DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Có ae nào để ý bài phát biểu bế mạc đại hội TW5 của TBT tối nay ko?
Có 1 ý về đất đai: " …Không đặt vấn đề điều chỉnh lại đất nông nghiệp đã giao cho hộ gia đình, cá nhân…"
Nghĩa là luật đất đai vẫn vậy thôi, việc chuyển đổi đất nông nghiệp sang đất ở sẽ vẫn rất khó khăn —> nguồn cung sẽ vẫn khan hiếm… giá BĐS sẽ tiếp tục tăng phi mã… càng ngày sẽ càng ko thể mua…

8 Likes

TA ko có, FA ko có, gan lỳ cũng ko có nốt. Bác này ko hợp với môn ck này đâu. Còn vào là còn chết.

1 Likes

Gia cát dự dự vêg 5x mà mua 73 cắt 70. Có gì đó sai sai. Hay đoán mò tù mù trúng gáy trật bỏ😅

1 Likes

Đoán đợt này lên thì khó chứ. Đoán xuống dễ mà bác. Hôm nay khối lượng tăng đột biến . Gần gấp đôi ngày thường. Himlam đang bán trao tay trên sàn cho đội nào đó. Khả năng đáy hôm nay rồi. Có test nữa. Chắc phải đáy sau cao hơn đáy trước rồi

-Cái này mình hiểu là sẽ k có chia lại ruộng đất nữa, ai bán là mất. Sẽ cho tích tụ ruộng đất, làm ăn lớn. Chứ bà con nông dân quê mình vẫn nhiều người có ý nghĩ là sau năm bao nhiêu sẽ rũ chia lại ruộng đất.
-Còn luật đất đai 2013 sẽ phải sửa đổi cho phù hợp, tuy nhiên kỳ họp quốc hội tới chính phủ vẫn chưa trình quốc hội được. Luật 2013 chưa sửa đc thì sẽ ách tắc nguồn cung cho bds đất ở.

2 Likes

Khôn thế sống lsau vào bác. Để ae còn nhờ

• Ý là ko chia lại đất nông nghiệp nữa, chia rồi, ai bán và bị thu hồi nhận đền bù coi như mất; ai còn thì cứ giữ canh tác
  • Vì một số bác nông dân nhận đền bù làm KCN muốn chia lại; hạn thuê đất nông nghiệp hết lâu rồi
1 Likes

Okie bác, nói chung luật đất đai là “Nguyễn y vân” chưa gq’ đc bài toán nguồn cung.

Cá nhân ăn luôn cả him lam. Sức mạnh niềm tin to lớn vậy

1 Likes

Thank u bác

T3 về có ăn k bác. M vẫn chưa dùng nhiều margin, vẫn đợi. Đoạn này vẫn nhạy cảm lắm, mong manh dễ vỡ.

Cho dù có sửa đc luật, còn chờ thông qua, rồi áp dụng. Một dự án để ra dc hàng ko phải 1 hai tháng mà vài năm thậm chí cả chục năm. Bds Việt Nam sẽ đi theo con đường của Trung Quốc thôi, ngồi chờ đất giá rẻ thì chỉ trên TV thôi. :grinning:

1 Likes

• Nếu kiểm soát đất đai chặt chẽ, xác lập quyền sử dụng đất cao hơn nữa vs người dân thì giá đất sẽ tăng mạnh đợt nữa.
  • Về cơ bản giá đất tăng trên cả nước thì đa số người dân là có lợi; chỉ nhóm nhỏ là thiệt, nhóm nhỏ là dân thành thị sở hữu ít đất đai; còn vùng nông thôn ai chẳng có ruộng vườn.
  • Ai giữ được đất, kể cả ruộng; vì sắp tới đất nông nghiệp cũng là lâu dài, mang thế chấp ngân hàng được. Sẽ giàu hết
2 Likes

chim chúa lên sóng lại rồi đấy à, lại chúc mừng ông lên tàu nhé. Bao giờ bán nhớ hú anh em con chiên đệ tử xuống cùng nhé. KK.

3 Likes

kệ thôi mua bán là quyền của bô và họ chim, còn danh dự của bô mất từ lâu lắm rồi. KK.

Upbo ăn nói bặm trợn nhưng lợi hại đấy kkk, thử gia cát dự lần nữa xem có phải ăn may không.

thằng cha đó chém gió mua FLC giá 2x thì có trình độ mẹ gì đâu, quanh quẩn đi gặm mấy khúc xương thừa thôi

1 Likes

Câu hỏi đặt ra là tổ chức nào hôm nay đớp 7tr cổ nhỉ??? 7tr x 50k = 350 tỏi