể hay một công cụ có thể giúp họ định giá chính xác được doanh nghiệp mà họ đầu tư.

Thế nên ngày đầu tiên học chứng khoán tôi cũng tìm hiểu và cố gắng dự đoán cái “Target” của DIG cụ thể là bao nhiêu. Thậm chí tôi còn tự tạo ra một bảng excel để tính toán giá cổ phiếu dựa trên lợi nhuận, doanh thu, tổng tài sản, và bạn biết không, giá trị lúc đó tôi tính DIG là 22k. Còn các con như REE, CCL thì được định giá 75, 20k thời điểm hai mã này lần lượt là 58, 14.

Tôi đã mua Ree và Ccl ngay lúc đó.

Trong thời gian đầu tư như vậy tôi biết tới A7 và lần đầu tiên tiếp cận với phương pháp nhìn thiên thời, phân tích vĩ mô, tương lai doanh nghiệp và chỉ số lạm phát liên quan tới cổ đất.

Đến khi DIG phi lên 30 thì hai mã Ree Ccl vẫn đang lẹt đẹt ở khúc 60, 12.

Thực ra thì cả hai đều đúng khi đánh giá doanh nghiệp dựa vào sản phẩm, lợi thế cạnh tranh, ban lãnh đạo,… nhưng A7 có điều hơn ở chỗ A7 nhìn thấy xu hướng của dòng tiền, phương pháp rất đơn giản dễ hiểu, khi mà những tiềm năng còn đang rất mù mờ chưa ai nhìn ra, dựa vào thiên thời và tầm nhìn dài hạn. Đi vào vĩ mô phân tích từng doanh nghiệp để nhìn ra tiềm năng khổng lồ, một con voi trong thân hình một con chuột là tài năng của A7 mà không phải ai cũng có được

Còn Thái Phạm thì chỉ đang nhìn ngắn hơn, ở báo cáo tài chính, ở định giá doanh nghiệp theo những chỉ số đã xảy ra.
Nên lãi thì hai người đều lãi, nhưng hiệu quả thì hai người lại khác nhau.

Cá nhân tôi thì nhờ Thái Phạm mà biết được chứng khoán, nhờ A7 mà hoàn thiện hơn về phương pháp đầu tư.

Dù sao thì đầu tư cũng là một quãng đường dài, tôi nghĩ A7 hay Thái Phạm đều rất mong muốn cho những người theo mình có thể bảo toàn và kiếm thêm lợi nhuận.

Thời gian sẽ chứng minh cho tất cả.

(Hiện nay DIG phi từ 30 lên 6x còn Ree và Ccl tôi định giá từ đầu thì vẫn không thể vượt qua cái Target trong bảng tính)

11 Likes

Nhà a thái phạm vs a long Phan chỉ giỏi lý thuyết để PR bán sách vs khoá học thôi. Còn thực chiến lại là chuyện khác. Cứ bê cái đống lý thuyết từ mỹ về VN có ngày nó rũ cho mất hình.

2 Likes

có chủ tịch động viên làm ae cổ đông thêm vững tin,hihi

1 Likes

Nghìa là sáng thứ 2 xuống đầu 5x phải k bác. Chắc cắm sổ all in quá

1 Likes

61 đã bị húp sạch ấy kkkk

những câu hỏi kiểu như bạn sẽ không bao giờ dám mua đâu, xuống thì muốn xuống hơn, lên thì sợ vđ ra quần, nói chung đầu tư DIG tư duy năm xu 1 hào không mua được, vì biên độ giao động nó lớn, siêu cổ nó thế

3 Likes

Người ta toàn siêu cao thủ đấy, toàn chăm chắm mua đáy, bán đỉnh :wink: đã bán là không ai húp được nước cặn kkkk

1 Likes

Tuỳ thôi bác. Đi xa phải gom tiền thịt. Có cơ hội thông tin phải có chuẩn bị, xuống k kịp nhặt ấy bác.

Không biết khi nào quỹ nó gom xong hàng vậy các cao thủ ? But e đọc DiG e toàn nghĩ nó là Rich thôi ! Lạ thế !!!

