DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Vào mà đỡ đi bạn ơi , giờ chỉ mong kết phiên đỏ thôi là vui lắm rồi , LFI chốt xong hết rồi thì chỉ còn cái nịt , pha úp bô khá hay tới từ sư phụ A7 .

Lại là tôi đây, nhìn phiên nay mà chất sàn ra bán ác quá, chấp nhận điếc đi bà con nếu như nắm giữ dài hạn, còn rẻ rách nhất thì nốt phiên mai là sẽ hồi lên thôi, tăng nóng thì lúc điều chỉnh nó như vậy đó cho nên hãy tập quen với cảm giác tím trần và xanh lơ thôi, cố gắng lên bà con :grin:

33 Likes

Hnay chắc chim lợn cũng đang ôm sàn các ngành khác nên k thấy xuất hiện mấy :-))

Tập làm quen dần thôi, bơm tiền ra thì phải đạp xuống, không đạp thì index lên 2000, 3000. Nhà nhà lao vào chứng khoán không lo làm ăn sản xuất. Không đạp mạnh đến lúc tiền nó ngấm thì không đạp nổi nữa. Lúc đó trên đỉnh, bơm gói 2, gói 3 ra thì sợ nổ; không bơm thì kinh tế, sản xuất đóng băng. Xác định là cứ chốt bơm tiền thì sẽ đạp mạnh, nhưng sẽ hồi lại thôi.
Dự trữ ngoại tệ năm vừa rồi hơn 100 tỉ USD, dè dặt bơm gói VNĐ đầu tiên để kích cầu sản xuất, đtc và cân bằng với đồng ngoại tệ, chờ đợi kt TG phục hồi.
Chốt lại là sắp tới kinh tế có hồi phục hay suy thoái, dân đen cầm tiền thì cuối cùng chỉ còn cái nịt.

Dự trữ ngoại hối của Việt Nam đạt kỷ lục mới 105 tỷ USD

Dự trữ ngoại hối: “Tấm đệm” điều hành tỷ giá

4 Likes

Hôm nay thì bố Cl cũng năn ra sàn rồi nên Cl đang khóc :rofl::rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Có hiểu quan hệ cổ đông là gì không thế?
Mục đích sau cùng của IPO, của chứng khoán là gì hả ông? Chắc ko tự trả lời được nhỉ

Xin 500 bằng chứng cái =)) có thì show lên hộ, chứ đừng thất đức như vậy b ạ. Nghiệp lắm.

Chim chuột ji nữa bình quân giá mấy tháng déo thấy bờ nay cắt cụ vào dái hơi đâu mà chim chuột nữa bác

1 Likes

Nghe bác này nói là người điềm tĩnh này. Đầu tư phải nhưng ng cẩm cổ như này cổ mới đi xa đc

Điềm tĩnh với cổ phiếu chứ còn thì ko điềm tĩnh với 1 số thể loại khác bác ạ :grin:

4 Likes

anh Vice ngày xưa đanh đá phết, giờ tịnh tâm kaka

Chửi nhau nhiều có để làm gì đâu, quan trọng nhất là làm sao để tiền chảy vào túi mình chứ tranh cãi làm gì nhiều, còn đời nhiều người nói ngang thì mình đành nhường cho nó thắng thôi :grin:

6 Likes

mấy con chim lợn chỉ đợi thời cơ hạ thấp uy tín thầy A7, trong khi room ae LDG thì chẳng có tí chim nào cả.

Qua nhà mới rồi mà bác ơi! :laughing:

Cuộc đời này nó vậy mà, lúc trần lúc tím thì thầy thầy trò trò còn lúc đỏ giảm sàn thì mày tao ngay ấy mà, vốn dĩ trên cái ttck này đc mấy người kiên trì nhẫn nại và trung thành đâu bởi cái tâm thế đại đa số là muốn giàu nhanh cả :grin:

10 Likes

chuẩn anh, mấy con súc vật ngày xưa còn cầm DIG giờ biến thành chim lợn chúa luôn! có tiền mà số phận nó cứ kiểu bị trời hành nhục nhã thật. còn có cả thằng tag Cao thủ luôn anh ạ.

Em chỉ chờ bác xuất hiện. Bữa 6/1 gì đó bác cảnh báo mà do em hưng phấn quá không nghe. Ráng nốt phiên ngày mai vậy :joy::joy::joy::joy:.

Chuẩn cụ, để cu Tài Nguyễn nó đi bô bô. Già r quy ẩn đọc thông tin cần thiết là XONG

Nếu chỉ nhìn tài khoản mình thì thấy giảm nhiều quá, nhưng nếu nhìn tài khoản các đại gia chủ doanh nghiệp thì mấy ngày qua họ bay cả nghìn tỷ. Tạm an ủi là tình trạng của mình chưa đến quá nỗi tệ !! Trước đây thị trường trải qua nhiều đợt sóng gió bay cả trăm điểm sau vài phiên, bà con than khóc tưởng tận thế đến nơi. Nhưng rồi đâu lại vào đấy, Vnindex lại lầm lũi đi lên, cổ nào tăng thì sẽ lại tăng thôi. Thường thì giảm mạnh thì sẽ tăng sốc. Rồi mọi người lại thấy màu xanh màu tím ở cổ mình cầm mà, nhanh thôi.

6 Likes

Bán chốt, chờ cơ hội