Bác mới tham gia hả, tôi trừ mỏi tay mà thứ hai chưa có 5x cho bác. Bác chờ sang thứ ba, thứ tư, …hoặc kiên nhẫn chờ thêm nhé bác

1 Likes

Có một số bạn không biết là do quá bận rộn đến mức không thể lục tung internet vào webssite cty hoặc tìm thông tin cả mớ trên mạng để biết về một cty hay không mà hỏi những câu như thế này:

• Giá này vào được không?
  • Giá nào bán được, hoặc định giá bao nhiêu?
  • Tuần sau có thể nó về giá này, ngay mai nó lên giá kia, ước gì nó xuống để mua già này?
    Khi đầu tư thì phải xác định mình đầu tư như thế nào, ngắn hạn, dài hạn, chart chit, nghe phím, nghe môi giới, yêu thích, thì bạn mua như thế nào bán như thế đó. Tiền mồ hôi công sức đi kiếm được chứ đâu dễ dãi, trừ khi hỏi cho vui vớ vẩn hoặc hỏi cho vui thì nó cũng ngô nghê buồn cười
    Nếu tư duy đầu tư thiếu nghiêm túc không chịu đào bới, nghiên cứu thì thành quả chắc chắn cũng sẽ rất tệ đặc biệt chưa kiềm chế được cảm xúc
4 Likes

95% là như thế nhé bác; chỉ muốn ăn sẵn, giàu nhanh, không muôn vất vả. Câu nào cũng là mã gì, giá target, giá cut loss. Hợp với vào room của các bốc cờ. Pic này chỉ chém gió thôi, vào hóng là bay sổ đỏ đấy ha ha

2 Likes

Mình có một anh bạn, khai quật ra DIG trước mình từ lúc tháng 8, mình mua giá 34 xong rồi mua tiếp xuống 32, mình bảo anh bạn kia mua DIG đi, bảo xuống 30 mới mua, khi nó xuống 29 mình mua cực nhiều hỏi anh ta thì bảo không 26 mới mua, đến khi nó chạy vèo lên 4X lại hỏi có vào được không, 5x có vào được không, hôm qua hỏi tiếp thôi đợi về 60 mới vào. Vì họ không chịu nghiên cứu,không tìm hiểu, đầu tư mà như mù ấy, rồi bản tính cò con, thích trả giá, kể cả trả giá cho những thứ giá trị nhất mà đã rẻ nhất rồi! Tôi nghĩ những người như vậy có thành công cũng chỉ do may mắn!!!

11 Likes

Bác kiên trì với những ông ngâu nhỉ, kệ cho chúng nó nghèo hihi

Nhiều người mới vào TTCK cũng ko có kinh nghiệm gì nên bọn e mới vào để học hỏi các cao nhân. Mong các a , c chỉ giáo và đưa ra các yếu tố để tìm 1 cp tốt như DiG . E vào room e thấy có rất nhiều giỏi . Nên e rất mong các bậc tiền bối đi trước giúp đỡ hậu bối bọn e !!!

Tôi mong rằng và tôi nghĩ rằng trải qua thời gian vừa rồi mới thấy DIG thực sự là cổ phiếu tốt, và khỏe bản thân tôi cũng chỉ đầu tư 1 cổ phiếu này, và dành toàn bộ cho nó, 1-2 năm tới ngắn nhất là thế bạn chả cần phải tìm hiểu cổ nào hết, nếu có thời gian bạn nên đọc sách về tài chính, hiểu về những thứ cơ bản, khống chế cảm xúc là được, học tư duy đầu tư của thầy A7 là điều tốt nữa!

8 Likes

E cũng đang học hỏi theo dõi các video của thầy A7. E cảm ơn ạ !

Chứng khoán là một mỏ vàng nhưng cũng đầy những cạm bẫy, khổ ải, đau đớn nhất là anh em mới như thị trường hôm qua sẽ bắt đầu đi tìm hiểu suy đoán, hỏi loạn xạ nghi ngờ, thậm chí chán nản bỏ cuộc, tôi trước đây cũng vậy. Nhưng nó hấp dẫn, nếu ai hỏi bạn tuần sau DIG như thế nào thì tốt nhất câu trả lời là tôi không biết, nếu lên thì vui, xuống thì có tiền mua thêm, không thì cũng vẫn bình thường, vì chỉ cần có một niềm tin là ngoài kia cty vẫn đang làm việc, dự án vẫn đang triển, khai, thiên thời đang ủng hộ, thì 1 tuần, 1 tháng, 1 năm kể cả có mua giá cao nó vẫn vượt thôi! Vì lúc đó khong sớm thì muộn giá cp sẽ phản ánh giá trị cty

4 Likes

Châc DIg đi ngang thêm đoạn nữa ko phù hợp với các bác T+ đâu

2 Likes